Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Làm thế nào để kết nối iphone pc suite với iphone 4, các bác giúp em với

Thanks
    0

Mặc định Làm thế nào để kết nối iphone pc suite với iphone 4, các bác giúp em với

Tình hình là em đang dùng iphone 4, muốn kết nối với máy tính win7 bằng iphone pc suite nhưng không được, các bác giúp em với ạ, e mới dùng iphone nên không biết gì, các bác chỉ bảo e cặn kẽ nhé, nếu có sdt để em hỏi trực tiếp thì tốt

Xem các chủ đề tương tự:

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Quote Nguyên văn bởi bigboy0184 Xem bài viết
    Tình hình là em đang dùng iphone 4, muốn kết nối với máy tính win7 bằng iphone pc suite nhưng không được, các bác giúp em với ạ, e mới dùng iphone nên không biết gì, các bác chỉ bảo e cặn kẽ nhé, nếu có sdt để em hỏi trực tiếp thì tốt
    iPhone 4, Win 7 ....tất cả đều như nhau, không có gì khác biệt giữa các Windows và iPhones. Bạn tìm topic hướng dẫn xài PC Suite đọc xong sẽ làm được.

Thanks
    0

Mình làm giống hướng dẫn rồi nhưng ko được

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Mình làm giống hướng dẫn rồi nhưng ko được
    1001 cái được và 1002 cái không được. Bạn bị gì thì phải nói ra anh em biết mới giúp được chứ

iPanh đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPad 1,iPhone 4,iPod gen3 iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 04.10.xx SHSH: 4.0->4.2.1
    Thanks
    514

Ý bạn là ko kết nối đc với pc suite hả vậy bạn xem thử máy đã jb chưa nếu rồi thì vào cydia search cái afc2add là có thể kết nối đc với pc suite

iPhone is my life
    YOU'LL NEVER WALK ALONE

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi iPanh Xem bài viết
    Ý bạn là ko kết nối đc với pc suite hả vậy bạn xem thử máy đã jb chưa nếu rồi thì vào cydia search cái afc2add là có thể kết nối đc với pc suite
    iphone 4 OS 4.x sau khi jailbreak thì không cần cài afc2add nữa , chỉ cần cắm vào máy tính mở PC suite lên cài phoneDeamon vào là kết nối thôi

Thanks
    7

iPhone 4 sau khi jailbreak rồi thì bạn cắm cáp vào máy tính sau đó mở PC suite lên nó báo 1 cái bản nhỏ có chữ install bạn chỉ cần bấm vào đó sau đó tắt nguồn iphone ( bấm giữ nút nguồn cho đến khi hiên lên dòng trượt để tắt ) sau đó mở nguồn lên lại khi máy tính nhận dc iphone thì chữ check hiện lên thì bạn đánh dấu vào phía trên rồi sau đó bấm vào check cho nó tự cài phonedeamon , sau khi cài xong thì máy bạn sẽ kết nối dc với PC suite thôi
    Đó là hướng dẫn theo ý của mình có gì anh em góp ý thêm , thanks

8. Các thành viên đã cảm ơn huyanten cho bài viết này:

nolove84 (20-08-2010)

Thanks
    51

làm zậy chính xác lắm rồi đó bác, nếu còn không được hãy đổi cổng hay khởi động lại máy mà tất cả không được nữa thì bác coi lại máy tính nhà nha chúc may mắn hihihi^__*!

Thanks
    3

Bạn làm như sau:
    - Máy JB, cài afc2add
    - Cài pandadeamon khi lần đầu mở máy với PC suite (phải cài appsync trên cydia thì mới cài pandadeamon được.)
    -Còn một điều cực kỳ quan trọng là phải cài itunes phù hợp với PC suite thì nó mới nhận. Tốt nhất nên cài itunes 9.2.1.5 và PC Suite 2.9.25.168 (mình đang xài).
    Chúc bạn thành công.

Thanks
    7

PC suite nào cho itunes 10.0.1.22 đây bạn

12. Các thành viên đã cảm ơn thanhvba cho bài viết này:

quocvuong27377 (18-12-2011)

Trang 1/2 12 CuốiCuối