Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 43

Chủ đề ::: Hỏi về các lỗi thường gặp khi úp FW cho iphone?

Thanks
    59

Thumbs up Hỏi về các lỗi thường gặp khi úp FW cho iphone?

mình đang muốn úp FW hộ chị lên ios6 mà chưa biết các lỗi ntn.và có khả năng chết máy kô hay vẫn có thể cứu đc.các nhận biết máy ntn để down FW phù hợp.mong mọi người chỉ giúp với .
    trong khi úp mất điện hay lỏng cap có sao kô, từ 4.0 lên luôn 6.1.2 hay phải từng FW 1.và nhất là cách lưu shsh ntn nữa .

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 04-03-2013 lúc 06:48 PM Lý do: Sửa tiêu đề hỏi cho rõ ràng hơn!

Moon® đang ẩn Group Chia Sẻ DIAMOND Tài sản: iPhone 4S 32Gb White/ZA iOS hiện tại: iOS 6.1.3 Baseband: NO ALL Lấy Đâu Ra BB...@@ SHSH: Xe Đạp Điện Ợ...(_._!)
    Thanks
    588

Bạn cần đưa thêm thông tin máy mọi người mới hướng dẫn bạn được, làm theo hướng dẫn thì không có gì phải lo chết máy cả!

3. Các thành viên đã cảm ơn Moon® cho bài viết này:

hoangngoc1102 (04-03-2013)

Thanks
    59

chị mình hiện tại kô ở đây rùi.vậy bạn có thể trả lời giúp mình mấy câu hỏi ở trên đc kô.ví dụ như đang cài mà mất điện hay lỏng cáp.cách lưu shsh....thanks

Thanks
    2.658

Quote Nguyên văn bởi hoangngoc1102 Xem bài viết
    mình đang muốn úp FW hộ chị lên ios6 mà chưa biết các lỗi ntn.và có khả năng chết máy kô hay vẫn có thể cứu đc.các nhận biết máy ntn để down FW phù hợp.mong mọi người chỉ giúp với .
    trong khi úp mất điện hay lỏng cap có sao kô, từ 4.0 lên luôn 6.1.2 hay phải từng FW 1.và nhất là cách lưu shsh ntn nữa .
    Bạn dùng máy nào? khả năng mất điện, lỏng cáp(cái này phòng tránh được) còn chết máy trong lúc này là 5/5, rồi bạn dùng máy lock hay quốc tế, cứ hốt thẳng từ 4.0 lên 6.1.2 kg vấn đề gì nếu làm đúng trình tự, thao tác, cáp hoặc pc phải ổn định(chứ kg phải đang úp cái pc treo hoặc tự reboot..là khó đở)
    Đời quá phủ.....!

6. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

Moon® đang ẩn Group Chia Sẻ DIAMOND Tài sản: iPhone 4S 32Gb White/ZA iOS hiện tại: iOS 6.1.3 Baseband: NO ALL Lấy Đâu Ra BB...@@ SHSH: Xe Đạp Điện Ợ...(_._!)
    Thanks
    588

Quote Nguyên văn bởi hoangngoc1102 Xem bài viết
    chị mình hiện tại kô ở đây rùi.vậy bạn có thể trả lời giúp mình mấy câu hỏi ở trên đc kô.ví dụ như đang cài mà mất điện hay lỏng cáp.cách lưu shsh....thanks
    À, ví dụ đang cài mà mất điện thì lúc nào có điện ta cài lại từ đầu không vấn đề gì cả, còn vấn đề SHSH bạn có thể dùng Tinyumbrela hoặc iFaith để lưu về máy tính, còn nếu bây giờ bạn Restore Fw 6.1.2 thì không cần quan tâm SHSH vì nó đang là Fw mới nhất Apple phát hành và khi Restore không cần SHSH.

8. Các thành viên đã cảm ơn Moon® cho bài viết này:

Thanks
    588

Điều quan trọng nhất khi Restore Fw theo mình thấy thì bạn cần biết được nó là máy Lock hay World! cái này là quan trong vì 2 trường hợp sẽ có những hướng giải quyết khác nhau!

10. Các thành viên đã cảm ơn Moon® cho bài viết này:

Sinh Cao đang ẩn Banned Tài sản: IPhone 4 ( World - White ) iOS hiện tại: 5.1.1r1
    Thanks
    120

Nếu QT thì up vô tư còn lock thì phải h@ck mới được

12. Các thành viên đã cảm ơn Sinh Cao cho bài viết này:

Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi No_Spider Xem bài viết
    Bạn cần đưa thêm thông tin máy mọi người mới hướng dẫn bạn được, làm theo hướng dẫn thì không có gì phải lo chết máy cả!
    Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Bạn dùng máy nào? khả năng mất điện, lỏng cáp(cái này phòng tránh được) còn chết máy trong lúc này là 5/5, rồi bạn dùng máy lock hay quốc tế, cứ hốt thẳng từ 4.0 lên 6.1.2 kg vấn đề gì nếu làm đúng trình tự, thao tác, cáp hoặc pc phải ổn định(chứ kg phải đang úp cái pc treo hoặc tự reboot..là khó đở)
    hì.thanks bạn.rất hữa ích cho mình.có nghĩa máy work là thoải mái đúng kô bạn.trước khi restore thì mình phải lưu shsh để tránh trường hợp muốn về fw thấp thì vẫn về phải kô .bản chị mình là work
    thế ntn thì lsao để nhận biết fw phù hợp cho máy mình?,
    : iPhone 4 (CDMA iPhone3,3): 6.1.2 , 6.1 , 6.0.1 , 6.0
    iPhone 4 (GSM iPhone3,2): 6.1.2 , 6.1 , 6.0.1 , 6.0
    iPhone 4 (GSM iPhone3,1): 6.1.2 , 6.1 , 6.0.1 , 6.0

Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi Sinhcao9493 Xem bài viết
    Nếu QT thì up vô tư còn lock thì phải h@ck mới được
    à mình cũng đọc sơ sơ quá.có phải lock thì loằng ngoằng hơn.phải down fw custom đúng kô.bản work có đc kô bạn.bạn có thể chỉ mình sơ qua cách úp kô.
    Điều quan trọng nhất khi Restore Fw theo mình thấy thì bạn cần biết được nó là máy Lock hay World! cái này là quan trong vì 2 trường hợp sẽ có những hướng giải quyết khác nhau!

Thanks
    588

Nếu IP 4 của chị bạn được sản xuất vào năm 2012 thì dùng bản GSM iPhone 3,2, còn trước 2012 thì dùng bản GSM iPhone 3,1, còn bản CDMA là dùng cho IP4 mạng CDMA, bạn cũng có thể đưa Serial máy lên đây mọi người sẽ Check dùm bạn!

16. Các thành viên đã cảm ơn Moon® cho bài viết này:

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối