Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề ::: Em muốn hỏi cách chạy lại phần mềm cho con iphone

mrtino05 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 5s iOS hiện tại: 7.x Baseband: Không biết dùng =)) SHSH: Không biết dùng =))
    Thanks
    80

Mặc định Em muốn hỏi cách chạy lại phần mềm cho con iphone

tình hình là e mới dùng ip . muốn chạy lạy phần mềm cho máy , phiền các bác chỉ e đầy đủ các bước chạy lại phầm mềm cho e với , máy ko jb nhé

e dùng ip5 ios:6.1.4

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    0

máy bạn lock hay world vậy, nếu world thì down FW 6.1.4 về rồi đưa iphone về DFU, sau đó vào itunes shift+restore thôi bạn

that-tinh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 4 iOS hiện tại: Thích là lên Baseband: Éo quan tâm SHSH: full bản quyền
    Thanks
    91

Quote Nguyên văn bởi mrtino05 Xem bài viết
    tình hình là e mới dùng ip . muốn chạy lạy phần mềm cho máy , phiền các bác chỉ e đầy đủ các bước chạy lại phầm mềm cho e với , máy ko jb nhé

e dùng ip5 ios:6.1.4
    . tức là bạn muốn restore phải ko? bạn backup lại toàn bộ dữ liệu. cắm vào itune nhấn restore. done. uống cafe ngồi đợi tầm 10p đến 15p. tùy vào mạng của bạn.
    No Comment

Cậu Đức đang online Vip Tài sản: iPhone 5s, iPhone 4s iOS hiện tại: 7.1.1, 7.0.4 Baseband: 3.04.25 SHSH: Chưa mua
    Thanks
    298

Nếu máy bạn là world thì tải ios 6.1.4 phù hợp với máy mình về. Cắm iPhone vào máy tính. Bật iTunes lên. Bạn sẽ thấy bên trên phía bên phải của iTunes có chữ iPhone đó. Click vào đó sẽ ra màn hình mới có Update và Restore. Bạn giữ nút Shift trên bàn phím đồng thời click chuột vào Restore. Sẽ hiện ra cửa sổ windows. Bạn chọn đến cái FW vừa down về và đợi đến khi restore hoàn tất. Và máy bạn chưa JB thì có thêm cách này sẽ nhanh hơn. Trên iPhone bạn vào cài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại -> Xóa tất cả nội dung và Cài đặt. Đợi trong giây lát máy sẽ như vừa restore xong. Lưu ý là cách này chỉ áp dụng máy chưa JB nhé bạn. Và nhớ backup dữ liệu trước khi làm dù là restore hay khôi phục. Chúc bạn thành công!
    - Số phận là người chia những quân bài.
    - Nhưng chính chúng ta mới là người chơi.

mrtino05 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 5s iOS hiện tại: 7.x Baseband: Không biết dùng =)) SHSH: Không biết dùng =))
    Thanks
    80

máy mình là W tải ios6.1.4 ở đâu hả bạn

Thanks
    80

Quote Nguyên văn bởi anhducht91 Xem bài viết
    Nếu máy bạn là world thì tải ios 6.1.4 phù hợp với máy mình về. Cắm iPhone vào máy tính. Bật iTunes lên. Bạn sẽ thấy bên trên phía bên phải của iTunes có chữ iPhone đó. Click vào đó sẽ ra màn hình mới có Update và Restore. Bạn giữ nút Shift trên bàn phím đồng thời click chuột vào Restore. Sẽ hiện ra cửa sổ windows. Bạn chọn đến cái FW vừa down về và đợi đến khi restore hoàn tất. Và máy bạn chưa JB thì có thêm cách này sẽ nhanh hơn. Trên iPhone bạn vào cài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại -> Xóa tất cả nội dung và Cài đặt. Đợi trong giây lát máy sẽ như vừa restore xong. Lưu ý là cách này chỉ áp dụng máy chưa JB nhé bạn. Và nhớ backup dữ liệu trước khi làm dù là restore hay khôi phục. Chúc bạn thành công!
    máy mình là W tải ios6.1.4 ở đâu hả bạn

Thanks
    80

Quote Nguyên văn bởi kimman1 Xem bài viết
    máy bạn lock hay world vậy, nếu world thì down FW 6.1.4 về rồi đưa iphone về DFU, sau đó vào itunes shift+restore thôi bạn
    bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn đc không
    đưa về DFU như thế nào
    dow fw ở đâu hả bạn

Thanks
    0

bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn đc không
    đưa về DFU như thế nào
    dow fw ở đâu hả bạn
    đưa về DFU thì bạn làm như sau nhé
    B1: tắt máy
    B2: giữ home+power trong 10s
    B3: thả power nhưng vẫn giữ home trong 20s
    lúc này màn hình iphone sẽ đen xì, sau đó bạn vào itunes và restore thôi, nếu trong quá trình restore mà bị lỗi 1600 thì bạn dùng ireb để đưa về DFU nhé

9. Các thành viên đã cảm ơn kimman1 cho bài viết này:

mrtino05 (25-07-2013)

Thanks
    80

Quote Nguyên văn bởi kimman1 Xem bài viết
    đưa về DFU thì bạn làm như sau nhé
    B1: tắt máy
    B2: giữ home+power trong 10s
    B3: thả power nhưng vẫn giữ home trong 20s
    lúc này màn hình iphone sẽ đen xì, sau đó bạn vào itunes và restore thôi, nếu trong quá trình restore mà bị lỗi 1600 thì bạn dùng ireb để đưa về DFU nhé
    dow fw ở đâu thế bạn

Thanks
    0

dow fw ở đâu thế bạn
    http://www.icj.me/ios đây bạn nhé, vào đó lựa đúng kiểu iphone và đúng FW cần down

Trang 1/3 123 CuốiCuối