Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Vấn đề Ipad mini bắt được wifi nhưng không duyệt được web

Thanks
    6

Mặc định Vấn đề Ipad mini bắt được wifi nhưng không duyệt được web

Cái ipad mini của em bắt wifi ở nhà thì bình thường, cứ mang lên trường bắt được wifi full vạch mà không thể duyệt web, em để dhcp ko đc, chuyển sang static điền số thông tin bên dhcp vào chỉ thay mỗi số cuối của địa chỉ dns (ip trường em là 172.16.16.114 em đổi bên static thành 172.16.16.115 ... 116 ...117 ... Vẫn ko đc ). Mong các bác giúp em cách khắc phục

Xem các chủ đề tương tự:

GameZone đang ẩn Thành viên Tài sản: 3GS 16GB iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 6.15 (Max lock :D) SHSH: 4.1 vs cái mới nhất hiện nay=))
    Thanks
    11

Ipad mình ko bít nhiều, có 1 cách là bạn mang ra tiệm kiểm tra xem nào, chắc giá cả phải chăng thôi
    Iphone sử dụng khó quá, ios, baseband gì nặng hết cả đầu, đt chỉ cần 2 chức năng chínhnghe vs gọi, dùng ip tưởng dễ sử dụng hóa ra dễ hỏng như chơi

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi GameZone Xem bài viết
    Ipad mình ko bít nhiều, có 1 cách là bạn mang ra tiệm kiểm tra xem nào, chắc giá cả phải chăng thôi
    Thanks bác, mình nghĩ lỗi này do cấu hình ip chưa đúng thôi

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Thanks bác, mình nghĩ lỗi này do cấu hình ip chưa đúng thôi
    Bạn thử wifi khác chưa?

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi tamniem8385 Xem bài viết
    Bạn thử wifi khác chưa?
    Wifi ở nhà em, nhà thằng bạn + 1 số quán cafe thì ok, mỗi lên trường là ko đc, trong khi mấy đứa cầm lap ngồi cạnh vẫn duyệt web ầm ầm

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Quote Nguyên văn bởi tiepnguyen Xem bài viết
    Wifi ở nhà em, nhà thằng bạn + 1 số quán cafe thì ok, mỗi lên trường là ko đc, trong khi mấy đứa cầm lap ngồi cạnh vẫn duyệt web ầm ầm
    Tình trạng này thường xuyên gặp phải đối với máy tính bảng bạn à. do cái modem router ở Trường cũ nên ko phát được cho các máy tính bảng thế hệ mới thôi. Cũng vì cái này mà các quán cà phê phải thay modem đấy.

7. Các thành viên đã cảm ơn NIK cho bài viết này:

tiepnguyen (24-12-2012)

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi NIK Xem bài viết
    Tình trạng này thường xuyên gặp phải đối với máy tính bảng bạn à. do cái modem router ở Trường cũ nên ko phát được cho các máy tính bảng thế hệ mới thôi. Cũng vì cái này mà các quán cà phê phải thay modem đấy.
    Thanks bác, có lẽ đúng là như vậy rồi, vì wifi ở trường em iphone hay ipad gặp tình trạng này

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi tiepnguyen Xem bài viết
    Thanks bác, có lẽ đúng là như vậy rồi, vì wifi ở trường em iphone hay ipad gặp tình trạng này
    vậy là tình trạng chung ở cái wifi trường đối với thiết bị iOS, đâu phải do cài ipad wifi đâu, đành chấp nhận xài 3G thôi ^_^