Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: Cho em hỏi về Baseband của 3GS World

Thanks
    2

Exclamation Cho em hỏi về Baseband của 3GS World

Tình hình là máy em là iphone 3gs 32gb world em có lỡ tay update fw lên 6.1 mà không lưu shsh.Sau khi update xong thì máy em không nhận sim ,em đem ra tiệm thì người ta trả nó về fw 4.1 bb 6.15
    .Sau 1 thời giam sử dụng em thấy bb 6.15 bị lỗi hao pin lên mún cho nó về trạng thái mới xuất xưởng.
    Vậy giờ em phải làm sao và khi em dưa về fw gốc thì cái bb có giảm không ạ .
    Tiếp 1 câu nữa là em có dọc rất nhiều từ khi máy em bị lỗi và thấy rằng bb 6.15 có thể DG xuống 5.13. Nhưng thấy 1 số người DG rùi thì nói là nó hao pin hơn là 6.15 lên em còn phân vân không biết có lên DG hay cho về trạng thái khi nói xuất xưởng.
    Mong các bác đọc xong cho em vài lời khuyên

Đây là 1 số thông tin cơ bản về máy của em

iPhone 3GS
    IMEI: 012164001606276
    Serial Number 88002N8N3NS
    Activated Yes
    Telephone Technical Support Expired
    Repairs & Service Coverage Expired
    SIM Lock Unlocked (Connect to iTunes)

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi NIK; 18-12-2012 lúc 06:04 PM Lý do: Sửa tiêu đề cho rõ ràng

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.332
    Blog Entries
    22

Quote Nguyên văn bởi hungvahai Xem bài viết
    Tình hình là máy em là iphone 3gs 32gb world em có lỡ tay update fw lên 6.1 mà không lưu shsh.Sau khi update xong thì máy em không nhận sim ,em đem ra tiệm thì người ta trả nó về fw 4.1 bb 6.15
    .Sau 1 thời giam sử dụng em thấy bb 6.15 bị lỗi hao pin lên mún cho nó về trạng thái mới xuất xưởng.
    Vậy giờ em phải làm sao và khi em dưa về fw gốc thì cái bb có giảm không ạ .
    Tiếp 1 câu nữa là em có dọc rất nhiều từ khi máy em bị lỗi và thấy rằng bb 6.15 có thể DG xuống 5.13. Nhưng thấy 1 số người DG rùi thì nói là nó hao pin hơn là 6.15 lên em còn phân vân không biết có lên DG hay cho về trạng thái khi nói xuất xưởng.
    Mong các bác đọc xong cho em vài lời khuyên

Đây là 1 số thông tin cơ bản về máy của em
    Không dám khẳng định là BB gốc ( sau khi hạ và nâng lên) sẽ không hao pin. Nhưng theo mình bạn nên lên Up bb gốc, vì đa phần bb 6.15 bị hao pin và lỗi định vị.
    Nếu muốn lên bạn làm cách sau:
    1. Vô link 3 dưới chữ ký mình xem hướng dẫn downgrade về 5.13.
    2. Down Firmware 6.0.1 gốc và Restore.
    Lúc này BB sẽ là 5.16

Lưu ý:có nhiều máy sau khi up bb gốc thì sóng sẽ có 3-4 gạch. Nhưng xài 2,3 ngày là ok.

P/s: mình edit cái tiêu đề cho rõ ràng, và move qua box hỏi đáp. Bạn chú ý khi post bài nhé.
    Lần sửa cuối bởi NIK; 18-12-2012 lúc 06:10 PM

Thanks
    2

dạ vận cám ơn anh nhiều ạ