Trang 7/10 ĐầuĐầu ... 56789 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 61 tới 70 của 95

Chủ đề ::: Hướng dẫn Restore FW 3.1.3 gốc mà không Up Baseband !

gaupretty đang ẩn Love...& Like iPhone!
    HeaveniPhone TPHCM
    Tài sản: 1 vợ + 1 con + iPhone 4 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi bigmaple Xem bài viết
    Chào các bạn, máy mình là 3gs bản lock, restore và kích hoạt như hướng dẫn nhưng máy chỉ nháy 1 cái rồi treo cáp đĩa luôn. Không biết làm thế nào. Nhờ các bạn quân sư giúp
    Bạn có thể nói rõ tình trạng iPhone của bạn trước khi bạn quyết định Restore theo cách này.
    Bạn làm lại đúng như các bước đã hướng dẫn. Sau đó dùng QuickPwn để thoát Recovery mode là OK thôi.
    Chúc thành công và vui vẻ!
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

mcseiphone đang ẩn Junior Member Tài sản: 3G LL iOS hiện tại: 3.1.3 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.0-4.0.1-4.0.2-4.1-4.2.1-4.2~b3.
    Thanks
    25

Quote Nguyên văn bởi lptrung Xem bài viết
    bệnh của bạn chỉ có 1 cách trị duy nhất => xem tại đây

http://heaveniphone.com/iphone-chia-...earchinga.html

mình bị trường hợp này giống như bạn
    Cám ơn bác lptrung iPhone của em đã chạy trở lại. trị bằng cách bác đã hướng dẫn chạy ok luôn.

HeaveniPhone TPHCM
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi mcseiphone Xem bài viết
    Cám ơn bác lptrung iPhone của em đã chạy trở lại. trị bằng cách bác đã hướng dẫn chạy ok luôn.
    Chúc mừng bạn. Bạn Show hàng cho anh em chia vui nào...

lptrung đang online iPhone là một phần tất yếu Tài sản: • iPhone 4S - 4 - 3G • iPad 1 - 2 iOS hiện tại: 4.2.1 -> 5.0.1 Baseband: 02.10.04 SHSH: iOS 4.1, 4.2.1, 4.2b3
    Thanks
    6.499
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi mcseiphone Xem bài viết
    Bệnh này chỉ có một cách trị duy nhất, nếu không biết cách trị, đem ra tiệm nó khám bệnh, cũng bung máy thay chip thôi

Mỗi bài viết của bạn tại HiP, sẽ làm tăng kiến thức am hiểu iPhone của bạn
    Nếu bạn muốn thể hiện đẳng cấp của mình, thì hãy đến với HiP chúng tôi

Abcdefghtu đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: ko có
    Thanks
    15

máy em Iphone 3G muốn up lên 3.1.3 thì có làm theo bài này đc ko

HeaveniPhone TPHCM
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi Abcdefghtu Xem bài viết
    máy em Iphone 3G muốn up lên 3.1.3 thì có làm theo bài này đc ko
    Topic này chỉ dùng cho iPhone 3GS thôi bạn. iPhone 3G của bạn là bản gì và dùng có lỗi gì không mà Restore lại?

Abcdefghtu đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: ko có
    Thanks
    15

Quote Nguyên văn bởi gaupretty Xem bài viết
    Topic này chỉ dùng cho iPhone 3GS thôi bạn. iPhone 3G của bạn là bản gì và dùng có lỗi gì không mà Restore lại?
    Em có 1 máy Ip 3G 16GB tự nhiên gần đây máy rất hao pin nhưng là rất lạ,vì em cũng ko sử dụng nhiều.Vừa sạc pin xong vào Usage vẫn là 0m và Standby vẫn là 0m,xuống nhà ăn cơm,xem tivi tầm 2 tiếng sau lên vô lại thì thấy Usage là 2h00m và Standby là 2h01m,mình thấy lạ ủa có dùng gì đâu mà lại bị hao pin thế nhỉ,lúc đó pin từ 100% trước lúc ăn cơm đến lúc lên kiểm tra thì còn khoảng 98%,tiếp đêm ngủ sáng dậy thấy còn khoảng 69% và vô Usage là 10h5m còn Standy là 10h6m.Mình mới bị tình trạng này khoảng 2-3 ngày thôi,trước kia vẫn dùng bình thường,máy mình dùng fw3.1.2;mình đãthuwe restore lại 3.1.2 nhưng tình trạng này vẫn bị.bây giờ mình đã xóa 1 số app nghi là bị đụng rồi nhưng vẫn bị tình trạng đó mặc dù nhẹ hơn 1 đếm máy từ 100% giảm còn 95% và đến bây giờ khoảng 13h kể từ lúc sạc pin là 75%.bây giờ mình restore 3.1.3 thì làm thế nào
    Lần sửa cuối bởi gaupretty; 17-06-2010 lúc 10:09 AM Lý do: Gộp và sửa lại cho gọn!

HeaveniPhone TPHCM
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi Abcdefghtu Xem bài viết
    Em có 1 máy Ip 3G 16GB tự nhiên gần đây máy rất hao pin nhưng là rất lạ,vì em cũng ko sử dụng nhiều.Vừa sạc pin xong vào Usage vẫn là 0m và Standby vẫn là 0m,xuống nhà ăn cơm,xem tivi tầm 2 tiếng sau lên vô lại thì thấy Usage là 2h00m và Standby là 2h01m,mình thấy lạ ủa có dùng gì đâu mà lại bị hao pin thế nhỉ,lúc đó pin từ 100% trước lúc ăn cơm đến lúc lên kiểm tra thì còn khoảng 98%,tiếp đêm ngủ sáng dậy thấy còn khoảng 69% và vô Usage là 10h5m còn Standy là 10h6m.Mình mới bị tình trạng này khoảng 2-3 ngày thôi,trước kia vẫn dùng bình thường,máy mình dùng fw3.1.2;mình đãthuwe restore lại 3.1.2 nhưng tình trạng này vẫn bị.bây giờ mình đã xóa 1 số app nghi là bị đụng rồi nhưng vẫn bị tình trạng đó mặc dù nhẹ hơn 1 đếm máy từ 100% giảm còn 95% và đến bây giờ khoảng 13h kể từ lúc sạc pin là 75%.bây giờ mình restore 3.1.3 thì làm thế nào
    Nguyên nhân là do iPhone của bạn đang có chương trình chạy ngầm và có để chế độ Push. Như Push Mail thì để ở Manual . Vào Setting chọn Notification ở chế độ OFF. Và OFF các chương trình chạy ngầm và OFF các chương trình có chế độ Push là OK thôi.
    Chúc thành công và vui vẻ!

mcseiphone đang ẩn Junior Member Tài sản: 3G LL iOS hiện tại: 3.1.3 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.0-4.0.1-4.0.2-4.1-4.2.1-4.2~b3.
    Thanks
    25

Quote Nguyên văn bởi gaupretty Xem bài viết
    Chúc mừng bạn. Bạn Show hàng cho anh em chia vui nào...
    Hi..Hi hình của em nó đấy
    Attached Images Attached Images

Thanks
    5

Bạn ơi giúp mình với,iphone của mình là 3gs bản world botrom mới mỗi lần khởi động lại máy đều hiện ra cọng cáp và phải jailbreak lại. bih minh muốn up lên firmware 3.1.3 thì có làm theo cách của bạn đựoc không?Nếu lên đựoc firmware rùi thì dùng chưong trình nào để jailbreak.Cảm ơn bạn nhiều!

11. Các thành viên đã cảm ơn nghebi cho bài viết này:

ngantaro (24-06-2010)

Trang 7/10 ĐầuĐầu ... 56789 ... CuốiCuối