Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề ::: help ... push notification trên ip4 5.1.1

thienlim đang ẩn Banned Tài sản: Ip4 World 32 gb iOS hiện tại: JB 5.1 Baseband: 4.12.01 SHSH: 4.x -> 5.1
    Thanks
    46

Mặc định help ... push notification trên ip4 5.1.1

Tình hình sau khi mình lên ios 5.1.1 thì bị lỗi push notification. Lỗi khi vào app có notificaiton nó thông báo "connect to itunes to use push notification ..." nhưng cắm vào itunes chả thấy có gì thay đổi cả. Xem lỗi thì thấy dùng push doctor hoặc push fix nhưng app đấy hỗ trợ ios 4 còn ko thấy nói gì đến ios 5. Không biết dùng được không. Hoặc bro nào có cách fix khác thì chỉ mình với. Bị lỗi này khi vào hên xui 1 số game hiện ra dòng này có game ấn ok thì vào chơi còn xui thì k vào game đựoc vì nó hiện ra dòng đó

Xem các chủ đề tương tự:

thienlim đang ẩn Banned Tài sản: Ip4 World 32 gb iOS hiện tại: JB 5.1 Baseband: 4.12.01 SHSH: 4.x -> 5.1
    Thanks
    46

Chốt lại thì mình sẽ hướng dẫn như sau:

1/ Cài Ipusher để test push notification ( ban đầu bấm TEST nó sẽ chả có gì, im ru lun )
    2/ Cài SAM trong CYDIA ( Tham khảo bài viết về SAM , chú ý là không còn dùng được nha đọc biết chơi thôi )
    3/ Vào SAM, trong phần Utilities chọn De-Active iphone, sau đó bấm lun De-Active iphone(clear push) trong phần Push Utils
    4/ Vào kiểm tra lại trong More Information xem máy bạn đã Unactived chưa
    5/ Thoát Remove Sam trong Cydia máy bạn sẽ respring và bị lock trở lại.
    6/ Cứ để máy thế kết nối với PC , mở redsn0w ( mình dùng 0.9.14b2 nha ). Chọn Jailbreak ( bỏ hết các tick kể cả cydia vì thật ra máy chúng ta vẫn còn y nguyên chỉ đang bị lock lại ), tiến hành DFU jailbreak lại bình thường
    7/ Chờ Jailbreak =]]
    8/ Máy đã trở lại bình thường mở Ipusher để test => bấm Test => nhận thông báo YAY, PUSH NOTIFICATIONS WORK FINE!
    => mà bên tinhte làm bên 3gs 5.1.1 mà không biết thành công bên ip4 5.1.1 k

3. Các thành viên đã cảm ơn thienlim cho bài viết này:

truongdhkhtn (16-05-2013)