Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Iphone 3G 16GB tự nhiên rất hao pin dù ko sử dụng nhiều....!

Abcdefghtu đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: ko có
    Thanks
    15

Mặc định Iphone 3G 16GB tự nhiên rất hao pin dù ko sử dụng nhiều....!

mình có 1 máy Ip 3G 16GB tự nhiên gần đây máy rất hao pin nhưng là rất lạ,vì mình cũng ko sử dụng nhiều.Vừa sạc pin xong vào Usage vẫn là 0m và Standby vẫn là 0m,xuống nhà ăn cơm,xem tivi tầm 2 tiếng sau lên vô lại thì thấy Usage là 2h00m và Standby là 2h01m,mình thấy lạ ủa có dùng gì đâu mà lại bị hao pin thế nhỉ,lúc đó pin từ 100% trước lúc ăn cơm đến lúc lên kiểm tra thì còn khoảng 98%,tiếp đêm ngủ sáng dậy thấy còn khoảng 69% và vô Usage là 10h5m còn Standy là 10h6m.Mình mới bị tình trạng này khoảng 2-3 ngày thôi,trước kia vẫn dùng bình thường,máy mình dùng fw3.1.2;mình đãthuwe restore lại 3.1.2 nhưng tình trạng này vẫn bị.Mình tính nâng lên 3.1.3 nhưng sợ bị biến thành Ipod vì vậy có bạn nào biết cách xử lí tình huống trên và restore 3.1.3 an toàn,xn các bạn pro về Ip giúp đỡ mình

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    5.019
    Blog Entries
    12

Nếu restore mà vẫn kô hết thì máy bạn có thể bị phần cứng rồi, bạn có thể đem máy đến những tiệm điện thoại có sửa iphone nhờ họ kiểm tra giúp, nếu máy bạn chưa bung thì thật là buồn vì khi bị phần cứng thì bắt buộc phải bung máy bạn ra đo xem main có bị lỗi hao nguồn hay kô. Nếu bạn muốn biết địa chỉ những nơi sửa iphone uy tín thì bạn có thể hỏi các ace trên diễn đàn.

Abcdefghtu đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: ko có
    Thanks
    15

mình định restore fw 3.1.3 cho iphone 3G của mình theo bài này có đc ko http://heaveniphone.com/iphone-nang-...-baseband.html

duongvanlong đang ẩn Member ViP Tài sản: IPhone 4,The new ipad iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: ko quan tâm SHSH: All
    Thanks
    3.057

Quote Nguyên văn bởi Abcdefghtu Xem bài viết
    mình định restore fw 3.1.3 cho iphone 3G của mình theo bài này có đc ko http://heaveniphone.com/iphone-nang-...-baseband.html
    chuẩn không phải chỉnh

Thanks
    3

mình cũng bị tình trạng như vậy nè.. ngoài ra máy mình còn bị một bệnh nữa là sạc pin máy rất nóng và rất lâu đây. phai 4 tiếng mới lên đầy. mình nghi là bị phần cứng vì mình cũng lấy cục pin khác để vào nhưng vẫn bị tình trạng đó. ae nào có cách giải quyết. thì chỉ giáo giùm em. thanks ae!

gaupeo88 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iP 3Gs W , iP 4 W , iPad 3 4G iOS hiện tại: iOS 5 , iOS 6 & i OS 7
    Thanks
    323

Máy mình cũng bị tình trạng hao pin dữ dội như vậy,thời gian sử dụng và thời gian chờ như nhau mặc dù mình ko sử dụng,sau đó mình rút sim ra thì máy lại hoạt động bình thường,pin rất trâu.ko biết như vậy là do sim hay do máy ? Bạn thử rút sim ra xem sao.
    Lúc còn bé mình vẫn tưởng TIỀN LÀ TẤT CẢ
    Khi lớn lên mình mới biết ĐÓ LÀ SỰ THẬT

Thanks
    0

xem bài này có giúp được bạn không nhé http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...-may-nong.html

minhtri7610 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3G iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.0,4.0.1,4.0.2,4.1,4.2.1
    Thanks
    512
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi Abcdefghtu Xem bài viết
    mình có 1 máy Ip 3G 16GB tự nhiên gần đây máy rất hao pin nhưng là rất lạ,vì mình cũng ko sử dụng nhiều.Vừa sạc pin xong vào Usage vẫn là 0m và Standby vẫn là 0m,xuống nhà ăn cơm,xem tivi tầm 2 tiếng sau lên vô lại thì thấy Usage là 2h00m và Standby là 2h01m,mình thấy lạ ủa có dùng gì đâu mà lại bị hao pin thế nhỉ,lúc đó pin từ 100% trước lúc ăn cơm đến lúc lên kiểm tra thì còn khoảng 98%,tiếp đêm ngủ sáng dậy thấy còn khoảng 69% và vô Usage là 10h5m còn Standy là 10h6m.Mình mới bị tình trạng này khoảng 2-3 ngày thôi,trước kia vẫn dùng bình thường,máy mình dùng fw3.1.2;mình đãthuwe restore lại 3.1.2 nhưng tình trạng này vẫn bị.Mình tính nâng lên 3.1.3 nhưng sợ bị biến thành Ipod vì vậy có bạn nào biết cách xử lí tình huống trên và restore 3.1.3 an toàn,xn các bạn pro về Ip giúp đỡ mìnhhttp://www.tinhte.vn/images/smilies/cool/cry.gif
    Bạn cứ vô tư mà restore về fw gốc 3.1.3 nha, ultrasn0w đã support unlock cho baseband 3.1.3 từ rất lâu rồi mà, bạn cứ vô ưu lên..chỉ sợ bạn lên ios 4.0 trở lên mới lo về vấn đề baseband. dùng redsn0w mà jailbreak để cài cydia và cài ultras0w để unlock bạn nhé.

Thanks
    5

3.1.3 mà sợ thành ipod gì bạn
    lên ios4 mới sợ
    nhưng bây giờ cũng đâu có ji2 đáng ngại lắm đâu vì đã có tool rồi
    nếu restore không được nữa thì nên can thiệp phần cứng ngay nhé để tuình trạng như vậy sẽ dẫn đến việc cháy IC nguồn đó nhé
    mình cũng từng bị vậy
    ...
    Thạch Pro : 0972 333 166