Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Không vào được yahoo, facebook, Google và youtube

Thanks
    6

Mặc định Không vào được yahoo, facebook, Google và youtube

Tình hình là thế này , khoảng 2 tuần trước, em vào những ứng dụng trên = wifi thì vẫn ngon, riêng fb thì nó báo lỗi và vấn đề kết nối ... nhưng đến thời điểm này em hoàn toàn không vào đc những ứng dụng trên , thậm trí không kết nối với app store nữa cơ ( vào = wifi ở nhiều chỗ khác nhau rồi nhé , em đã test ở các máy ipod touch, iphone , ipad ... của nhiều người quen nhưng đều không vào được ) nhưng lạ là khi em bật 3G đối với iphone, ipad , còn ipod touch thì bật VPN thì các ứng dụng trên kết nối bình thường , kết nối đc với app store nữa . Em chỉ test trên các máy không JB thôi nhé . Vậy có bro nào giải thích cho em vì sao lại như vậy không ạ T.T

Xem các chủ đề tương tự:

LamApple đang ẩn HiP Tây Ninh Tài sản: Chỉ có Ipad 1 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Không nhớ SHSH: Chỉ có một chiếc
    Thanks
    1.002
    Blog Entries
    3

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi boytanbien Xem bài viết
    reset cái wifi lại thử xem bạn
    mình đã làm rồi bạn ạ ... không riêng ở wifi nhà mình mà mình đi test wifi chỗ khác nữa mà @.@

tinhlakhoi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone 4, iphone 5s iOS hiện tại: luôn ios cao nhất Baseband: không quan tâm SHSH: không quan tâm
    Thanks
    11

kiểm tra:
    đem máy ra 1 nơi có Wifi mà ai cũng vào được bt lấy máy mình ra coi vào dc ko nếu ko dc
    thì RS lại máy sạch mà vẫn không dc thì chắc chắn 90% hư phần cứng Wifi

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi tinhlakhoi Xem bài viết
    kiểm tra:
    đem máy ra 1 nơi có Wifi mà ai cũng vào được bt lấy máy mình ra coi vào dc ko nếu ko dc
    thì RS lại máy sạch mà vẫn không dc thì chắc chắn 90% hư phần cứng Wifi
    mình đã làm rồi và đã test trên nhiều máy rồi mà bạn .... chả lẽ tất cả các máy mình test đều hư phần cứng wifi à ???? ở trên mình đã nói là bật 3g và vpn lên thì dùng lại đc tất cả mọi thứ bt mà

Thanks
    9

Đổi DNS, hiện tại các mạng gần như đều chặn fb, bạn chuyển sang DNS của google là vào đc
    chữ kí sai qui định

7. Các thành viên đã cảm ơn evilspiritsusa cho bài viết này:

elangeliti (28-06-2013)

Thanks
    364

Thế đọc báo dùng safari có được không bạn, mình thì tất cả đều được chi mỗi facebook trên iP 5 là không được, và mình vào setting chọn tên wiffi kết nối rồi đổi DSN thành 8.8.8.8, 4.4.4.4 thì đã vào facebook bằng wifi bình thường, bạn thử cái nhé!

9. Các thành viên đã cảm ơn Binz Tũn cho bài viết này:

elangeliti (28-06-2013)

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi binzboo Xem bài viết
    Thế đọc báo dùng safari có được không bạn, mình thì tất cả đều được chi mỗi facebook trên iP 5 là không được, và mình vào setting chọn tên wiffi kết nối rồi đổi DSN thành 8.8.8.8, 4.4.4.4 thì đã vào facebook bằng wifi bình thường, bạn thử cái nhé!
    thanks bạn nhé để mình test .... mình cũng k đọc đc báo luôn @.@