Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: [Hỏi] Xem phim trên iPad bị lệch tiếng

Thanks
    72

Mặc định [Hỏi] Xem phim trên iPad bị lệch tiếng

Mình có convert một số phim sang định dạng chuẩn xem trên iPad. Nhưng khi xem bằng tai nghe, sau vài phút xảy ra hiện tượng hình đi sau tiếng, phải kéo con dấu chạy phim lùi về một chút mới hết. Nhưng vài phút sau lại như cũ. Mình có thử xem không tai nghe và xem trên PC thì bình thường.
    Có bạn nào biết đây là lỗi gì và cách sửa chữa, vui lòng giúp mình. Chân thành cảm ơn.
    P/s: máy của mình là iPad 4, chạy iOS 6.0.1

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    1.083

ngộ nhỉ vẫn xem trên ipad khi gắn tai phone vào thì lệch nhưng rút ra là bình thường ? bạn dùng soft nào để convert ? bạn có test sub với film trên pc để chắc rằng cả 2 điều khớp ? cũng có thể do sub. bạn có thể down sub khác và làm lại
    - ''Khi bạn nổi nóng với ai đó,
    bạn đã đánh mất đi sự thanh thản trong tâm hồn''.
    - ''Đừng xấu hổ khi không biết, chỉ xấu hổ khi không học''.
    - ''Mỗi một câu hỏi bạn đặt ra là đã cung cấp cho bạn một phần kiến thức về câu hỏi ấy và cũng cố lại kiến thức cho người đã giải đáp câu hỏi của bạn''.
    -Rất nhiều sự thất bại trong cuộc sống đều là do người ta không nhận ra họ đã gần với sự thành công tới chừng nào khi họ chấp nhận từ bỏ công việc của mình.” Thomas Edison

3. Các thành viên đã cảm ơn NMADĐP.ALOE cho bài viết này:

manhlan (28-12-2012)

VietHai-VNPT™ đang ẩn HipStore Uploading...!... Tài sản: 5S white 16GB W iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: SH150i
    Thanks
    283

Quote Nguyên văn bởi manhlan Xem bài viết
    Mình có convert một số phim sang định dạng chuẩn xem trên iPad. Nhưng khi xem bằng tai nghe, sau vài phút xảy ra hiện tượng hình đi sau tiếng, phải kéo con dấu chạy phim lùi về một chút mới hết. Nhưng vài phút sau lại như cũ. Mình có thử xem không tai nghe và xem trên PC thì bình thường.
    Có bạn nào biết đây là lỗi gì và cách sửa chữa, vui lòng giúp mình. Chân thành cảm ơn.
    P/s: máy của mình là iPad 4, chạy iOS 6.0.1
    Tai nghe chắc không ảnh hưởng gì đâu bạn,đâu thử 1 clip khác thử xem hiện tượng trên có không?
    <marquee direction="RIGHT">Heaveniphone For Everyone</marquee>

5. Các thành viên đã cảm ơn VietHai-VNPT™ cho bài viết này:

manhlan (28-12-2012)

Thanks
    358

Cái này 100% không phải do tai nghe, tai nghe thì liên quan gì đến chất lượng phim ảnh. Cái chất lượng phim ảnh của pác là do phần mềm xem phim thôi (nếu xem trên PC không bị gì), dùng phần mềm xem phim khác và xóa bớt ứng dụng chạy ngầm để giải phóng RAM, tránh LAG không cần thiết.
    Tất cả những người thất bại đều có một điểm chung : họ không nhận ra rằng lúc họ chạm đến thành công chính là lúc họ từ bỏ nỗ lực cuối cùng của mình - Thomas Edison

7. Các thành viên đã cảm ơn bimatrienganh cho bài viết này:

manhlan (28-12-2012)

Thanks
    72

Quote Nguyên văn bởi nmaddp Xem bài viết
    ngộ nhỉ vẫn xem trên ipad khi gắn tai phone vào thì lệch nhưng rút ra là bình thường ? bạn dùng soft nào để convert ? bạn có test sub với film trên pc để chắc rằng cả 2 điều khớp ? cũng có thể do sub. bạn có thể down sub khác và làm lại
    Quote Nguyên văn bởi VietHai-VNPT™ Xem bài viết
    Tai nghe chắc không ảnh hưởng gì đâu bạn,đâu thử 1 clip khác thử xem hiện tượng trên có không?
    Quote Nguyên văn bởi bimatrienganh Xem bài viết
    Cái này 100% không phải do tai nghe, tai nghe thì liên quan gì đến chất lượng phim ảnh. Cái chất lượng phim ảnh của pác là do phần mềm xem phim thôi (nếu xem trên PC không bị gì), dùng phần mềm xem phim khác và xóa bớt ứng dụng chạy ngầm để giải phóng RAM, tránh LAG không cần thiết.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều! Nhưng khi mình tháo tai nghe ra, nghe bằng loa ngoài của máy thì không bị gì cả! Thế mới kỳ lạ!!! Mình cũng đã thử nhiều loại tai nghe khác nhau, từ zin đến lô nhưng đều gặp chung tình trạng.

Thanks
    161
    Blog Entries
    8

Kiểu như phụ đề trước phim

Thanks
    72

Quote Nguyên văn bởi Colonnello Xem bài viết
    Kiểu như phụ đề trước phim
    không, cả phụ đề lẫn tiếng đều đi trước, chỉ có hình là lẹt đẹt theo sau bạn ạ. Nhưng kéo con trỏ trên thanh thời gian về một chút là hết.

NguyenTri's đang ẩn Iron Man Cop Of HiP Tài sản: 2G iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: %6.15% SHSH: $4.1-5.0.1$
    Thanks
    1.113

bạn thử tải 1 phim http://dl5.heaveniphone.com/1.mp4
    xem có bị ko. nếu có là do tai nghe hoặc máy bị lag.nếu ko là do bạn covert chưa chuẩn.
    p/s:
    Bạn cho thêm thông tin source phim dùng covert. tools dùng để covert.
    và dùng tai nghe gì, xem = mặc định máy hay phần mềm cài thêm?
    THỦ TỤC KÌA!

12. Các thành viên đã cảm ơn NguyenTri's cho bài viết này:

manhlan (28-12-2012)

Thanks
    72

Quote Nguyên văn bởi NguyenTri's Xem bài viết
    bạn thử tải 1 phim http://dl5.heaveniphone.com/1.mp4
    xem có bị ko. nếu có là do tai nghe hoặc máy bị lag.nếu ko là do bạn covert chưa chuẩn.
    p/s:
    Bạn cho thêm thông tin source phim dùng covert. tools dùng để covert.
    và dùng tai nghe gì, xem = mặc định máy hay phần mềm cài thêm?
    Cảm ơn bạn. Nhưng hiện mình đi công tác, không thử file bạn đưa được. Mình convert dùng WinAVI All in One với thông số, file mp4-2500kps-720x480-29.97fps, tai nghe zin iPod 4, xem bằng chương trình mặc định của máy. Khi nghe bằng loa ngoài thì không gặp tình trạng này.

Thanks
    72

P/s: link của bạn là xem online phải không? Link online thì không sao. Chỉ có phim chép vào máy mới bị

Trang 1/2 12 CuốiCuối