Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề ::: Help gấp! Trong Cydia có SHSH 5.1.1, nhưng TinyUmbrella không lưu được. Xin giúp đỡ

tuanccc đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 16G World AT&T iOS hiện tại: 6.1 Baseband: Nhiêu cũng được SHSH: 6.1.2
    Thanks
    79

Mặc định Help gấp! Trong Cydia có SHSH 5.1.1, nhưng TinyUmbrella không lưu được. Xin giúp đỡ

Như tiêu đề, mình dùng tinyumbrella 6.10.03a (mới nhất) để lưu SHSH, nhưng chỉ hiện ra SHSH 4.1 và 6.1; mặc dù trong Cydia thì bao gồm: 4.1, 5.1, 5.1.1, 6.0.1, và 6.1. Có bác nào giải thích giùm và giúp đỡ mình làm cách nào để lấy SHSH của những fw còn lại không. mình đang cần để RS lại máy. Chân thành cảm ơn!

Xem các chủ đề tương tự:

Luôn luôn lắng nghe, Lâu lâu mới hiểu

JjunShin♥ đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5S 16GB Gold™ iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: Không để ý SHSH: 5S thì cần SHSH làm gì?
    Thanks
    20
    Blog Entries
    5

Dạo này mình cũng bị trường hợp không lưu được SHSH trên PC T_T
    Không hiểu vấn đề nó là ở đâu
    .:Full Jaảàaãá:.™
    Hỗ trợ giải đáp thắc mắc IOS : 09884.33333

tbnm đang online Thành viên nhiệt tình Tài sản: iP* + MD313LL iOS hiện tại: 5.1.1 --> 7.1 Baseband: No All SHSH: Forget it!
    Thanks
    187

Máy bạn chắc iPhone 3GS, bạn mở tinyumbrella > chọn Advanced > Tick vào dòng Request SHSH from Cydia > rồi bấm save SHSH như bình thường.
    Hello HiP

Thanks
    138

Quote Nguyên văn bởi tbnm Xem bài viết
    Máy bạn chắc iPhone 3GS, bạn mở tinyumbrella > chọn Advanced > Tick vào dòng Request SHSH from Cydia > rồi bấm save SHSH như bình thường.

ah` đúng, mình fan ầm ầm luốn có thấy lỗi gì đâu
    You Are Not Alone

Ở đây nói chuyện bằng Miệng
    Có Tay
    Có Chân
    Có Mắt
    Có Mũi

Nhưng không có Miệng thì biến

tuanccc đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 16G World AT&T iOS hiện tại: 6.1 Baseband: Nhiêu cũng được SHSH: 6.1.2
    Thanks
    79

Quote Nguyên văn bởi tbnm Xem bài viết
    đúng là máy mình 3gs, oldboot, đã tick vào dòng đó, nhưng kết quả là chỉ lưu được shsh 4.1 và 6.1 thôi. nghịch lý là trong cydia lại đầy đủ. không hiểu vì sao nên mới lên đây hỏi các pro cách khắc phục. ai biết chỉ mình vớihử

p/s: mình đã thử lưu shsh trên con 3gs khác, nhưng cũng vậy. không biết sao nữa. giờ sao ta?
    Lần sửa cuối bởi tuanccc; 16-02-2013 lúc 10:16 PM
    Luôn luôn lắng nghe, Lâu lâu mới hiểu

Thanks
    100

lúc trước khi apple chưa khóa sign cho ioss 5 bạn chưa lưu SHSH cho ioss đó nên dù trên cydia có 5.1.1 nhưng bạn Tick vào dòng Request SHSH from Cydia vẫn k thể lấy SHSH về PC được nhé !

Thanks
    100

À , có cách , bạn vào cydia , tìm iSHSHit bản 1.1.4 cài và vào đó save về nhé . mình vừa làm và đã làm được .

Thanks
    77

hịc máy 4s dùng ishsh thì chỉ có ios6 còn 5.1.1 bó tay gủi mail về thì nó báo config

Thanks
    100

Quote Nguyên văn bởi Mr.Keung Xem bài viết
    hịc máy 4s dùng ishsh thì chỉ có ios6 còn 5.1.1 bó tay gủi mail về thì nó báo config
    Khi bạn đã lưu được SHSH 5.1.1 của 4s . Bạn có thể dùng itools lấy SHSH về máy tính của mình

Thanks
    9

Quote Nguyên văn bởi tuanccc Xem bài viết
    Như tiêu đề, mình dùng tinyumbrella 6.10.03a (mới nhất) để lưu SHSH, nhưng chỉ hiện ra SHSH 4.1 và 6.1; mặc dù trong Cydia thì bao gồm: 4.1, 5.1, 5.1.1, 6.0.1, và 6.1. Có bác nào giải thích giùm và giúp đỡ mình làm cách nào để lấy SHSH của những fw còn lại không. mình đang cần để RS lại máy. Chân thành cảm ơn!
    hê hê. vừa làm đc và hướng dẫn lại bạn. hy vọng là chưa muộn.
    vào cydia cài ishshit.
    mở ishshit lên chọn ios mà bạn cần lưu shsh, cứ chọn all version cho nó máu. vì trên cydia bạn nói là đã lưu shsh rồi nên bạn chọn luôn cái via cydia.
    lưu xong vào gửi mail shsh ra ngoài.
    xong.

Trang 1/2 12 CuốiCuối