Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Giúp e với các bác ơi!3Gs gặp lỗi khi đưa về FDU

Thanks
    2

Mặc định Giúp e với các bác ơi!3Gs gặp lỗi khi đưa về FDU

ông anh trai e nghịch iphone 3Gs fw 5.1.1 lại gà nữa,e đang cài lại Fw bằng snowbrêze 2.9 bảo ông ấy ấn 2 bước trên iphone để đưa về FDU ông ấy cũng ko biết(vì e ở hà nội phải cài qua teamview a trai thì ở hải phòng),các bác cho e cách giải cái trường hợp này với,e ko biết phải làm sao bây giờ.thanks các pro

Xem các chủ đề tương tự:

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.498

Quote Nguyên văn bởi quanthang16 Xem bài viết
    ông anh trai e nghịch iphone 3Gs fw 5.1.1 lại gà nữa,e đang cài lại Fw bằng snowbrêze 2.9 bảo ông ấy ấn 2 bước trên iphone để đưa về FDU ông ấy cũng ko biết(vì e ở hà nội phải cài qua teamview a trai thì ở hải phòng),các bác cho e cách giải cái trường hợp này với,e ko biết phải làm sao bây giờ.thanks các pro
    Giờ mọi người biết giúp sao đây >.<".. Không lẽ bay ra Hải Phòng giúp .. Có sẵn FW Custom rồi mà.. Bạn dùng iReb-r6 đưa về cũng được.. Hướng dẫn tận tình là được thôi.. Mình nói tiếng Việt mà không lẽ không hiểu..

Thanks
    2

bác có thể cho e phần mềm đó được không?e có Fw custom nhưng bây giờ e ko biết phải bắt đầu từ đâu,nghĩa là các bước làm và dùng phần mềm gì bác ạ.thanks

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.498

bác có thể cho e phần mềm đó được không?e có Fw custom nhưng bây giờ e ko biết phải bắt đầu từ đâu,nghĩa là các bước làm và dùng phần mềm gì bác ạ.thanks
    Bạn Restore lại 5.1.1 thì có FW Custom nhưng đã nhúng SHSH chưa?? Dùng Tiny Umbrella kiểm tra xem có SHSH không rồi Save về, dùng Sn0wbreeze 2.9.7 mới nhất để Build FW Custom nhúng SHSH. Sau khi Build xong hiện ra màn hình đưa về DFU từ Sn0wbreeze luôn. Cắt file Hosts ra rồi dùng iTunes mới nhất Restore là OK!!

Thanks
    2

lúc tạo fw custom e có đính kèm shsh rồi,e đang dùng sn0wbreeze 2.9.6,bây giờ dùng 2.9.7 hả bác,e muốn hỏi là làm lại dùng 2.9.7 như các bước mình làm với 2.9.6 à?e đang dùng itunes mới nhất rồi,nhưng e hỏi là xóa file hosts hay là cắt,mà cắt thì cắt thế nào,e chỉ tìm hiểu và đc biết thêm dòng lệnh "74.208.10.249 gs.apple.com" chứ ko biết cắt thế nào?tại e ko dung IP nên ko rành,mới tìm hiểu đc 2 ngày để giúp ông anh,mong các bác thông cảm!thanks!!!!

Thanks
    1.498

lúc tạo fw custom e có đính kèm shsh rồi,e đang dùng sn0wbreeze 2.9.6,bây giờ dùng 2.9.7 hả bác,e muốn hỏi là làm lại dùng 2.9.7 như các bước mình làm với 2.9.6 à?e đang dùng itunes mới nhất rồi,nhưng e hỏi là xóa file hosts hay là cắt,mà cắt thì cắt thế nào,e chỉ tìm hiểu và đc biết thêm dòng lệnh "74.208.10.249 gs.apple.com" chứ ko biết cắt thế nào?tại e ko dung IP nên ko rành,mới tìm hiểu đc 2 ngày để giúp ông anh,mong các bác thông cảm!thanks!!!!
    Sn0wbreeze 2.9.7 khi Add thì Cydia sẽ là version 1.1.8, còn 2.9.6 thì Cydia 1.1.6, mất công phải Update lại nữa.. Thà mình Build từ 2.9.7 luôn.. Còn file Hosts thì bạn nhấn chuột phải nó chọn "Cut" rồi chuyển "tạm thời" nó qua Desktop, Restore xong trả nó về chỗ cũ là OK thôi