Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Iphone 3GS hay bị tắt nguồn !!! help !!!

Thanks
    0

Unhappy Iphone 3GS hay bị tắt nguồn !!! help !!!

tình hình là con 3GS FW 5.1.1 của em hay bị tắt nguồn. khi sử dụng được khoảng 5 phút là tắt nguồn dù pin mới được sạc đầy. chạy ứng dụng nào nó cũng tắt, lên 3G thì càng tắt nhanh hơn. khởi động lại rất lâu. mình restore rồi nhưng vẫn bị. nhưng cắm sạc thì xài bình thường. Em không biết nó bị gì, xin các Bạn chỉ giúp . chân thành cám ơn!!!

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    0

Em cũng bị tình trạng giống bác... Lúc đầu ở 5.1.1 thì pin hết rất nhanh, nhưng không tắt nguồn! Sau khi lên 6.1.2 JB thì xảy ra tình trạng máy để không xài 5' thì máy có vẻ như "ngủ quên", bấm nút nguồn hay bấm home cũng không lên được, lúc này gọi vào sim trong dt cũng có đổ chuông nhưng máy vẫn im như thóc! Phải ấn home+nguồn cho máy restart lại, và vẫn xảy ra tình trạng cũ! Đã restore lại nhiều lần nhưng không dứt bệnh, để khoảng 1 buổi thì hết sạch pin, cắm sạc báo pin đỏ chót, nhưng không tắt nguồn nữa.... Mong được bác hồi âm xem có giống em không và cách chưa trị của các bác trên đây như nào! Cám ơn...

Thanks
    7

mình cũng bị như z, tưởng đâu máy bị j, đem ra tiệm chuẩn bị bung máy anh thợ bảo RS lại xem , sau khi RS thì hết ^^ 2 ban thử xem

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi pety2909 Xem bài viết
    mình cũng bị như z, tưởng đâu máy bị j, đem ra tiệm chuẩn bị bung máy anh thợ bảo RS lại xem , sau khi RS thì hết ^^ 2 ban thử xem
    Em đã restore lại rồi, 1 bản cfw mà cài cho 3 máy 3GS, 2 cái ok, chỉ có cái này dở chứng! Tự build 1 bản sạch, chỉ add Cydia thôi và không mở wifi (do nghi ngờ wifi) nhưng vẫn bị... Mới ra 6.1.3, hay là e lên luôn nhỉ? Của em máy MC131B (UK) bb 6.15, restore FW gốc được không nhỉ? Chờ cao kiến của các bác lắm

Thanks
    0

mình mới thay pin về xài thấy không tắt nguồn nữa. bạn thủ xem. thợ kêu chỉ có 2 nguyên do là pin hoặc ic nguồn thôi. ic nguồn 1tr2 lận. pin 250k. pin china mà. nhưng vô phần mềm battery báo đã sạc 83 lần. mình đang không hiểu định ra hỏi lại đây !

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi vominhtrung1106 Xem bài viết
    tình hình là con 3GS FW 5.1.1 của em hay bị tắt nguồn. khi sử dụng được khoảng 5 phút là tắt nguồn dù pin mới được sạc đầy. chạy ứng dụng nào nó cũng tắt, lên 3G thì càng tắt nhanh hơn. khởi động lại rất lâu. mình restore rồi nhưng vẫn bị. nhưng cắm sạc thì xài bình thường. Em không biết nó bị gì, xin các Bạn chỉ giúp . chân thành cám ơn!!!
    Pin tụt áp nhé. Khi máy chạy những tác vụ nặng, cần nguồn điện mạnh đột ngột nhưng pin không đáp ứng đủ công suất thì máy sẽ bị tắt ngay. Thay pin sẽ hết.

Thanks
    4

mình mới thay pin về xài thấy không tắt nguồn nữa. bạn thủ xem. thợ kêu chỉ có 2 nguyên do là pin hoặc ic nguồn thôi. ic nguồn 1tr2 lận. pin 250k. pin china mà. nhưng vô phần mềm battery báo đã sạc 83 lần. mình đang không hiểu định ra hỏi lại đây !
    Nhiều khi pin đó là pin từ máy khác tháo qua đấy, yên tâm đi bạn. Check healthy bằng BatteryDoctor Pro trên 80% thì ổn, đừng quan tâm quá làm gì

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi iPhone Bến Tre (iStyle) Xem bài viết
    Pin tụt áp nhé. Khi máy chạy những tác vụ nặng, cần nguồn điện mạnh đột ngột nhưng pin không đáp ứng đủ công suất thì máy sẽ bị tắt ngay. Thay pin sẽ hết.
    mà sao thay pin mới rồi mà battery info báo đã sạc 83 lần là sao bạn.. pin dỏm hả bạn?

Thanks
    4

mà sao thay pin mới rồi mà battery info báo đã sạc 83 lần là sao bạn.. pin dỏm hả bạn?
    Quay lên comment trước của mình để xem nhé, mình đã nói về vấn đề này rồi.

Quote Nguyên văn bởi iPhone Bến Tre (iStyle) Xem bài viết
    Nhiều khi pin đó là pin từ máy khác tháo qua đấy, yên tâm đi bạn. Check healthy bằng BatteryDoctor Pro trên 80% thì ổn, đừng quan tâm quá làm gì