Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Lỗi " Không thể kích hoạt mạng dữ liệu di động " !

serious đang ẩn Junior Member Tài sản: Iphone 4 World 16GB (Black) - Ipod Touch Gen 4 iOS hiện tại: 6.1 SHSH: 6.1
    Thanks
    1

Mặc định Lỗi " Không thể kích hoạt mạng dữ liệu di động " !

Tình hình là dạo này quả 3G ( có đăng kí dịch vụ Qteen của Mobifone ) có vẻ bất ổn từ lúc sau khi đăng kí ( Theo mình thấy là thế @@ )... Nên trưa mình " Cài đặt lại Mạng "... Cài đặt xong thì có vẻ không có gì . Đến tầm chiều thì lại có tình trạng thế này : Biểu tượng 3G có , cột sóng full , Tắt 3G thì vẫn có chữ E , thế mà dù có 3G hay là E thì mình vào Viber..Ola...Facebook thì Iphone đều báo là " Không thể kích hoạt mạng dữ liệu di động ".... Làm mọi cách rồi...Vẫn thế , giúp mình với .

Xem các chủ đề tương tự:

Vũ Kết Bắc đang ẩn Thiên Ngoại Phi Tiên Tài sản: iPhone 4 Mini iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 4.12.05 SHSH: 4.1 | 4.3.5 | 5.0.1 | 5.1.1 | 5.1.1r1 | 6.1 | 6.1.3
    Thanks
    131
    Blog Entries
    3

Tắt máy khởi động lại là được nhé
    khi nàotrên đường đời tập nập
    ta
    vô tình vấp phải cục iphone

3. Các thành viên đã cảm ơn Vũ Kết Bắc cho bài viết này:

serious (03-04-2013)

Vũ Kết Bắc đang ẩn Thiên Ngoại Phi Tiên Tài sản: iPhone 4 Mini iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 4.12.05 SHSH: 4.1 | 4.3.5 | 5.0.1 | 5.1.1 | 5.1.1r1 | 6.1 | 6.1.3
    Thanks
    131
    Blog Entries
    3

Nhớ là bất kỳ khi đăng ký 1 gói cước dữ liệu nào thì đều phải khởi động lại máy thì mới nhận data nhé
    khi nàotrên đường đời tập nập
    ta
    vô tình vấp phải cục iphone

Thanks
    501
    Blog Entries
    1

3g của mobi đang bị gì thì phải @@

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.498

Quote Nguyên văn bởi serious Xem bài viết
    Tình hình là dạo này quả 3G ( có đăng kí dịch vụ Qteen của Mobifone ) có vẻ bất ổn từ lúc sau khi đăng kí ( Theo mình thấy là thế @@ )... Nên trưa mình " Cài đặt lại Mạng "... Cài đặt xong thì có vẻ không có gì . Đến tầm chiều thì lại có tình trạng thế này : Biểu tượng 3G có , cột sóng full , Tắt 3G thì vẫn có chữ E , thế mà dù có 3G hay là E thì mình vào Viber..Ola...Facebook thì Iphone đều báo là " Không thể kích hoạt mạng dữ liệu di động ".... Làm mọi cách rồi...Vẫn thế , giúp mình với .
    Quote Nguyên văn bởi hotu101191 Xem bài viết
    3g của mobi đang bị gì thì phải @@
    Chính xác!! Mobifone hiện tại không thể vào mạng được!! Đã test trên 3 máy!!

Thanks
    1

vấn đề là ở 3g của mobi chứ không phải do máy , mình cũng dùng 3g mbf , sáng nay ko sao . từ chiều tối là bị chập chờn mất kết nối liên tục .

baogiangtayson đang ẩn ..::Simple Is The Best::.. Tài sản: LG Optimus LTE2 iOS hiện tại: MIUI V5 Baseband: Newest SHSH: All
    Thanks
    1.498

Quote Nguyên văn bởi phuong1988 Xem bài viết
    vấn đề là ở 3g của mobi chứ không phải do máy , mình cũng dùng 3g mbf , sáng nay ko sao . từ chiều tối là bị chập chờn mất kết nối liên tục .
    Chính xác là do Mobifone

Thanks
    1.498

Sáng nay mọi thứ đã bình thường rồi nhé mọi người