Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 74

Chủ đề ::: So sánh giữa sbsetting-ncsetting-batterydoctorpro

Thanks
    21

Mặc định So sánh giữa sbsetting-ncsetting-batterydoctorpro

Theo mình thấy sbsetting và batterydoctorpro là 2 thằng chiếm ram + ngốn pin nhiều vì mình đã xài 2 thằng này rùi.còn ncsetting thì xài có ngon hơn 2 thằng kia ko.Xin chỉ giáo 3gs 511 thanks.

Xem các chủ đề tương tự:

deathbat93 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4s white 16gb world iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: Ếu qt lắm SHSH: 6.1, 6.1.2, 6.1.3
    Thanks
    18

NC thì nhẹ, ổn nhưng không tiện bằng vì chứa đc ít toggle, với cả không dùng được ở Lockscreen, muốn dùng đc thì cài thêm Lockinfo hoặc Bulletin.

3. Các thành viên đã cảm ơn deathbat93 cho bài viết này:

nickowin0000 (25-03-2013)

Thanks
    21

thanks bạn nhưng chỏ hỏi là xài thằng NC có ổn định ko , nếu xài Sb thì có cách nào vô hiệu hóa thằng activator ko (xóa lun cũng dc cho đỡ tốn ram) .

zlvuabiplz đang ẩn Vip Tài sản: Chưa có iOS hiện tại: Chưa Có Baseband: Ko biết SHSH: Càng ko biết
    Thanks
    49
    Blog Entries
    12

Quote Nguyên văn bởi deathbat93 Xem bài viết
    NC thì nhẹ, ổn nhưng không tiện bằng vì chứa đc ít toggle, với cả không dùng được ở Lockscreen, muốn dùng đc thì cài thêm Lockinfo hoặc Bulletin.
    Mình add suorce và Cydia.heaveniphone.com mà sao ko tìm thấy NCSettings vậy
    Yahoo : thanhdantd

Đời thì muôn màu....nhưng đa số là màu ..đen

Thanks
    21

cái này mình chịu

zlvuabiplz đang ẩn Vip Tài sản: Chưa có iOS hiện tại: Chưa Có Baseband: Ko biết SHSH: Càng ko biết
    Thanks
    49
    Blog Entries
    12

Quote Nguyên văn bởi nickowin0000 Xem bài viết
    cái này mình chịu
    Cả tuần nay rồi, ko thấy nó đâu hết. hay server có vấn đề khi 6.1.3 ra
    Yahoo : thanhdantd

Đời thì muôn màu....nhưng đa số là màu ..đen

nhat_minh0211 đang ẩn Vip Tài sản: iphone 4S Lock, iPod 2, iPhone 5C Lock iOS hiện tại: 7.1.2, 8 beta 4
    Thanks
    1.484

Quote Nguyên văn bởi nickowin0000 Xem bài viết
    thanks bạn nhưng chỏ hỏi là xài thằng NC có ổn định ko , nếu xài Sb thì có cách nào vô hiệu hóa thằng activator ko (xóa lun cũng dc cho đỡ tốn ram) .
    ncsetting thì xài ổn rồi, giao diện đơn giản. nhưng ko có Free Ram nên mình ko dùng cái này. muốn vô hiệu hóa activator thì dùng icleaner, nó xóa luôn ko cho dùng luôn đó.

DangMinh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Ipad 2 3G 16GB iOS hiện tại: 6.1
    Thanks
    5

mình chẳng có xài cái nào hết! chỉ có cài cái activator thôi!

Thanks
    21

thanks all

Thanks
    523

BatteryDoctor Pro mình chưa dùng nên ko nhận sét.
    Mình xin so sánh SBSetting và NCSetting:

- SBSetting thì đầy đủ chức năng, hiện đầy đủ thông số, có tùy chỉnh một số thứ như ẩn ứng dụng, đổi tên nhà mạng, hiện free ram trên STT, ...đặc biệt có cái Free Ram rất hay, nhưng Free được 1 lúc thì đâu lại vào đó, Ram lại giảm xuống như chưa Free, liệu bạn có Free mãi được ko. Ngoài gia theo cảm nhận của mình thì themes của SBSetting cứ củ chuối thế nào ấy, nhất là cái theme mặc định, mà đổi sang themes khác nhìn lại ko phù hợp với giao diện máy lắm. Ngoài ra thì ko phải bàn cãi rằng SBSetting này rất ăn Ram.

- NCSetting: ưu điểm gọn nhẹ, tích hợp luôn vào notification nên rất dễ sử dụng cho dù đang ở màn hình home hay trong ứng dụng thì cũng chỉ cẩn kéo một cái là có thể on off được. SBSetting cũng cho phép tích hợp vào Notification nhưng khối bạn không biết chỉnh sao cho SBSetting hiện trong Notification cơ. NCSetting có 2 theme chính là Default và Blue, dùng Blue mình thấy rất đẹp và hợp với máy, mỗi lần tùy chỉnh cái gì ở NCSetting thì ko cần respring như SBSetting. Nếu chỉ để on off nhanh các chức năng của máy thì NCSetting là tuyệt vời (hỗ trợ tiếng việt nữa cơ mà, ko bị dính quảng cáo khi thiết lập nữa) còn nếu muốn tùy chỉnh thêm thì cài NCSetting + Springtomize 2.

Mình kết SBSetting ở chỗ có tính năng Free Ram, nhưng tính năng này dùng nhiều thấy chuối chuối, nên đã dọn nhà sang NCSetting !!! Vote cho NCSetting

12. Các thành viên đã cảm ơn DEVIL 01 cho bài viết này:

peieumac (25-03-2013)

Trang 1/8 123 ... CuốiCuối