Trang 3/30 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 292

Chủ đề ::: Cảnh báo về sử dụng tài khoản iclould trên IOS 7 cho anh em heaveniphone

mr_zero1188 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có ! iOS hiện tại: Thay đổi thất thường. Baseband: Không quan tâm ! SHSH: Không còn ý nghĩa nữa rồi...
    Thanks
    93

Quote Nguyên văn bởi acidclohydric Xem bài viết
    Con ip5 của e từ đợt mua lại của 1 bác khác là đang chạy 6.1.4, lúc mua về e k restore lại mà chỉ vào Reset All Settings r dùng, sau đó em có Shift Update lên 7.0 beta 6 dùng đc 1 thời gian chán quá lại về 6.1.4, thế giả sử sau này có bản 7 chính thức thì em up lên thì nếu nó hỏi ID iCloud là ID của em hay ID của ông bán máy cho e nhỉ các bác
    tất nhiên là ID của bạn nếu bạn đăng nhập icloud bằng ID của bạn
    Chữ ký sai quy định

LamApple đang ẩn HiP Tây Ninh Tài sản: Chỉ có Ipad 1 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Không nhớ SHSH: Chỉ có một chiếc
    Thanks
    998
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi khicon256 Xem bài viết
    Tạo acc mới thì cũng chú ý là mỗi iDevices (iPhone, iPad, iPod touch...) chỉ tạo đc 3 acc iCloud free. Ai đã tạo hết 3 lượt rồi thì chỉ có nước xài lại acc cũ hoặc nhờ máy ai còn lượt tạo acc nhờ tạo dùm. Máy mình bữa cũng bị, nhờ bác Moon trên này tạo giúp mới đc
    Mình thì chưa từng tạo 3 acc iCloud trên cùng 1 thiết bị nên mình sẽ test vấn đề bạn nói. Mình cũng sẽ viết một bài chia sẽ đầy đủ về iCloud trên ios7 cho các bạn khi có bản chính thức.

khicon256 đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4S Black 16GB World iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    239

Quote Nguyên văn bởi LamApple Xem bài viết
    Mình thì chưa từng tạo 3 acc iCloud trên cùng 1 thiết bị nên mình sẽ test vấn đề bạn nói. Mình cũng sẽ viết một bài chia sẽ đầy đủ về iCloud trên ios7 cho các bạn khi có bản chính thức.
    Bạn google từ khóa "the maximum number of free accounts have been activated" là sẽ có một trời kết quả hà ...

mr_zero1188 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có ! iOS hiện tại: Thay đổi thất thường. Baseband: Không quan tâm ! SHSH: Không còn ý nghĩa nữa rồi...
    Thanks
    93

Quote Nguyên văn bởi khicon256 Xem bài viết
    Tạo acc mới thì cũng chú ý là mỗi iDevices (iPhone, iPad, iPod touch...) chỉ tạo đc 3 acc iCloud free. Ai đã tạo hết 3 lượt rồi thì chỉ có nước xài lại acc cũ hoặc nhờ máy ai còn lượt tạo acc nhờ tạo dùm. Máy mình bữa cũng bị, nhờ bác Moon trên này tạo giúp mới đc
    cái này e ko hiểu cho lắm, 1 máy iphone tạo được 3 Apple ID thôi hả bác ?
    Chữ ký sai quy định

khicon256 đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4S Black 16GB World iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    239

Quote Nguyên văn bởi mr_zero1188 Xem bài viết
    cái này e ko hiểu cho lắm, 1 máy iphone tạo được 3 Apple ID thôi hả bác ?
    Apple ID khác với acc iCloud bác à, Apple ID thì tạo bnhiu cũng đc, nhưng acc iCloud free thì chỉ đc tạo 3 cái cho một máy thôi, trên 1 máy có thể dùng apple id này nhưng acc icloud khác, không nhất thiết phải giống nhau, bác tìm cái từ khóa mình ghi phía trên, đọc thêm là hiểu hà ...

6. Các thành viên đã cảm ơn khicon256 cho bài viết này:

LamApple (04-09-2013)

phoma đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3GS 32GB iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 5.16.07 SHSH: 4.1 4.3.4 4.3.5 5.0.1 5.1.1 6.0.1
    Thanks
    3

Mình đang bị dính 1 cây iphone 5 như thế nè...hix

Thanks
    9

cũng may nhờ điều này mà mình cũng tìm kiếm lại được con ipad4 của mình @@, chỉ có điều là không có thêm chức năng chống tắt máy hoặc nếu muốn tắt máy phải nhập pass, thật khó khăn cho những máy chưa jaibreak làm được những điều này..vì tắt máy đi rồi thì find my phone có định vị cũng ngoại tuyến mình phaỉ chờ đến gần 2 tháng thì tên trộm mới dám mở máy lên và nó mới đem ra quán cầm đồ...!

LamApple đang ẩn HiP Tây Ninh Tài sản: Chỉ có Ipad 1 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Không nhớ SHSH: Chỉ có một chiếc
    Thanks
    998
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi phoma Xem bài viết
    Mình đang bị dính 1 cây iphone 5 như thế nè...hix
    Chia buồn với bạn. Hy vọng một thời gian nữa sẽ có cách giải quyết vấn đề này

Thanks
    998
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi thucthuonghg Xem bài viết
    cũng may nhờ điều này mà mình cũng tìm kiếm lại được con ipad4 của mình @@, chỉ có điều là không có thêm chức năng chống tắt máy hoặc nếu muốn tắt máy phải nhập pass, thật khó khăn cho những máy chưa jaibreak làm được những điều này..vì tắt máy đi rồi thì find my phone có định vị cũng ngoại tuyến mình phaỉ chờ đến gần 2 tháng thì tên trộm mới dám mở máy lên và nó mới đem ra quán cầm đồ...!
    Cho dù máy đã jaibreak thì dù bạn có cài chức năng chống tắt máy hoặc nếu muốn tắt máy phải nhập pass đi nữa khi home + power vẫn tắt bình thường hoặc về DFU để retore bình thường nếu ios6 còn ios7 thì hiện tại vẫn chưa có hướng giải quyết.

Thanks
    99

Quote Nguyên văn bởi LamApple Xem bài viết
    Nó có mở máy bạn k?
    Không làm phần cứng bạn à, Tàu khựa nổi tiếng với máy nạp lại chip và read baseband. Mình thì ko dc sang đó nhưng ông anh sang đó và báo cáo lại là ko làm phần cứng. Thông số máy vẫn còn nguyên

Trang 3/30 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối