Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 35

Chủ đề ::: Một vài cảm nhận khi lên fw 6.1.3

Thanks
    8

4S lock mà lên 6.1.3 liệu có còn dùng được sim ghép nữa không các bác nhỉ ?

dance.pro9x đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có... iOS hiện tại: 1.0 - 6.1.4 SHSH: Không quan tâm :))
    Thanks
    88

Quote Nguyên văn bởi ntoan192 Xem bài viết
    chém. có jbu cho 6.1.3 rồi ak
    3gs old bOotrom thì jbu thoải mái :-j

pqvinhvnn đang ẩn Thành viên Tài sản: iphone 5 iOS hiện tại: 6.1.2
    Thanks
    51

E có con 4s lock xách tay bên nhật về. Hôm nay tự dưng update lên 6.1.3 nó báo lỗi rồi bắt restore. E restore rồi đến đoạn kích hoạt iphone thì kích hoạt mãi không được . Bác nào rành vụ này giúp em với

dance.pro9x đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có... iOS hiện tại: 1.0 - 6.1.4 SHSH: Không quan tâm :))
    Thanks
    88

Quote Nguyên văn bởi pqvinhvnn Xem bài viết
    E có con 4s lock xách tay bên nhật về. Hôm nay tự dưng update lên 6.1.3 nó báo lỗi rồi bắt restore. E restore rồi đến đoạn kích hoạt iphone thì kích hoạt mãi không được . Bác nào rành vụ này giúp em với
    mua sim ghép về active bạn ah

Thanks
    30

3GS oldboot nên máu nhể

Thanks
    6

Haha. Bác chịu khó kiếm cái sim nhà mạng bên Nhật mà active vào nhá. Chúc bác may mắn lần sau. ^^

hung621989 đang online Vip Tài sản: 4s-16g , 5 đã ra đi theo TBN, gom lúa đợi 6 iOS hiện tại: fw 8.0 beta 2 SHSH: tất cả các shsh idevice
    Thanks
    368

Quote Nguyên văn bởi c0c4c0l4 Xem bài viết
    thời 6.1.3 beta 2 còn JBU huống chi final
    Detective vozer

Sorry for bad English, only 24 years old!

Thanks
    0

Bác JB bằng redsnow là nó sẽ active được. Kể cả newboot cũng vậy. JB xong nó vẫn vào màn hình activate, bác cứ activate bằng wifi. Sau đó vào sẽ không vô được Cydia phải Justboot bằng redsnow mới vào Cydia được. Vào Cydia cài ultrasnow để lấy sóng. Nếu vẫn không có sóng thì xem lại coi BB bao nhiêu? Nếu BB là 6.15 thì down về 5.13 rồi cài lại ultrasnow. Nếu vẫn tiếp tục không có sóng, tháo ultrasnow, cài ultrasnow fix rồi cài lại ultrasnow để restore Springboard. Nếu tiếp tục vẫn chưa có sóng, up BB lên lại 6.15, sau đó tháo ultra fix ra rồi chờ khoảng 30 phút là sẽ có sóng. Mình đã úp 3gs newboot tuần 31 năm 2010 của mình lên.
    Lưu ý: cái này mình không chắc OK với 3gs sau tuần 33 2011 nha. Còn oldboot thì có thể bỏ qua 1 số bước của mình, chỉ cần cài ultrasnow là có sóng liền, nhưng vẫn phải Justboot khi tắt máy mở lại.

allwin đang online Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4s World iOS hiện tại: Tùy theo CEO Tim Cook Baseband: Không quan tâm SHSH: Không quan tâm
    Thanks
    15

Quote Nguyên văn bởi liverthern Xem bài viết
    Bác JB bằng redsnow là nó sẽ active được. Kể cả newboot cũng vậy. JB xong nó vẫn vào màn hình activate, bác cứ activate bằng wifi. Sau đó vào sẽ không vô được Cydia phải Justboot bằng redsnow mới vào Cydia được. Vào Cydia cài ultrasnow để lấy sóng. Nếu vẫn không có sóng thì xem lại coi BB bao nhiêu? Nếu BB là 6.15 thì down về 5.13 rồi cài lại ultrasnow. Nếu vẫn tiếp tục không có sóng, tháo ultrasnow, cài ultrasnow fix rồi cài lại ultrasnow để restore Springboard. Nếu tiếp tục vẫn chưa có sóng, up BB lên lại 6.15, sau đó tháo ultra fix ra rồi chờ khoảng 30 phút là sẽ có sóng. Mình đã úp 3gs newboot tuần 31 năm 2010 của mình lên.
    Lưu ý: cái này mình không chắc OK với 3gs sau tuần 33 2011 nha. Còn oldboot thì có thể bỏ qua 1 số bước của mình, chỉ cần cài ultrasnow là có sóng liền, nhưng vẫn phải Justboot khi tắt máy mở lại.
    4S bạn ơi

Thanks
    26

chẳng hiểu sao con 3gs newboot của e lên 6.1.3 TJB rồi thì hay bị tắt nguồn khi pin xuống dưới 40%, vào 1 app nào đó là nó tắt nguồn khởi động lại liên tục. Ram thì ngốn kinh khủng vào 1 app là nó nhảy lên 99% . mà mỗi khi tắt nguồn là không khởi động máy được luôn chứ không phải là không vào Cydia được, phải justboot mới lên nguồn có a nào biết cách khắc phục không

Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối