Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: iPhone 3Gs bị treo táo sau khi restore firmware gốc (4.1 hay 6.0.1)

Thanks
    12

Question iPhone 3Gs bị treo táo sau khi restore firmware gốc (4.1 hay 6.0.1)

Tôi có con iP 3Gs 32GB, new bootrom, không có saved shsh trên Cydia, bị treo táo sau khi restore firmware gốc (cả hai version 4.1 hoặc 6.0.1 ) ACE nào có kinh nghiệm xử lý cái vụ này, xin chia xẻ. Cảm ơn nhiều.

Xem các chủ đề tương tự:

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.498

Quote Nguyên văn bởi LittleFunNow Xem bài viết
    Tôi có con iP 3Gs 32GB, new bootrom, không có saved shsh trên Cydia, bị treo táo sau khi restore firmware gốc (cả hai version 4.1 hoặc 6.0.1 ) ACE nào có kinh nghiệm xử lý cái vụ này, xin chia xẻ. Cảm ơn nhiều.
    FW 4.1 thì bạn phải Build FW Custom nhé!! Dùng Sn0wbreeze Build rồi chèn SHSH vào, còn FW 6.0.1 thì bạn thử cắt file hosts ra ngoài thử xem!! Hoặc Restore lại 1 lần nữa, máy bạn là máy Lock thì không nên Restore FW gốc nhé!!

3. Các thành viên đã cảm ơn baogiangtayson cho bài viết này:

LittleFunNow (23-01-2013)

Thanks
    12

Quote Nguyên văn bởi baogiangtayson Xem bài viết
    FW 4.1 thì bạn phải Build FW Custom nhé!! Dùng Sn0wbreeze Build rồi chèn SHSH vào, còn FW 6.0.1 thì bạn thử cắt file hosts ra ngoài thử xem!! Hoặc Restore lại 1 lần nữa, máy bạn là máy Lock thì không nên Restore FW gốc nhé!!
    Vì không có saved shsh nên tôi không còn lựa chọn khác. Tôi đã lôi cái file hosts ra ngoài rồi restore 6.0.1 nhưng không worked.

Cho tôi hỏi, khi dùng snowbreeze để tạo custom FW, làm sao để chèn shsh vào được ? Xin lỗi, tôi vẫn còn gà với mấy cái vụ này

Thanks
    971
    Blog Entries
    1

Vì không có saved shsh nên tôi không còn lựa chọn khác. Tôi đã lôi cái file hosts ra ngoài rồi restore 6.0.1 nhưng không worked.

Cho tôi hỏi, khi dùng snowbreeze để tạo custom FW, làm sao để chèn shsh vào được ? Xin lỗi, tôi vẫn còn gà với mấy cái vụ này
    đến bước chọn iFaith Mode là bước để bạn add shsh vào FW ^_^

6. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

LittleFunNow (23-01-2013)

Thanks
    12

Unhappy "we are unable to continue with your activation at this time"

Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    đến bước chọn iFaith Mode là bước để bạn add shsh vào FW ^_^
    Tôi đã tạo xong custom FW 4.1 có nhúng shsh, rồi dùng iTunes để restore, iPhone vẫn bị treo táo, trên iTunes thì hiện cái câu "we are unable to continue with your activation at this time". Lạ quá !!!

Thanks
    3

Tôi đã tạo xong custom FW 4.1 có nhúng shsh, rồi dùng iTunes để restore, iPhone vẫn bị treo táo, trên iTunes thì hiện cái câu "we are unable to continue with your activation at this time". Lạ quá !!!
    lỗi này ko vấn đề j đâu bạn ơi.mình vừa restore con 4 của mình cũng bị vậy.lỗi của mình la do mình chưa cắm khay sim +sim.khi mình cắm vào và respring là ok
    chúc bạn có tin vui