Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề ::: Ip5 quốc tế của Mỹ bị trường hợp như sau có update được firmware không?

Thanks
    11

Mặc định Ip5 quốc tế của Mỹ bị trường hợp như sau có update được firmware không?

Gửi các bác

Em có mua con ip5 hàng mỹ, check trên hệ thống là báo mất trộm và đã được thay thế bởi điện thoại khác. Em có 2 vấn đề muốn hỏi ah?

1. Có cách nào xác định con máy của em đc active ngày nào?
    2. Liệu khi em update firmware hoặc vào mạng... Có bị khoá máy hoặc không up lên đc firmware mới không ah?

rất mong sự giúp đỡ của các bác

Xem các chủ đề tương tự:

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.146

Up thoái mái ko sợ gì hết , máy bạn ko được bảo hành của apple thôi
    Hot Remove iCloud Services 100% done

http://heaveniphone.com/threads/2088...99#post1988099

Thanks
    11

Quote Nguyên văn bởi imaya Xem bài viết
    Up thoái mái ko sợ gì hết , máy bạn ko được bảo hành của apple thôi
    Bác mới trả lời giúp em câu hỏi số 2. E có đọc mấy nội dung tương tự ở các diễn đàn thì thấy nói sẽ bị khoá máy khi up, ko biết thực hư ra sao

Còn câu số 1 thì sao ạ

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.146

Quote Nguyên văn bởi vodich Xem bài viết
    Bác mới trả lời giúp em câu hỏi số 2. E có đọc mấy nội dung tương tự ở các diễn đàn thì thấy nói sẽ bị khoá máy khi up, ko biết thực hư ra sao

Còn câu số 1 thì sao ạ
    khoá máy up trừ khi bạn lên iso7 mà quên ID icloud nhé , câu số 1 của bạn , bạn cho thông tin serial và imei check xem , nhưng khả năng ko check được vì như bạn nói bạn check hệ thống thì máy báo mất trộm , nếu máy báo mất trộm thường apple xoá serial trên hệ thống

5. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

vodich (16-10-2013)

Thanks
    11

khoá máy up trừ khi bạn lên iso7 mà quên ID icloud nhé , câu số 1 của bạn , bạn cho thông tin serial và imei check xem , nhưng khả năng ko check được vì như bạn nói bạn check hệ thống thì máy báo mất trộm , nếu máy báo mất trộm thường apple xoá serial trên hệ thống
    Id cloud: em tưởng là mỗi ng đều có riêng 1acc và pass thì làm sao mà quên đc ah? Hay em ko hiểu ý bác nói?

Câu số 1: giờ ko check được thì em cũng không thể biết là máy đã dùng bao lâu đúng ko ah? Thế thì tù mù quá

Thanks
    1.146

Id cloud: em tưởng là mỗi ng đều có riêng 1acc và pass thì làm sao mà quên đc ah? Hay em ko hiểu ý bác nói?

Câu số 1: giờ ko check được thì em cũng không thể biết là máy đã dùng bao lâu đúng ko ah? Thế thì tù mù quá
    Mỗi người có acc riêng nhưng giả sử bạn mua người khác mà họ đã đăng nhập nhưng khi bán họ quên soá coi như bạn bị dính đó , bạn tham khảo trong diễn đàn về vụ này nhé , còn máy dùng thời gian nào sao biết được chủ yếu test máy good là ok rồi

8. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

vodich (16-10-2013)

Thanks
    11

Mỗi người có acc riêng nhưng giả sử bạn mua người khác mà họ đã đăng nhập nhưng khi bán họ quên soá coi như bạn bị dính đó , bạn tham khảo trong diễn đàn về vụ này nhé , còn máy dùng thời gian nào sao biết được chủ yếu test máy good là ok rồi
    Vâng, vậy để cho chắc ăn thì mình nên xoá id của họ và đăng nhập của mình vào rồi up thoải mái ko sợ bị khoá đúng ko ah

Thanks
    1.146

Vâng, vậy để cho chắc ăn thì mình nên xoá id của họ và đăng nhập của mình vào rồi up thoải mái ko sợ bị khoá đúng ko ah
    đúng rồi vì khi up lên iso7 nó có hỏi ID thì của bạn rồi sợ gì nữa còn nếu quên tốn 3tr đấy

11. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

vodich (16-10-2013)

Thanks
    11

đúng rồi vì khi up lên iso7 nó có hỏi ID thì của bạn rồi sợ gì nữa còn nếu quên tốn 3tr đấy
    Bác cho em hỏi thêm 1 câu: sao e thấy nội dung này cũng có vài người trả lời bên tinh tế bảo là sẽ bị chặn và khoá máy, em lo quá mà ko biết làm thế nào. Bản em 32gb trắng, os 6.1.4 hình thức: mới 100%, muốn up mà ko dám up

Thanks
    84
    Blog Entries
    1

Bác cho em hỏi thêm 1 câu: sao e thấy nội dung này cũng có vài người trả lời bên tinh tế bảo là sẽ bị chặn và khoá máy, em lo quá mà ko biết làm thế nào. Bản em 32gb trắng, os 6.1.4 hình thức: mới 100%, muốn up mà ko dám up
    Bạn cũng ko nhớ id và pass a? Thế thì vào setting tắt findmyphone trc khi rs

Trang 1/2 12 CuốiCuối