Trang 1/11 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 110

Chủ đề ::: 'Đáng thương những kẻ mua iPhone 5 xài như iPhone 3'

Thanks
    413

Mặc định 'Đáng thương những kẻ mua iPhone 5 xài như iPhone 3'

Bài viết của một bạn đọc trên VnExpress, anh em cùng đọc và bình luận
    http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet...hu-iphone-3-1/

Nếu bạn đang dùng đồ hi-tech nhưng không biết khai thác hết tính năng của nó thì bạn là người đáng thương trong mắt nhà sản xuất.

Những ngày qua trên diễn đàn, các bài viết về sự so sánh giữa người giàu và người nghèo có rất ý kiến khác nhau. Nhiều bạn nói những người nghèo mua iPhone hay iPad chỉ để chứng tỏ bản thân là mình giàu hay những người giàu xài hàng hiệu vì họ thông minh. Tất cả những ý kiến đó chỉ đúng một khía cạnh về bề ngoài.
    Nhưng xin hỏi các bạn đã ai biết như thế nào là giàu và thế nào là nghèo chưa?
    Từ xưa đến nay chưa có quy định hay đánh giá như thế nào là nghèo và như thế nào là giàu.
    Bài viết này của tôi xin có ý kiến rằng dù người nghèo hay người giàu nếu họ xài hàng hiệu thì xin đừng vội đánh giá họ mà chúng ta hãy quan tâm rằng họ đã thật sự dùng hết tính năng của sản phẩm mà họ sở hữu chưa.
    Có ai đang như thế này:
    - Mua iPhone mà chỉ dùng để nhắn tin, gọi điện hay giải trí chơi game.
    - Mua iPad mà chỉ dùng để xem phim, nghe nhạc, chụp hình.
    - Mua xe tay ga hay ôtô mà chỉ dùng để đi dạo hay đi chơi.
    - Mua laptop xịn mà chỉ lên mạng chơi game, xem phim hay lên các trang mạng xã hội.
    Nếu ai đang dùng những món đồ như trên với mục đích như vậy thì tôi xin chia buồn dù cho bạn giàu hay nghèo thì bạn vẫn là một người đáng thương trong mắt các nhà sản xuất ra những sản phẩm trên. Bởi vì mỗi khi ra sản phẩm nào đó các nhà sản xuất đều lăng xê tính năng sản phẩm của mình là cao hơn và vượt trội các sản phẩm khác.
    Đó chính là điểm mấu chốt mà các nhà sản xuất khai thác bởi vì rất ít khách hàng sử dụng sản phẩm của họ là người am hiểu hết về công nghệ hay các ứng dụng. Cho nên trong rất nhiều món hàng ví dụ như iPhone 5 giá gấp 6 lần chiếc iPhone 3, nhưng xét về tổng thể thì iPhone 5 chẳng hơn iPhone 3 là bao nhiêu.
    Bởi vì các nhà sản xuất như Microsoft, Intel, Apple, Samsung, Nokia mỗi khi muốn tạo ra một sản phẩm có tính đột phá cao thường mất rất nhiều năm chứ không nhanh chóng như dòng iPhone của Apple. Vậy nên tại sao bạn lại mất nhiều tiền đến vậy mà không được hưởng những điều mà mình đã bỏ tiền ra?
    Tôi chỉ xin có ý kiến như vậy. Các bạn dù giàu hay nghèo nhưng khi xài một sản phẩm đắt tiền thì xin hãy lưu ý một số điều như sau:

1/ Bạn đã thật sự cần chúng hay chưa?
    2/ Lợi ích khi mua chúng?
    3/ Sản phẩm mới có hơn gì nhiều sản phẩm mà bạn đang sử dụng không?
    4/ Sau khi mua thì bạn sẽ sử dụng sản phẩm đó như thế nào?
    5/ Tiền bạn mua có thật sự là của bạn không?
    Nếu như bạn nào thật sự hiểu, thì dù bạn giàu hay nghèo, nếu đã yêu thích và muốn mua nhưng sản phẩm đắt tiền thì hãy quyết định mua đi.
    Bản thân tôi là một hướng dẫn viên du lịch, thu nhập hàng tháng từ 15 đến 20 triệu đồng, nhưng tôi vẫn đi một chiếc xe Wave, dùng iPhone3gs, một chiếc máy ảnh Nikon D3000 và một chiếc máy tính bàn giá 6 triệu. Tôi cảm thấy hạnh phúc dù những sản phẩm mình dùng không có giá trị nhiều nhưng tôi thực sự làm chủ những sản phẩm đó.
    VnExpress - Nguyễn Bá Duy

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi PhuongIT™; 18-12-2012 lúc 10:44 AM

2. Trong số 11 thành viên sau đây đã cảm ơn PhuongIT™ cho bài viết này:

0934119456 (20-12-2012), ani1572 (18-12-2012), hungbt85vn (18-12-2012), huythang164 (19-12-2012), InfinityChaos (18-12-2012), kimlong30a11 (18-12-2012), phongphongphong (18-12-2012), Quân Ozil (18-12-2012), stevenfbi (18-12-2012), tomasi30 (18-12-2012), viet19137 (18-12-2012)

bimbipbungbu đang ẩn Việt Kiều Chém Gió Tài sản: Iphone 5 32gb White + ipad mini bể :( iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.0.10 SHSH: Không thích jairbreak nên không có lưu !!!
    Thanks
    370

Đọc cái title là thấy bựa rồi , có tiền là có quyền dù mua về đem tạt lon đi nữa . " đáng thương " đúng là câu title của mấy thằng GATO
    IN GOD WE TRUST

4. Trong số 7 thành viên sau đây đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

acidclohydric (20-12-2012), andymusic (18-12-2012), cuongpham208 (18-12-2012), datnt94 (19-12-2012), dragon_99y (18-12-2012), phongphongphong (18-12-2012), zuihi (20-12-2012)

danny nguyen đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Itouch 4 iOS hiện tại: 4.2.1, 4.3.3, 5.0.1 Baseband: 4.10.01, 5.16.00 SHSH: 4.2.1, 4.3.3, 5.0.1
    Thanks
    184
    Blog Entries
    2

~> bác này đang xài 3GS, sao ko mua cái 1202 đi xài cho khỏe nhỉ?
    con này tuyệt ơi là vời, gọi nghe nhắn tin, bền bỉ, lại có game đình đám "Rắn săn mồi" đình đám, nổi tiếng...
    ú yeeeeú yèèèèè

dat090 đang ẩn Thành viên Tài sản: iP 5 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 1.01.00
    Thanks
    18

Ngu mà còn la lớn m.n nhỉ !!! Ip3 đó màn hình thì ko đẹp chụp hình ko bằng 1/2 ip5 nửa nghe gọi không mà xài ip chi cho tốn tiền được cái miệng chê tới chê lui đã dậy còn khoe khoan mức lương nữa chứ ! Đâu cần phải dậy đâu kekeke

kietne19 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 32GB White (World), iPad 4 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: World mà :)) SHSH: None
    Thanks
    55

_Hình như bài viết này GATO thì phải nói thật thì mình dùng iPad nhưng chỉ có game là sử dụng hết được cái tài nguyên mà ipad đem lại nên nói là mua ipad để chơi game củng không có gì là sai, còn vụ chụp hình thì nó tiện lợi hơn nhiều so với phải mang cái mây chụp hình dày thế, giờ mình đi chơi chỉ mang có ipad theo để chụp, mình thật muốn gửi đến người viết bài này là gồm những chức năng trên thì phải dùng thế nào để "xứng đáng" với cái iPhone 5 mà dùng hết khả năng của nó
    _Mua xe không để đi chơi hay đi dạo, đi làm thì dùng để chưng tủ kiến hay đua xe à ????? WTF ??
    _Mấy công việc mà cần đêna thuyết trình hay tính cơ động cao phải có laptop chứ không lẻ ravnet hay dùng ké hoài à ??

Thanks
    380

Thực chất giàu hay nghèo không phải là vấn đề ở đây mà là người ta có tiền,thích mua gì là quyền của người ta.Còn cái ý nghĩ mua ip chỉ để khoe mẽ đó là suy nghĩ của mấy thằng GATO thôi.Và sử dụng sản phẩm đó ntn thì cũng là quyền của người ta.Tóm lại một câu là nó chẵng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của ai.Vãi cái title thật

ducong2 đang ẩn Vip Tài sản: iP4 (GSM) iOS hiện tại: 7.1.2 (Bỏ Jaibreak rồi) Baseband: 04.12.09 SHSH: 4x...5.0.1
    Thanks
    953
    Blog Entries
    9

Quote Nguyên văn bởi PhuongIT™ Xem bài viết
    Bài viết của một bạn đọc trên VnExpress, anh em cùng đọc và bình luận

Nếu bạn đang dùng đồ hi-tech nhưng không biết khai thác hết tính năng của nó thì bạn là người đáng thương trong mắt nhà sản xuất.

Những ngày qua trên diễn đàn, các bài viết về sự so sánh giữa người giàu và người nghèo có rất ý kiến khác nhau. Nhiều bạn nói những người nghèo mua iPhone hay iPad chỉ để chứng tỏ bản thân là mình giàu hay những người giàu xài hàng hiệu vì họ thông minh. Tất cả những ý kiến đó chỉ đúng một khía cạnh về bề ngoài.
    Nhưng xin hỏi các bạn đã ai biết như thế nào là giàu và thế nào là nghèo chưa?
    Từ xưa đến nay chưa có quy định hay đánh giá như thế nào là nghèo và như thế nào là giàu.
    Bài viết này của tôi xin có ý kiến rằng dù người nghèo hay người giàu nếu họ xài hàng hiệu thì xin đừng vội đánh giá họ mà chúng ta hãy quan tâm rằng họ đã thật sự dùng hết tính năng của sản phẩm mà họ sở hữu chưa.
    Có ai đang như thế này:
    - Mua iPad mà chỉ dùng để xem phim, nghe nhạc, chụp hình.
    - Mua xe tay ga hay ôtô mà chỉ dùng để đi dạo hay đi chơi.
    - Mua laptop xịn mà chỉ lên mạng chơi game, xem phim hay lên các trang mạng xã hội.
    Nếu ai đang dùng những món đồ như trên với mục đích như vậy thì tôi xin chia buồn dù cho bạn giàu hay nghèo thì bạn vẫn là một người đáng thương trong mắt các nhà sản xuất ra những sản phẩm trên. Bởi vì mỗi khi ra sản phẩm nào đó các nhà sản xuất đều lăng xê tính năng sản phẩm của mình là cao hơn và vượt trội các sản phẩm khác.
    Đó chính là điểm mấu chốt mà các nhà sản xuất khai thác bởi vì rất ít khách hàng sử dụng sản phẩm của họ là người am hiểu hết về công nghệ hay các ứng dụng. Cho nên trong rất nhiều món hàng ví dụ như iPhone 5 giá gấp 6 lần chiếc iPhone 3, nhưng xét về tổng thể thì iPhone 5 chẳng hơn iPhone 3 là bao nhiêu.
    Bởi vì các nhà sản xuất như Microsoft, Intel, Apple, Samsung, Nokia mỗi khi muốn tạo ra một sản phẩm có tính đột phá cao thường mất rất nhiều năm chứ không nhanh chóng như dòng iPhone của Apple. Vậy nên tại sao bạn lại mất nhiều tiền đến vậy mà không được hưởng những điều mà mình đã bỏ tiền ra?
    Tôi chỉ xin có ý kiến như vậy. Các bạn dù giàu hay nghèo nhưng khi xài một sản phẩm đắt tiền thì xin hãy lưu ý một số điều như sau:

1/ Bạn đã thật sự cần chúng hay chưa?
    2/ Lợi ích khi mua chúng?
    3/ Sản phẩm mới có hơn gì nhiều sản phẩm mà bạn đang sử dụng không?
    4/ Sau khi mua thì bạn sẽ sử dụng sản phẩm đó như thế nào?
    5/ Tiền bạn mua có thật sự là của bạn không?
    Nếu như bạn nào thật sự hiểu, thì dù bạn giàu hay nghèo, nếu đã yêu thích và muốn mua nhưng sản phẩm đắt tiền thì hãy quyết định mua đi.
    Bản thân tôi là một hướng dẫn viên du lịch, thu nhập hàng tháng từ 15 đến 20 triệu đồng, nhưng tôi vẫn đi một chiếc xe Wave, dùng iPhone3gs, một chiếc máy ảnh Nikon D3000 và một chiếc máy tính bàn giá 6 triệu. Tôi cảm thấy hạnh phúc dù những sản phẩm mình dùng không có giá trị nhiều nhưng tôi thực sự làm chủ những sản phẩm đó.
    Nguyễn Bá Duy
    Tôi thấy mọi người phản ứng có lẽ hơi thái quá. Đã là cảm nhận thì không ai giống ai, tui lại thích ý nghĩ của bạn này.
    HEAVENIPHONE

10. Các thành viên đã cảm ơn ducong2 cho bài viết này:

nobita0505 (18-12-2012)

viet19137 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Iphone 3GS 16G Black , Lock iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 5.13 SHSH: 3.1.2 , 3.1.3 , 4.0 , 4.0.1 , 4.0.2 , 4.1 , 4.2.1r1 , 4.3 , 4.3.3 , 4.3.4 , 4.3.5 , 5.0.1 , 5.1
    Thanks
    440

Bó tay cái thằng tác giả viết bài này
    Sống phải biết nhẫn tâm = =''

hoangthanh_mobi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: E120L MT6577 iOS hiện tại: 4.0.4 Baseband: 3.0.13
    Thanks
    107

cái thằng nó viết bài này nó xài trắng đen à? đồ mới chức năng phải cao hơn kiểu dáng hợp thời trang hơn. không xài thì từ từ xài. không lẽ giờ không xài chụp hình mua máy x1-01 chừng sau cần chụp đổi cái ip5 à.
    tóm lại nói không lọt tai chút nào. iphone 3 mà bằng iphone 5, riêng cấu hình phần cứng đã đi đứt rồi.
    thế anh viết bài cứ xài hàng cổ nhá.

InfinityChaos đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Ipad 3 64GB , iPod 5 32GB , iPad Mini 16GB 3G iOS hiện tại: 5.1.1 , 6.0.1, 7.0.1 SHSH: 5.1.1 , 6.0.1
    Thanks
    312

Nghe cũng đúng mà .... Có IP5 mà ko biết dùng thì thôi đừng dùng .... Mỗi ng có một ý nghĩ khác nhau ko cần phải nóng !
    Click thanks please !!!

Trang 1/11 123 ... CuốiCuối