Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 50

Chủ đề ::: Thông tin Jailbreak mới nhất từ Pod2g về 6.1 Untethered Jailbreak

nhat_minh0211 đang ẩn Vip Tài sản: iphone 4S Lock, iPod 2, iPhone 5C Lock iOS hiện tại: 7.0.4, 7.1 beta 2 Baseband: 5.1.00 SHSH: 6.0.1, 6.1
    Thanks
    1.389

Quote Nguyên văn bởi bsolver Xem bài viết
    Việc app bạn nói cũng đúng, nhưng mình thắc mắc thế này mon bạn giải đáp, vì mình vừa chuyển sang ios thôi...
    rằng nếu k add source đc thù mấy cái như sbsetting, zephyr...cài từ đâu ra? Còn cái nữa là k cho unlock sim, nghĩa là máy lock sẽ phải mua code, còn k thì dùng sin ghép? Thân!
    việc ko cho add source ngoài luồng có thể muốn cho cydia hoạt động ổn định hơn, vừa nhằm ko cho cr@ck các app bắt mua từ các source khác. các app cydia mà bạn nêu hiện có thể cài trên source chính vẫn đc. còn về việc unlock sim theo mình nghĩ chỉ áp dụng cho 3g, 3gs, đối với ip4, 4s, 5 hàng lock hiện đang xài sim ghép.

Quote Nguyên văn bởi mrhien89 Xem bài viết
    Không phải là không cho unlock sim mà pod2g sẽ không đưa ra bất cứ software nào để giúp máy lock trở thành world như trước đây. Cũng như cydia sẽ hạn chế add những source mà vi phạm với luật của mỹ mà Apple đã ký kết trước đó về việc vi phạm "Bản quyền hay máy nào jailbreak sẽ bị vi phạm".
    mình cũng nghĩ như bạn, để tránh JB là vi phạm bản quyền, nên các h@cker sửa đổi 1 số cho nó hợp với luật. cydia bây giờ hiểu đơn giản là mở khóa hệ thống, nhằm mở hết toàn bộ hệ thống ra hết để tiện cho việc gì thì mọi người cũng biết. ko phải vì app trên appstore đc cr@ck, việc JB còn thú vị hơn việc cr@ck app trên app store nữa.

2. Các thành viên đã cảm ơn nhat_minh0211 cho bài viết này:

mrhien89 (15-01-2013)

bsolver đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4S iOS hiện tại: 6.0 Baseband: 3.0.04 SHSH: Tèo :P
    Thanks
    36

@nhat_minh0211 : vậy theo mình nghĩ có lẽ các app do các lập trình viên viết ra (h@cker viết cho máy jb) vẫn đc cài đặt bt vì nó chẳng ăn cắp bản quyền của ai cả

190593 đang online Thành viên tích cực Tài sản: ipad 3 , ipod touch 4 và iphone 5 iOS hiện tại: 7.1.2
    Thanks
    31

Có cydia là ok rồi !
    Người việt cũng nên tập làm quen dần với việc xài bản quyền là vừa

mrhien89 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 4s và Iphone 5 iOS hiện tại: N/A Baseband: N/A SHSH: N/A
    Thanks
    16

@nhat_minh0211 : vậy theo mình nghĩ có lẽ các app do các lập trình viên viết ra (h@cker viết cho máy jb) vẫn đc cài đặt bt vì nó chẳng ăn cắp bản quyền của ai cả
    Uk đúng bác.. những chương trình trên cydia miễn sao không vi phạm luật "Bản quyền" đều vẫn tồn tại. Ngoại trừ các chương trình như Appsyn và các source cho phép cài apps lậu chắc sẽ không còn sử dụng được nữa

chinh_anh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: IP4S,L(16GB) iOS hiện tại: 5.1.1 ; 6.0.1 Baseband: DON'T CARE SHSH: 5.1.1 ; 6.0.1
    Thanks
    149

vậy jaibreak để mua thêm apps từ cydia chứ có đc cái j hơn đâu )

nhat_minh0211 đang ẩn Vip Tài sản: iphone 4S Lock, iPod 2, iPhone 5C Lock iOS hiện tại: 7.0.4, 7.1 beta 2 Baseband: 5.1.00 SHSH: 6.0.1, 6.1
    Thanks
    1.389

app đc các lập trình viên viết cho máy đc JB gọi là app cydia. việc JB hiểu 1 đơn giản hơn như bạn lấy quyền admin trên máy tính vậy đó, ko làm user nữa. 1 khi bạn đã lấy đc quyền admin rồi, các app cydia sẽ giúp bạn thêm phong phú trong quyền admin đó, nhiều suy nghĩ hơn cho bạn. chứ ko phải chờ apple làm ra.
    các app cydia cũng phải suy nghĩ để viết mà, nên nó cũng ko gọi là vi phạm bản quyền. lưu ý hơn là ko nên viết ra những app có nét giống các đối thủ.
    Lần sửa cuối bởi nhat_minh0211; 15-01-2013 lúc 07:29 PM

8. Các thành viên đã cảm ơn nhat_minh0211 cho bài viết này:

bsolver (15-01-2013)

mrhien89 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 4s và Iphone 5 iOS hiện tại: N/A Baseband: N/A SHSH: N/A
    Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi chinh_anh Xem bài viết
    Bác này chắc chưa có vọc nhiều về Iphone/Ipad nên chắc không biết khi được Jailbreak thì Iphone có thể là được nhiều việc hơn như cài đặt theme, sbsetting, Openssh....... và còn nhiều chương trình như bitesms, iCaught U Pro........ Rất nhiều cái mà iOS mặc định còn thiếu sót rất nhiều nha bác

10. Các thành viên đã cảm ơn mrhien89 cho bài viết này:

bsolver (15-01-2013)

bsolver đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4S iOS hiện tại: 6.0 Baseband: 3.0.04 SHSH: Tèo :P
    Thanks
    36

Quote Nguyên văn bởi chinh_anh Xem bài viết
    Giống như mấy bạn kia đã nói rồi đó bạn, vả lại bạn có thấy app nào trên Appstore như Activator, Zehyr, IntelliScreen không rõ ràng mấy cái đó chỉ có trên cydia và mọi người mong chờ jb chỉ để cài mấy cái đó thôi!

12. Các thành viên đã cảm ơn bsolver cho bài viết này:

mrhien89 (15-01-2013)

Thanks
    16

Theo mình là nên ra luôn 6.1 final rồi ra jailbreak luôn là sướng nhất. Chứ giờ bản 6.0.1 và 6.0.2 cho ip5 và ipad mini bây giờ dính lỗi nhiều quá. Nếu có jailbreak cũng không được gọi là hoàn hảo lắm nhỉ.

Thanks
    19

Cũng mong chờ JB nhung ko nhiều lắm, app thì cần mấy đâu, cần 6.1 ổn định pin sâu sóng khoẻ.

Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối