Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: IPhone 3G 16G không seach được wifi

Thanks
    7

Mặc định IPhone 3G 16G không seach được wifi

Tình hình là bx mình đang dùng con ip 3g 16G unlock nhưng khi seach wifi thì không tìm ra mạng nào
    đang sử dụng FW 3.1.2
    wifi không bị ẩn
    nhưng khi seach wifi không thấy được nguồn từ bên ngoài có cách nào fix lỗi FW được cái này xin các pro chỉ em giúp
    Thanks pr nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    5

nếu trước đó wifi vẫn xài bt...mà bg tự dưng đột tử.....thì nhiêu khả năng chêt "chip" wifi....(đó là trong trường hợp mãy vẫn dùng bt...chưa có cài lại nhé)...bác nên bật 3G....cho nó vào mạng bằng 3G....sau đó bác mang máy đó ra chỗ gần cái cục phát wifi....bật wifi lên cho nó seach....nếu vẫn không được thì bác nên mang ra quán bảo ng ta chạy lại bản 3.1.2......dùng Spirit mà jaibreak......nếu mà vẫn không lên wifi nữa...thì con của bác có thể khẳng định chắc chắn là chết "chip" wifi...

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn teo_kute cho bài viết này:

MrDuc (01-06-2010), saokyvayne (01-06-2010)

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi teo_kute Xem bài viết
    nếu trước đó wifi vẫn xài bt...mà bg tự dưng đột tử.....thì nhiêu khả năng chêt "chip" wifi....(đó là trong trường hợp mãy vẫn dùng bt...chưa có cài lại nhé)...bác nên bật 3G....cho nó vào mạng bằng 3G....sau đó bác mang máy đó ra chỗ gần cái cục phát wifi....bật wifi lên cho nó seach....nếu vẫn không được thì bác nên mang ra quán bảo ng ta chạy lại bản 3.1.2......dùng Spirit mà jaibreak......nếu mà vẫn không lên wifi nữa...thì con của bác có thể khẳng định chắc chắn là chết "chip" wifi...
    thanks anh em đang mò từng chi tiết 1 xem thử khắt phục hậu quả không