Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Thảo luận về việc đưa máy về DFU bằng phần mềm Khi phím cứng bị hỏng

thanhdh đang ẩn Guild Leader : HeavenIPhone Tài sản: Chỉ có 8700V và 8707 Sim Free iOS hiện tại: Để thông tin thật ngắn gọn thôi, tránh gây phản cảm cho người xem... SHSH: Nokia thì cần gì shsh nhỉ ?
    Thanks
    1.952

Mặc định Thảo luận về việc đưa máy về DFU bằng phần mềm Khi phím cứng bị hỏng

Mình xin phép lập topic này ra để trao đổi kinh nghiệm và chia sẽ cùng nhau, mỗi người 1 ý kiến hãy phát biểu sao cho đúng như bạn đã từng làm nhé, mình yêu cầu mọi người giúp đỡ lần nhau, là làm cách nào đưa về DFU khi nút nguồn đã hỏng, ko nói việc thay thế :...
    Ai đã từng thử mà thành công xin hãy mạnh dạn truyền thụ :
    Cảm ơn mọi người.
    về việc này mình ngồi nguyên 1 ngày để ngâm cứu, có 3 đến 4 cách khác nhau vẫn ko thành công đưa về DFU mà ko dùng phím nóng ==> restore, thứ nhất mình dùng redsnow nhiều bản mà vẫn ko đưa về được, đã thử tạo 1 bản ENTER_DFU_iPhone 3G_4.2.1_8C148_Restore.ipsw để làm cho con ip3g lock của khách khi đưa đến, thứ nhất đã tạo thành công nhưng làm sao để RS ...Mình đã ngồi ngâm cứu mọi cách từ các bậc tiền bối đi trước trên hip chỉ lại, rồi từ tinhte, từ google.com, có nhiều cách nhưng vẫn ko đưa về DFU được...
    Hoặc cách này:
    http://heaveniphone.com/threads/4835...-va-power.html
    Ca này mình thực sự bó tay (sau đó phải thay cụm cáp nguồn và làm mới được :), phải nói rất khó với mình, nhưng sao trên 4rum đã có nhiều hướng dẫn, nhưng vẫn ko thực hiện được, phải chăng mình làm không đúng cách, phải chăng là mình còn non nớt cần học hỏi nhiều, vì mình mới vào nghề mong học hỏi thêm nhiều sự chỉ bảo của mọi người...
    Xin mọi người hãy giúp đỡ mình nhé, mượn topic thảo luận để nhờ mọi người giúp mình luôn...
    Cảm ơn mọi người đã đọc :

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn thanhdh cho bài viết này:

izzicon (08-01-2013), kahat (08-01-2013)

a2tanhtuan đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: HHCC iOS hiện tại: Android 4.4 Baseband: Maximum SHSH: Đi mà hỏi Cydia ấy...
    Thanks
    74
    Blog Entries
    3

Theo mình thì phải có 2 yếu tố Home + nguồn thì mới đưa về DFU được .
    ko biết có tool đưa máy về DFU mà không cần phím vật lý chưa , mình thì chỉ toàn phím vật lý thôi
    See it your way...........

4. Các thành viên đã cảm ơn a2tanhtuan cho bài viết này:

thanhdh (08-01-2013)

thanhdh đang ẩn Guild Leader : HeavenIPhone Tài sản: Chỉ có 8700V và 8707 Sim Free iOS hiện tại: Để thông tin thật ngắn gọn thôi, tránh gây phản cảm cho người xem... SHSH: Nokia thì cần gì shsh nhỉ ?
    Thanks
    1.952

Quote Nguyên văn bởi a2tanhtuan Xem bài viết
    Theo mình thì phải có 2 yếu tố Home + nguồn thì mới đưa về DFU được .
    ko biết có tool đưa máy về DFU mà không cần phím vật lý chưa , mình thì chỉ toàn phím vật lý thôi
    Có 3 đến 4 cách chia sẽ nhưng mình làm theo ko được bạn à, mình đã tìm hiểu khắp các site nước ngoài nữa kia, và tìm đủ từ khóa tiếng anh lẫn tiếng việt...Đôi khi chỉ với 100k thôi là thay xong cụm nút nguồn : nhưng giả sửa mua ko ra, nút nguồn hết hàng thì làm sao đây ? thêm nữa ngồi câu cũng khó, có trường hợp dễ thì câu ok, mà trường hợp khó rất khó câu...
    Mình post bài này ra rất ái ngại cho các bác làm thợ sửa di động, hay các bác bên "hội ăn nhậu" họ đọc bài này đôi khi hiểu sai về mình, nhưng sự thực cái gì mình ko biết mới hỏi, hỏi cho thông ra, ko ai sinh ra mà giỏi cả quan trọng là có chịu khó học hỏi ko thôi :

6. Các thành viên đã cảm ơn thanhdh cho bài viết này:

izzicon (08-01-2013)

namsujong đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: nhìu loại iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: No all (hao pin khủng) SHSH: không cần
    Thanks
    39
    Blog Entries
    1

Đối với máy iphone 3g/3gs thì có thể ko đưa về DFU mà vẩn chạy dc FW , còn iphone khác thì ko thễ dc bạn nhé !

Mình đã làm rất nhiều cách và thay đổi file .DMG và sửa thông số trong FW cuối cùng cũng dc kết quả
    Lần sửa cuối bởi namsujong; 08-01-2013 lúc 11:43 AM

8. Các thành viên đã cảm ơn namsujong cho bài viết này:

thanhdh (08-01-2013)

Thanks
    9

Úp nhát >...............
    http://heaveniphone.com .....Nơi Thăng Hoa của Bạn

10. Các thành viên đã cảm ơn izzicon cho bài viết này:

thanhdh (08-01-2013)

Thanks
    1.952

Quote Nguyên văn bởi namsujong Xem bài viết
    Đối với máy iphone 3g/3gs thì có thể ko đưa về DFU mà vẩn chạy dc FW , còn iphone khác thì ko thễ dc bạn nhé !

Mình đã làm rất nhiều cách và thay đổi file .DMG và sửa thông số trong FW cuối cùng cũng dc kết quả
    Ý bạn là đưa về Recovery múc bản CFW đúng ko sau đó dính lỗi và fix, hoặc múc bản gốc...Nhưng gốc cũng tuỳ loại iphone nữa, thiếu shsh lỗi 3194 bác sĩ bảo nhập viên ngay ... Nhưng ý mình là làm sao để đưa về DFU bằng phần mềm (tools) cho các máy iphone, ấy mà ko cần thay phím nguồn hoặc phím home khi bị hỏng...:...
    Thôi dù sao mình cũng xin để lại đây, hóng cao nhân và các sư phụ nhảy vào chỉ bảo...Thanks các bạn nhé

Thanks
    14

Hóng cao nhân