Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: HƯỚNG DẪN IPHONE 4S IOS 6xx KHÔNG NHẬN SIM GHÉP DÙ ĐÃ THAY NHIỀU LẠI GHÉP

Hà_Sơn đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 4 & 5 iOS hiện tại: 7.0.3 Baseband: 04.12.09 & 5.02.00 SHSH: đủ thứ trên dời
    Thanks
    22

Mặc định HƯỚNG DẪN IPHONE 4S IOS 6xx KHÔNG NHẬN SIM GHÉP DÙ ĐÃ THAY NHIỀU LẠI GHÉP

hiện nay người dùng rất ít ngườ gặp phải trường hợp ntn.mình đã kiểm tra và đã gặp 4 đến 4 5 máy như vậy. mặc dù sim ghép vẫn dùng được sim nhà mạng việt vẫn dùng ok thế mà cắm vào máy không hề nhận sim. tắt máy đi bật lên thì cũng chỉ báo đang tìm kiếm, nó cứ đứng suốt nv ko có biểu hiện gì, đã restore lại vẫn thế không có tín hiệu gì. sreach trên 4rum chưa thấy có bài nào nay xin mạo muội chỉ dẫn như sau.

hiện tại không chụp lại cái ảnh nào nên sơn sẽ cập nhật ảnh sau

yêu cầu máy bạn phải restore lại cho sạch sẽ và không jailbreak nhé. đã thay nhiều loại sim ghép cũng không có tín hiệu gì

iphone 4s lock ios 6xx nhà mạng khi mình cắm sim nhà mạng ( lock) vào thì còn có tất cả thông số trong phần giới thiệu và tháo sim ra cắm sim ghép vào ko nhận. tắt máy đi bật lên lại bị mất từ hàng imel trở xuống và không có tín hiệu nhận sim ( không hiện thông báo chọn nhà mạng và vào phần điện thoại cũng không có phần ứng dụng sim để mình chọn nhà mạng) bây giờ các bạn làm như sau

1, đảm bảo sim ghép dùng được. sim mình sẽ dùng đảm bảo dùng được. tốt nhất chọn sim có nhân nhỏ sẽ ok nhất. vì sim ghép hơi khó để nhận sim cũ có nhân to
    2. cắm sim nhà mạng lock ( ví dụ máy hàng nhật mà là của AU thì cắm sim AU, sofbank thì cắm sim sofbank vào)
    3. bạn vào phần giới thiệu kiểm tra các thông số có hiện lên không. trình bb và imel. nếu không hiện các bạn hãy khởi đọng lại máy là có
    4. bây giờ bạn tháo sim ra nó sẽ báo không có sim, bấy giờ bạn cắm sim ghép+ sim dùng vào nó cũng chỉ báo không có sim, lúc này bạn đừng nản. cố gắng chờ đợi 30p đến 1h lúc này sẽ báo nhận sim.và nó sẽ hiện bảng thông báo nhà mạng để bạn chọn ( nếu không có nhà mạng bạn chọn không có trên hệ thống thì bạn phải nhập code mới được. riêng nhà mạng japan AU thì bắt buộc nhạp code cho dù nó có hiện thông báo trên màn hình. code AU 4405000 100% thành công cho tất cả các loại sim ghép)
    5. chọn mạng xong bạn tắt máy đi bật lên và chờ có sóng sau đó sử dụng

lưu ý: nếu máy nào vẫn không thể nhận thì bạn nên làm lại vào 1 thời điểm khác. ngày hôm sau chẳng hạn nhất định sẽ thành công. có con khi cắm sim ghép vào chờ đợi thì sẽ lên sóng luôn không phải chọn nhà mạng nữa

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi Hà_Sơn; 18-04-2013 lúc 09:13 AM

[E]vans [H]oang đang ẩn Never Give Up, Nothing Is Impossible Tài sản: Iphone 4S , The new Ipad iOS hiện tại: 5.1.1 , 6.0 , 6.0.1 , 6.1 beta Baseband: 2.0.12 ~ 3.1.04 SHSH: 5.1.1 , 6.0.1 , 6.1beta
    Thanks
    850

bạn nên sửa lại bài viết đi bạn ko mod xóa đó , bài viết ko đc chữ màu đỏ và jailbreak chứ ko phải jailreak nhé bạn ^^
    Giúp đỡ newbie , liên lạc
    Viber : 314-605-2105
    LINE : huy1456789
    Imessage , Facetime , Mail :
    huy1456789@gmail.com
    chúc mừng sinh nhật HIP banner độc quyền thuộc quyền sở hữu của forum
    Heaveniphone.com

Hà_Sơn đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 4 & 5 iOS hiện tại: 7.0.3 Baseband: 04.12.09 & 5.02.00 SHSH: đủ thứ trên dời
    Thanks
    22

viết thiếu mà bác

Thanks
    0

máy mình bị y hệt như bạn miêu tả. Đã làm thử mấy lần theo hướng dẫn của bạn nhưng ko được.
    Thông tin máy: 4s 64gb, lock softbank. Liệu softbank có phải nhập code ko bạn?
    cách nhập code như thế nào? Thanks bạn nhiều!

nguyenthaihoc1990 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 5.1.1 6.0 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    78

Dùng thử tp-sim đi bạn, sim ghép này mình thấy tốt đó

Thanks
    0

mình đang dùng heicard. Hôm trước ra hàng họ thử ultras nhưng vẫn ko được. Liệu TP sim có khác ko bạn? Hix. Hồi hộp...