Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề ::: [Gấp] Thắc mắc về 6.0 lên 6.1 cho IP4, cần a.e giúp đỡ

kanmuri đang ẩn Junior Member Tài sản: ip4 iOS hiện tại: 6.0.1 (10A523)
    Thanks
    21

Mặc định [Gấp] Thắc mắc về 6.0 lên 6.1 cho IP4, cần a.e giúp đỡ

Chào MOD và các a.e trong hip. Mình mới xài ip và chưa có kinh nghiệm cũng như hiểu biết nhiều. Hiện đang dùng ip4 bản World Ios 6.0 chưa JB. Cho mình hỏi là có nên lên 6.1 ko, và nếu nâng cấp lên thì mình chỉ biết nâng qua wifi ở phần cài đặt trong máy vì mình ko rành về itunes. Ko biết làm như thế có ảnh hưởng gì ko. Rất mong a.e có kinh nghiệm hoặc biết chỉ giáo mình ( chỉ ip4 thôi nhé ) vụ này. Rất cần lời khuyên của mọi người. Cám ơn a.e trước. Nếu ai xài ip4 6.0 lên 6.1 qua wifi mà gặp trục trặc hay bị gì thì chỉ giúp mình với nhé. Mình hỏi thêm cái nữa là ko biết 6.0 đã có JBU chưa, máy mình ko có Cydia nên chẳng vọc gì dc

Xem các chủ đề tương tự:

nguyenvantuan94hn đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5s 32Gb gold. iOS hiện tại: 7.0 Baseband: ...
    Thanks
    11

iPhone 4 mà 6.0.1 với 6.1 gần như tương đương nhau vì đều chưa JB được !

Bạn lên tải FW gốc tại đây và dùng iTunes để Rs.

Nếu Up trực tiếp từ OTP ( qua Wifi ) thì về sau JB sẽ gặp lỗi.

3. Các thành viên đã cảm ơn nguyenvantuan94hn cho bài viết này:

kanmuri (02-02-2013)

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.500

Quote Nguyên văn bởi kanmuri Xem bài viết
    Chào MOD và các a.e trong hip. Mình mới xài ip và chưa có kinh nghiệm cũng như hiểu biết nhiều. Hiện đang dùng ip4 bản World Ios 6.0 chưa JB. Cho mình hỏi là có nên lên 6.1 ko, và nếu nâng cấp lên thì mình chỉ biết nâng qua wifi ở phần cài đặt trong máy vì mình ko rành về itunes. Ko biết làm như thế có ảnh hưởng gì ko. Rất mong a.e có kinh nghiệm hoặc biết chỉ giáo mình ( chỉ ip4 thôi nhé ) vụ này. Rất cần lời khuyên của mọi người. Cám ơn a.e trước. Nếu ai xài ip4 6.0 lên 6.1 qua wifi mà gặp trục trặc hay bị gì thì chỉ giúp mình với nhé. Mình hỏi thêm cái nữa là ko biết 6.0 đã có JBU chưa, máy mình ko có Cydia nên chẳng vọc gì dc
    Khuyên bạn nên Restore bằng iTunes!! Vì Update thông qua Wifi sẽ rất lâu và sau này sẽ không Jailbreak được!! Máy bạn máy World nên lên 6.1 ngon lành.. Chỉ còn 2 ngày nữa là có Tools Jailbreak rồi!! Bạn làm theo bạn nguyenvantuan94hn ở trên nhé

5. Các thành viên đã cảm ơn baogiangtayson cho bài viết này:

kanmuri (02-02-2013)

Thanks
    21

Ths 2 bạn. Nhưng như đã nói mình mới xài ip nên thật sự ko rành về Rs với lại cũng chưa tự tay Rs lần nào. Chắc hôm nào rảnh phải tự mày mò rồi

nguyenvantuan94hn đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5s 32Gb gold. iOS hiện tại: 7.0 Baseband: ...
    Thanks
    11

Bạn tải FW trên đó về rồi mở iTunes Ấn ( Shift + Restore ) rồi chọn bản FW mới tải về và đợi chạy song là Ok !

8. Các thành viên đã cảm ơn nguyenvantuan94hn cho bài viết này:

kanmuri (02-02-2013)

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.500

Ths 2 bạn. Nhưng như đã nói mình mới xài ip nên thật sự ko rành về Rs với lại cũng chưa tự tay Rs lần nào. Chắc hôm nào rảnh phải tự mày mò rồi
    Đâu phải ai mới cầm iPhone cũng biết Restore đâu bạn!! Bạn tìm đọc các Topic trên diễn đàn là OK thôi

Thanks
    21

Cho mình hỏi là nếu Rs qua itunes thì dữ liệu trong ip có bị mất ko, có cách nào Rs để giữ nguyên dữ liệu ko

Thanks
    1.500

Cho mình hỏi là nếu Rs qua itunes thì dữ liệu trong ip có bị mất ko, có cách nào Rs để giữ nguyên dữ liệu ko
    Trước khi Restore bạn mở iTunes lên.. Cắm iPhone vào. Chọn vào thiết bị của bạn rồi bấm chuột phải chọn Backup. Sau khi Restore xong thì chon Restore from Backup là ok nhé

Thanks
    21

Ok, rất cám ơn bạn, để tối về mình sẽ thử. ko biết mình làm theo hướng dẫn trong topic này đúng ko http://heaveniphone.com/threads/9376...ice.html/page4

Thanks
    2.676

Ok, rất cám ơn bạn, để tối về mình sẽ thử. ko biết mình làm theo hướng dẫn trong topic này đúng ko http://heaveniphone.com/threads/9376...ice.html/page4
    Kg, backup dữ liệu thì bạn làm như bạn ở trên hướng dẫn, bài #8, cái link bạn đưa là restore và setup 1 iphone khi vừa restore xong thôi. Lưu dữ liệu cá nhân thì phải backup.
    Khổ quá ai ơi....
    Đời quá phũ.....
    !

14. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

kanmuri (02-02-2013)

Trang 1/3 123 CuốiCuối