Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 42

Chủ đề ::: Lỗi khi mua gems trong Clash of Clans

Thanks
    3

Mặc định Lỗi khi mua gems trong Clash of Clans

Tình hình là sau 1 time cày ở free my apps e cũng đủ điểm để đổi đc 10$, nhưng khi vào mua gems thì lại bị lỗi như ở trên hình!

Các bác có ai biết cách giải quyết không thì giúp e với ạ!

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn w a i t i n g . . . cho bài viết này:

Mạnh Nguyễnn (02-05-2013), masontung (26-05-2013)

Thanks
    3

ai giúp e với

Mạnh Nguyễnn đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Ip4s- Ip5 -ip5s- ipad 2-ipad 3- ip 6 plus Grey iOS hiện tại: 4.03,5.0.1,6.1.2,7.0.4 Baseband: 1.01.00 SHSH: 6.1-6.1.2-7.0.4-8.1
    Thanks
    172

Quote Nguyên văn bởi w a i t i n g . . . Xem bài viết

Tình hình là sau 1 time cày ở free my apps e cũng đủ điểm để đổi đc 10$, nhưng khi vào mua gems thì lại bị lỗi như ở trên hình!

Các bác có ai biết cách giải quyết không thì giúp e với ạ!
    mình không giỏi về vấn đề này cho lắm nhưng có các cách sau bạn thử xem nhé
    Dùng VPN IP us sau đó vào game mua
    -bạn dùng tài khoản có tiền đăng nhập vào 1 máy khác tải các app free
    - bạn đã đổi địa chỉ tài khoản chưa
    Các Lỗi Thường Xảy Ra Khi Mua Gem :
    1.Do Mấy Bạn Cài 1 Số app h@ck trong cydia như Iapfree, iapcr@ck... khi click mua Gem sẽ báo lỗi các bạn cần gỡ ra trước khi Click mua GEM .
    2. Một số bạn khi đổi 3000 Credit trong Freemyapp sẽ dc 10usd rùi Click vào mua gói 1200GEM trong Game thì nó không chấp nhận,vì lúc các bạn điền thông tin tài khoản không chọn những vùng được miễn Tax( thuế) nên lúc mua thì nó sẽ tính là = 9,99USD + TAX 2,3% gì đó vào > 10USD nên các bạn mua không được. Cách Khắc Phục của bạn Whatever : Chỉ cần fake ip US ( mình fake trên 3g , không thử wifi, sau đó vào game mua Gem, tiếp theo khi nó cho ra bảng chọn hình thức thanh toán thì chỉnh STATE là CA, Zip code 9011. Khi mình done nó sẽ đẩy ra app store và hỏi pass, gõ pass xong nó không báo gì cả. Vào game là có GEM
    3.Tài khoản Apple của bạn phải là USA mới sử dụng được Card tiền usd từ Freemyapp được nha.Cách Chuyển từ VN sang USA cho các bạn không mún tạo mới của bạn Adidas123 : vô Appstore=> kéo xuống dưới cùng rồi bấm vào Apple ID=> bấm vào Region => xong bấm tiếp vào chữ Việt Nam=> kéo lên trên cùng là chữ United State rồi bấm vào=> xong nó hiện cái bản Term, bạn chỉ cần bấm Agree=> xong rồi thì edit lại account, mấy cái kia tự điền riêng ô State các bạn chọn chữ CA( vì Trụ sở Apple ở đây nên sẽ ko tính Tax( thuế) của vùng này)=> tiếp theo ô Zip code bạn điền 90011( là zip code của California)=> chỉnh lại số điện thoại( bỏ 084 đi mà thay bằng 090 hay 093 tuỳ theo bạn nào xài mobi hay Viettel thì nhập số khác nhau) => sau đó bấm Done. Thế là có dc một account Itunes US rồi, thích nhé.Tuy nhiên cách trên chỉ dành cho bạn nào chưa từng sử dụng Gift Card hay có tiền( Balance) trong tài khoản và tài khoản đang là VN hay nước khác. Vì nếu bạn còn tiền trong tài khoản, hãy sử dụng ko chừa 0,01 $ nào thì mới có thể thay đổi Region( quốc gia) được.
    4. Còn Cập Nhật Nếu Phát Hiện Típ ^^...
    -----CÁI NÀY không pải của mình của 1 bạn trong diễn đàn bạn thử tham khảo xem nhé ^^

Facebook: facecbook.com/nhumanh1994 (Mạnh Nguyễn)
    Instagram: manhhnguyen

Thanks
    3

mình đã làm theo cách hướng dẫn đổi địa chỉ rồi nhưng khi mua gems vẫn bi báo lỗi như vậy chứ

Thanks
    3

up..........

Thanks
    27

Nhanh, gọn thì bác làm như sau : Kiếm 1 cái địa chỉ có thật 100% ở California rồi đổi về đấy để không bị tính thuế ( địa chỉ bây giờ như thế thì khổi đổi ), sau đó gửi mail support cho apple với nội dung là mình vừa có tiền từ giftcard nhưng khi mua gem trò coc thì báo lỗi vậy.
    Nó check địa chỉ bạn xong, hên thì nó mở luôn, xui thì nó kêu bạn mua từ VN. Nếu dính xui thì cứ bảo mình ở VN và acc này nhờ người tạo dùm, nó mà bảo bác chuyển store về VN thì bác cứ bảo có tiền trong tài khoản nên nó ko cho chuyển, bọn nó khi đó sẽ phải mở cho bác.
    Sau này khi mua thì nhớ mở VPN USA lên hãy mua cho an toàn bác nhé.

8. Các thành viên đã cảm ơn luffy278 cho bài viết này:

545533 (30-06-2013)

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi luffy278 Xem bài viết
    Nhanh, gọn thì bác làm như sau : Kiếm 1 cái địa chỉ có thật 100% ở California rồi đổi về đấy để không bị tính thuế ( địa chỉ bây giờ như thế thì khổi đổi ), sau đó gửi mail support cho apple với nội dung là mình vừa có tiền từ giftcard nhưng khi mua gem trò coc thì báo lỗi vậy.
    Nó check địa chỉ bạn xong, hên thì nó mở luôn, xui thì nó kêu bạn mua từ VN. Nếu dính xui thì cứ bảo mình ở VN và acc này nhờ người tạo dùm, nó mà bảo bác chuyển store về VN thì bác cứ bảo có tiền trong tài khoản nên nó ko cho chuyển, bọn nó khi đó sẽ phải mở cho bác.
    Sau này khi mua thì nhớ mở VPN USA lên hãy mua cho an toàn bác nhé.
    Bác có thế hướng dẫn e cách mail cho apple đc k ạ ! chứ e chẳng biết mail nói thế nào với chúng nó cả

hienkanen đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone4 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 04.12.01 SHSH: 5.1.1; 5.1.1r1; 6.1
    Thanks
    106

đổi địa chỉ chuẩn,chuẩn cả sđt,zipcode,cái này có thể dùng google là nhanh nhất,đổi xong thì chờ 1,2 ngày rồi hãng vào mua lại! hồi trc cũng bị dính lỗi do để địa chỉ và zipcode ko chuẩn! good luck!

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi hienkanen Xem bài viết
    đổi địa chỉ chuẩn,chuẩn cả sđt,zipcode,cái này có thể dùng google là nhanh nhất,đổi xong thì chờ 1,2 ngày rồi hãng vào mua lại! hồi trc cũng bị dính lỗi do để địa chỉ và zipcode ko chuẩn! good luck!
    tớ đã đổi địa chỉ và zipcode cũng như mã vùng dt chuẩn rồi mà vào mua vẫn bị báo lỗi đó, thậm chí là đã dùng cả vpn đổi ip sang usa r nữa

hienkanen đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone4 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 04.12.01 SHSH: 5.1.1; 5.1.1r1; 6.1
    Thanks
    106

mình biết bạn đang cay cú,mình cũng từng bị thế nhưng đừng nóng! đổi xong thì 1,2 ngày sau hãng vào mua lại nhé

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối