Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Downgrade ios 6.0.1 xuống 5.1.1 cho 3gs quốc tế!

Thanks
    18

Mặc định Downgrade ios 6.0.1 xuống 5.1.1 cho 3gs quốc tế!

các bạn cho mình hỏi là mình có mua môt iphone 32gb quốc tế, và được update lên bản 6.0.1, nhưng do hao pin quá, nên mình muốn downgrade xưống 5.1.1 có được không? mong các bạn giúp đỡ. cám ơn các bạn nhiều lắm.
    version: 6.0.1 (10A23)
    Model: MB717LL
    Serial: 87931g443nr

Xem các chủ đề tương tự:

AndyPhuc đang ẩn Only Love Apple Tài sản: IPHONE 5S , IPAD air iOS hiện tại: IOS nào JB được Baseband: lên theo fw SHSH: ko quan tâm
    Thanks
    8.827
    Blog Entries
    1

bạn xem có shsh 5.1.1 ko ? nếu có dùng sn0wbrezee build fw custom mà res.các bài này trong hip đều có rồi. bạn tìm đọc nhé.Chữ kí sai qui định rồi, đề nghị bạn xóa

HiP For You - HiP For Me - HiP For Every One
    ========================================
    Dịch vụ order hàng mỹ , bán hàng mỹ - ship hàng Mỹ ,Việt Nam by AndyPhuc

donhave đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 7.0.2 Baseband: 5.00.01 SHSH: Nhà nghèo không có tiền mua SH
    Thanks
    290

Vào cydia xem có lưu shsh 5.1.1 ko, nếu có thì mới có thể down xuống được

Thanks
    22

Theo số serial của bạn cung cấp thì bạn downgrade bất kỳ firmware nào cũng được vì máy iP của bạn là Oldboot
    - Download firmware gốc 5.1.1 về
    - Dùng RedSnow tạo bản custom của 3Gs OldBoot
    - Đưa máy về DFU -> Restore thôi

Thanks
    41

máy bạn old boot, k cần SHSH, dùng sn0wbree build FW custom old boot, ired đưa về DFU RS.

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi vokimtri Xem bài viết
    các bạn cho mình hỏi là mình có mua môt iphone 32gb quốc tế, và được update lên bản 6.0.1, nhưng do hao pin quá, nên mình muốn downgrade xưống 5.1.1 có được không? mong các bạn giúp đỡ. cám ơn các bạn nhiều lắm.
    máy oldboot là quá ngon rồi, muốn xuống FW nào mà không được, chỉ cần build đúng FW custom chọn đúng oldboot là OK, oldboot ở 6.0.1 được JBU mà, theo mình 5.1.1 với 6.0.1 vấn đề pin đâu có gì khác đâu ^_^
    p/s bạn vui lòng không quảng cáo ở chữ ký nha ^_^ tks

Thanks
    18

Cám ơn các bạn đã góp ý rất đáng trân trọng. nhưng mình thì có câu hỏi như sau là máy mình là bản quốc tế, nên không có Cydia và nếu mình dùnng redsnow rùi, thì máy còn có thể down các soft trên itunes được không, vì máy mình apps là mua trên itunes. trí đã down bản gốc 5.1.1 về rùi, vậy bi giờ trí có thể vào itunes và shift+restore được không, và nếu như các bạn đã hướng dẫn dùng redsnow thì làm từng bước như thế nào? thông cảm cho mình, mình hoàn toàn không rành về iphone nên mình tạo topic.
    Quote Nguyên văn bởi donhave Xem bài viết
    Vào cydia xem có lưu shsh 5.1.1 ko, nếu có thì mới có thể down xuống được
    Quote Nguyên văn bởi phucma3186 Xem bài viết
    Theo số serial của bạn cung cấp thì bạn downgrade bất kỳ firmware nào cũng được vì máy iP của bạn là Oldboot
    - Download firmware gốc 5.1.1 về
    - Dùng RedSnow tạo bản custom của 3Gs OldBoot
    - Đưa máy về DFU -> Restore thôi
    Quote Nguyên văn bởi gamaicr Xem bài viết
    máy bạn old boot, k cần SHSH, dùng sn0wbree build FW custom old boot, ired đưa về DFU RS.

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

Cám ơn các bạn đã góp ý rất đáng trân trọng. nhưng mình thì có câu hỏi như sau là máy mình là bản quốc tế, nên không có Cydia và nếu mình dùnng redsnow rùi, thì máy còn có thể down các soft trên itunes được không, vì máy mình apps là mua trên itunes. trí đã down bản gốc 5.1.1 về rùi, vậy bi giờ trí có thể vào itunes và shift+restore được không, và nếu như các bạn đã hướng dẫn dùng redsnow thì làm từng bước như thế nào? thông cảm cho mình, mình hoàn toàn không rành về iphone nên mình tạo topic.

máy L hay W gì đều có thể JB install Cydia cả, giờ muốn restore lại 5.1.1 không thể sử dụng FW gốc được mà phải dùng sn0wbreeze build FW custom chọn đúng oldboot, build xong dùng iTunes shift+restore FW custom đó, còn vấn đề cài app nếu là app bản quyền mua trực tiếp trên iTunes thì bạn vẫn cài đặt bình thường, còn nếu muốn cài app cr@ck thì bạn vào Cydia cài thêm Appsync 5+ vào là OK ^_^

9. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

vokimtri (26-12-2012)

Thanks
    18

bạn có thể cho trí link download ban redsnow nhé. tks bạn!
    Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    máy L hay W gì đều có thể JB install Cydia cả, giờ muốn restore lại 5.1.1 không thể sử dụng FW gốc được mà phải dùng sn0wbreeze build FW custom chọn đúng oldboot, build xong dùng iTunes shift+restore FW custom đó, còn vấn đề cài app nếu là app bản quyền mua trực tiếp trên iTunes thì bạn vẫn cài đặt bình thường, còn nếu muốn cài app cr@ck thì bạn vào Cydia cài thêm Appsync 5+ vào là OK ^_^
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 26-12-2012 lúc 09:49 AM Lý do: Sửa [/QUOTE]!

Thanks
    2.685

bạn có thể cho trí link download ban redsnow nhé. tks bạn!
    Bạn sang đây mà lựa!
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Trang 1/2 12 CuốiCuối