Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 77

Chủ đề ::: Thắc mắc về Iphone 5s T-mobile có dùng được ở việt nam ko ?

Thanks
    22

nếu oder 5s gold thì cuối tháng mới nhận được máy nhé, giá đó là máy quốc tế rồi

Thanks
    11

Quote Nguyên văn bởi Mr.kevin8x Xem bài viết
    Chào các anh em , chẳng là e có người nhà ở bên Mỹ chuẩn bị về việt nam . em muốn nhờ sách tay về 1 chiếc iphone 5s , em có xem trên apple Store thì thấy ngoài bản lock của 3 nhà mạng AT&T, verizon và sprint bán với giá lần lượt là 199 , 299 , 399$ , đây là bản lock phải ký hợp đồng với nhà mạng ,

Em có thấy của T-mobile bán với giá cao hơn hẳn và ko hiểu bản này mang về việt nam có dùng được luôn ko ạ ? http://store.apple.com/us/buy-iphone/iphone5s

Nó có ghi là T-mobile Contract Free : giá 649$, 749$ , 849$ và có ghi rõ :

" If you buy iPhone for T-Mobile, it will arrive with a nano-SIM card already installed that you can activate by visiting an Apple Retail Store or a T-Mobile store or by calling T-Mobile. When you travel internationally, you can use a nano-SIM card for iPhone 5s from a local GSM carrier. For details on LTE support, see www.apple.com/iphone/LTE. "

Cho em hỏi nếu mua máy của T-mobile này về việt nam có phải unlock ko ? có phải code củng gì ko ? hay chỉ cần cắm sim việt nam vào là dùng luôn ạ ?

rất cảm ơn anh em đã chia sẻ
    ----- nếu bạn mua iphone 5s của t-mobile thì bạn ko cần unlock nua vì iphone của t-mobile la phiên bản quốc tế ,mình và bà xã đang xài đều là iphone 5s cả t-mobile .và mình bỏ sim của at&t vao f gọi vẫn bình thuong chuc ban có 1 con iphone 5s vùa ý

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi andynguyen38 Xem bài viết
    ----- nếu bạn mua iphone 5s của t-mobile thì bạn ko cần unlock nua vì iphone của t-mobile la phiên bản quốc tế ,mình và bà xã đang xài đều là iphone 5s cả t-mobile .và mình bỏ sim của at&t vao f gọi vẫn bình thuong chuc ban có 1 con iphone 5s vùa ý
    cảm ơn bạn nhiều nhé. mình cứ thắc mắc cả tuần rồi, bây giờ mới nhận đc câu trả lời ưng ý

Thanks
    14

Hôm bữa dính 1 chú ip 5 t-mobile , của ông bác , check thì ra at&t
    Mua code báo không được , check kỹ ra là hàng lock t-mobile
    Thế là trả máy , ông bác đi đâu nói thằng kia mở mạng hết 250k không xài sim ghép
    Tức mình chat apple tụi nó cũng bảo hàng lock t-mobile
    Chẵng hiểu như thế nào . Nản như đội quân bán nhãn .

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi MinhDuc779 Xem bài viết
    Hôm bữa dính 1 chú ip 5 t-mobile , của ông bác , check thì ra at&t
    Mua code báo không được , check kỹ ra là hàng lock t-mobile
    Thế là trả máy , ông bác đi đâu nói thằng kia mở mạng hết 250k không xài sim ghép
    Tức mình chat apple tụi nó cũng bảo hàng lock t-mobile
    Chẵng hiểu như thế nào . Nản như đội quân bán nhãn .
    vậy là bạn mua máy theo giá 199 299 399 rồi . đó là lock rồi

vic_valentine đang ẩn Junior Member Tài sản: iPhone 5 32GB World iOS hiện tại: 7.0.2 Baseband: Không quan tâm, lên tùy theo FW..he he.W mà.. SHSH: Chả để làm giề...!!!
    Thanks
    8

Cả nhà cho em hỏi, E đang nhờ đứa bạn mua hộ 1 con iPhone 5s world 16Gb, theo giá niêm yết là 649$ chưa thuế.
    Vậy về đề tay E thì tổng cộng tiêu tốn những loại thuế nào nữa không ạ? Theo em được biết thì có thuế ở Mỹ ở Bang E nhờ mua là 12%. Và cũng có thông tin về đến Việt Nam thì qua Hải Quan thì mất thuế nhập khẩu và cả VAT nữa.
    Vậy thì đến được tay E thì giá đội lên gần 19 triệu rồi. Bác nào rành về vấn đề này tư vấn cho em với ạ.

denisdao đang online Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 3Gs iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 6.15 SHSH: 5.0.1
    Thanks
    155
    Blog Entries
    2

Giá bán 5s bên mỹ là 649$,theo mình biết mỗi tiểu bang tính thuế khác nhau nhưng không chênh lệch nhiều.người nhà mình mua iphone 5s+ thuế luôn là 703$ ở san jose,tính tiền ship về việt nam nguyên seal khoảng 70$.tính ra về tới Việt Nam là 16 triệu.Đó là phiên bản world của T mobile
    Dennis Dao ♥

8. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn denisdao cho bài viết này:

moonversion (07-10-2013), vic_valentine (06-10-2013)

vic_valentine đang ẩn Junior Member Tài sản: iPhone 5 32GB World iOS hiện tại: 7.0.2 Baseband: Không quan tâm, lên tùy theo FW..he he.W mà.. SHSH: Chả để làm giề...!!!
    Thanks
    8

Quote Nguyên văn bởi denisdao Xem bài viết
    Giá bán 5s bên mỹ là 649$,theo mình biết mỗi tiểu bang tính thuế khác nhau nhưng không chênh lệch nhiều.người nhà mình mua iphone 5s+ thuế luôn là 703$ ở san jose,tính tiền ship về việt nam nguyên seal khoảng 70$.tính ra về tới Việt Nam là 16 triệu.Đó là phiên bản world của T mobile
    Cho mình hỏi chút nữa là thấy có thông tin là nếu mang về VN mà nguyên Seal thì mất thuế nhập khẩu và VAT nữa phải không?

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi denisdao Xem bài viết
    người nhà mình ở Cali thuế 9% thôi, nhưng mình vẫn thắc mắc 1 vấn đề về cái bản gọi là world của T-mobile . hiện tại ở Mỹ thì chưa có bản world ( theo appstore mỹ nói ) người nhà mình ra T-mobile hỏi bọn nó bọn nó nói rằng nếu mua bản 649$ thì đó chưa phải là world, nếu muốn unlock thì phải đóng thêm 50$ + ký hợp đồng 2-3 tháng gì đó? vậy là sao nhỉ ? bạn cho mình hỏi là bạn mua đúng bản 649$ của T-mobile trên appstore chứ ? bản có ghi là contract t-mobile đúng ko ? bạn đang dùng tại việt nam chưa? có phải unlock bằng code hay j ko ?

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.172

Nếu các bạn mua trên apple store $649 là W nhé
    Hot Remove iCloud Services 100% done

http://heaveniphone.com/threads/2088...99#post1988099

Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối