Trang 3/6 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 54

Chủ đề ::: Firmware iOS 4.0 Custom cho iPhone 3GS Bootrom cũ

Thanks
    17

Hic, lên 4.0.1 bằng cách nào anh? Chọn restore mặc định trên iTunes? Sim active thì em có all in one.
    Chết vì thiếu hiểu biết, ngu thật!

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Quote Nguyên văn bởi zoose Xem bài viết
    Hic, lên 4.0.1 bằng cách nào anh? Chọn restore mặc định trên iTunes? Sim active thì em có all in one.
    Chết vì thiếu hiểu biết, ngu thật!

Lên thẳng từ Itunes, nhớ là Itunes 9.2 hoặc 9.2.1 mới lên được nhé

Thanks
    17

Lên xong roài đắp chăn chờ jailbreak cho 4.0.1 phải không anh? Nhiều site bảo dùng iH8sn0w để thoát khỏi recovery mode là sao anh nhỉ? Em không rõ nên hỏi thêm thông tin. Chán thật, mới đổi từ Blackberry sang iPhone đã gặp chuyện

Với lại, liệu em có thể dùng custom firmware 3.1.3 của anh để restore lại ban đầu k?
    Lần sửa cuối bởi zoose; 31-07-2010 lúc 09:22 AM

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Lên xong roài đắp chăn chờ jailbreak cho 4.0.1 phải không anh? Nhiều site bảo dùng iH8sn0w để thoát khỏi recovery mode là sao anh nhỉ? Em không rõ nên hỏi thêm thông tin. Chán thật, mới đổi từ Blackberry sang iPhone đã gặp chuyện
    Của bạn không phải Recovery Mode, nó đã rơi vào DFU rồi. Do lỗi không tương thích trong hệ thống (bootrom mới không cài Spirit2Pwn được). Máy của bạn tôi nghĩ chắc cũng chưa cài afc2add để có thể dùng PC Suite hay iFunbox để truy cập vào root. Máy Jailbreak = Blackra1n hay Spirit thì cần phải cài afc2add để làm việc đó. Nếu vào được root bạn có thể xóa Spirit2Pwn đi thì may ra còn cứu vãn được.

Bây giờ thử cách này nhé, tôi chợt nghĩ ra, và dĩ nhiện chưa bao giờ test nên không dám nói là có thành công hay không.

Vào đây download cái TinyUmbrella và cài đặt. Nhớ là trên máy tính phải có Java phiên bản mới nhất nhé
    http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/

Đưa iPhone về Recovery bằng cách cắm vào máy tính và giữ 2 nút Power+Home cho đến khi thấy trên iPhone hiện ra hình Cáp+Đĩa
    Mở TinyUmbrella ra và chọn " Kick out of Recovery Mode"

Nếu nó thoát được thì OK.

Hoặc down cái RecBoot này, khi chạy chọn Exit Recovery Mode
    http://heaveniphone.com/iphone-cac-u...-cu-click.html

Khả năng thành công hay không chưa biết được. Thử đi nhé

Never try don't ever know

Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Với lại, liệu em có thể dùng custom firmware 3.1.3 của anh để restore lại ban đầu k?
    Bootrom mới chỉ khi nào có shsh của các FW thấp hơn hiện tại mới có thể restore vế FW đó.

Bootrom cũ đã Jailbreak thì tôi đã tạo ra bản Custom dành cho iPhone 3GS không có shsh của 3.1.3.

Của bạn không áp dụng vào cách này được. Chỉ thỏa mãn được 1 yêu cầu là ăn táo khi đã Jailbreak. Nhưng yêu cần quan trọng nhất là boot cũ thì bạn không thỏa mãn được

Thanks
    3.563

chết rồi. Em cứ ngỡ chỉ xem tuần, mà quên năm. Đúng là tuần 15, 21 của 2010. Chết em!!!
    Chia bùn với bạn. Mình đã nói rùi, iPhone của bạn là bản Lock lại không có SHSH nữa, mà bạn lại chưa biết gì về iPhone thì cứ từ từ. Không chịu tìm hiểu thông tin thì chấp nhận thôi. Mời bạn vào mua đất gia nhập hội trùm mền...

Chúc vui vẻ!
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

Thanks
    17

Quote Nguyên văn bởi Anthony Xem bài viết
    Của bạn không phải Recovery Mode, nó đã rơi vào DFU rồi. Do lỗi không tương thích trong hệ thống (bootrom mới không cài Spirit2Pwn được). Máy của bạn tôi nghĩ chắc cũng chưa cài afc2add để có thể dùng PC Suite hay iFunbox để truy cập vào root. Máy Jailbreak = Blackra1n hay Spirit thì cần phải cài afc2add để làm việc đó. Nếu vào được root bạn có thể xóa Spirit2Pwn đi thì may ra còn cứu vãn được.

Bây giờ thử cách này nhé, tôi chợt nghĩ ra, và dĩ nhiện chưa bao giờ test nên không dám nói là có thành công hay không.

Vào đây download cái TinyUmbrella và cài đặt. Nhớ là trên máy tính phải có Java phiên bản mới nhất nhé
    http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/

Đưa iPhone về Recovery bằng cách cắm vào máy tính và giữ 2 nút Power+Home cho đến khi thấy trên iPhone hiện ra hình Cáp+Đĩa
    Mở TinyUmbrella ra và chọn " Kick out of Recovery Mode"

Nếu nó thoát được thì OK.

Hoặc down cái RecBoot này, khi chạy chọn Exit Recovery Mode
    http://heaveniphone.com/iphone-cac-u...-cu-click.html

Khả năng thành công hay không chưa biết được. Thử đi nhé

Never try don't ever know
    Tối qua em nhờ vụ kick này mới cứu được 1 con bị dính cáp. Sáng đã thử mà dường như không được, để em ráng xoay xem sao...Đúng là thất bại là mẹ thành công

Thanks
    17

hic, Power + home vài lần giữ hơn chục giây mà nó cứ trơ ra. không hiển thị cáp + dĩa, chạy umbrella thì k nhận ra device...

Thanks
    17

Quote Nguyên văn bởi gaupretty Xem bài viết
    Chia bùn với bạn. Mình đã nói rùi, iPhone của bạn là bản Lock lại không có SHSH nữa, mà bạn lại chưa biết gì về iPhone thì cứ từ từ. Không chịu tìm hiểu thông tin thì chấp nhận thôi. Mời bạn vào mua đất gia nhập hội trùm mền...

Chúc vui vẻ!
    Hihi, em đã tìm hiểu cũng khá trước khi quyết định install Spirit2Pwn. Tiếc là sơ sẩy quên số năm, cuộc sống khó khăn thật, mỗi quyết định sai lầm đều phải trả giá...
    Thanks 2 anh!

Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

hic, Power + home vài lần giữ hơn chục giây mà nó cứ trơ ra. không hiển thị cáp + dĩa, chạy umbrella thì k nhận ra device...

Chục giây là nhiều rồi huh? Có tin có lần tôi giữ gần 10 phút không? Màn hình chớp rồi tắt, rồi ra trái táo, rồi lại tắt. Cuối cùng khoảng 8-9 phút thì phải chịu ra cáp đĩa. Tóm lại, không cần biết nó ra cái gì, cứ giữ khi nào ra cáp đĩa thì thôi

Trang 3/6 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối