Trang 6/8 ĐầuĐầu ... 45678 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 80

Chủ đề ::: Restore iOS từ 4.0.x lên 4.1 không up baseband [only iPhone4]

Thanks
    115

Hình như cách Restore iOS từ 4.0.x lên 4.1 không up baseband [only iPhone4] bây zờ không còn làm đc nữa phải không vậy các Mod. Vì em là newbie nên biết mà phòng tránh, chứ ko lại tiền mất tật mang á.

HuynhThanhThi đang online ♥♥♥ Chùm Cần Thơ ^^! ---- Chùm xò ♥♥♥ Tài sản: 5S iOS hiện tại: 7.0.4 Jailbreak Baseband: 1.03.01 SHSH: No All
    Thanks
    3.046
    Blog Entries
    3

Mặc định Repost

Quote Nguyên văn bởi phanrang82 Xem bài viết
    Hình như cách Restore iOS từ 4.0.x lên 4.1 không up baseband [only iPhone4] bây zờ không còn làm đc nữa phải không vậy các Mod. Vì em là newbie nên biết mà phòng tránh, chứ ko lại tiền mất tật mang á.
    Vẫn bình thường bạn à
    ITMobile
    61 Xô Viết Nghệ Tĩnh - Cần Thơ
    https://facebook.com/itmobilect
    ***Chuyên Mua Bán, Sửa Chữa iDevice Apple***

3. Các thành viên đã cảm ơn HuynhThanhThi cho bài viết này:

phanrang82 (14-10-2010)

Thanks
    6

Mấy bác cho e hỏi là e làm đúng như các bước trên rồi e bấm vào "kick out" xong h máy e có hiện lên cọng cáp với cái đĩa màh đợi hoài vẫn không khỏi động lại là sao ah...

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Quote Nguyên văn bởi monkeyiphone Xem bài viết
    Mấy bác cho e hỏi là e làm đúng như các bước trên rồi e bấm vào "kick out" xong h máy e có hiện lên cọng cáp với cái đĩa màh đợi hoài vẫn không khỏi động lại là sao ah...

Màn hình sợi cáp và cái đĩa mà có bàn phím (goi khẩn cấp) không?

Thanks
    3

Bạn giống mình luôn, Kick out hoài ko được. Nó vẫn chế độ Recovery Mode. Du cho tắt rồi mở lại , sau đó kick out thì vẫn vậy. Ai có biết trường hợp này, giúp mình với.

quocloc213 đang ẩn Thành viên Tài sản: IPhone 4S-4, Ipod touch Gen 4, Ipad 2 iOS hiện tại: 6.0.1, 5.1.1 Baseband: 4./....... SHSH: all
    Thanks
    23

Quote Nguyên văn bởi Anthony Xem bài viết
    Màn hình sợi cáp và cái đĩa mà có bàn phím (goi khẩn cấp) không?
    Mình cũng mới làm xong, mà bi i vậy đó. có gọi khẩn cấp nữa mà không biết làm sao đây bạn ơi. Xin chỉ giùm nhé. Thanks.
    Tình iu tôi TECH!

kendu2412 đang ẩn Vip Tài sản: iPhone 3Gs - iPhone 4 - iPod 4 iOS hiện tại: 4.3.1 Baseband: 05.13.04 - 03.10.04 ( TETHERED UNLOCK ) SHSH: 4.0 ==> 4.3.1
    Thanks
    797

Quote Nguyên văn bởi monkeyiphone Xem bài viết
    Sau khi nó báo lỗi 1004, bạn phải tắt itunes + tinyumberlla. Sau đó ngắt kết nối với usb. Kết nối USB lại và ko mở Itunes, sau đó mở TinyUmberlla chọn Kick Out Recovery Mode là XONG XUÔI nhé
    Để chắc chắn bạn có lên 4.1 ko nâng BB hay ko thì phải đạt đc 3 " CẢNH GIỚI " sau :
    + Chắc chắn đã có file SHSH 4.1 lưu trên máy tính củng bạn
    + Dùng TSS SERVER của TinyUmberlla , phải chắc chắn TSS RUNNING.
    + Sau khi TSS SERVER đang chạy thì tắt Itunes sau đó mở lại để restore
    Hiện giờ vẫn làm đc bình thường nhé, chúc các bạn thành công
    P/s : đây là cách mình đã làm để lên 4.1 ko nâng BB cách đây 2 tiếng, mượt mà êm ái
    KENDU2412 INSURED BY
    HEAVEN IPHONE
    YOU HIT ME !! WE HIT YOU !!

Thanks
    115

Mình là 1 member mới, lần đầu tiên sử dụng IPhone, đọc kỹ bài này nhiều lần rồi mà vẫn chưa dám thực hiện vì có 1 số thắc mắc:
    - IP4 của mình iOS 4.0.2 lock, bb 1.59.
    - Jaibreak bằng Limera1n.
    - Máy sử dụng sao thấy mau hết Pin vì đang tìm hiểu và cài đặt các App và Game.
    Vậy có nên Restore iOS từ 4.0.x lên 4.1 không up baseband không vậy?
    Và có thử chạy TinyUmberlla thì có bảng thông báo thiếu JVM, vậy down nó từ đâu, xin cho cái link down giùm luôn nhé.
    Trong bài có nhắc tới File host gì đó mà mình cũng ko rõ nó là gì, và nó lưu ở đâu. Xin cho hướng dẫn cụ thể hơn hoặc là có bài hướng dẫn nào cụ thể về mấy cái iOS này thì cho mình xin nhé
    Thanks all

Thanks
    415

Quote Nguyên văn bởi phanrang82 Xem bài viết
    Mình là 1 member mới, lần đầu tiên sử dụng IPhone, đọc kỹ bài này nhiều lần rồi mà vẫn chưa dám thực hiện vì có 1 số thắc mắc:
    - IP4 của mình iOS 4.0.2 lock, bb 1.59.
    - Jaibreak bằng Limera1n.
    - Máy sử dụng sao thấy mau hết Pin vì đang tìm hiểu và cài đặt các App và Game.
    Vậy có nên Restore iOS từ 4.0.x lên 4.1 không up baseband không vậy?
    Và có thử chạy TinyUmberlla thì có bảng thông báo thiếu JVM, vậy down nó từ đâu, xin cho cái link down giùm luôn nhé.
    Trong bài có nhắc tới File host gì đó mà mình cũng ko rõ nó là gì, và nó lưu ở đâu. Xin cho hướng dẫn cụ thể hơn hoặc là có bài hướng dẫn nào cụ thể về mấy cái iOS này thì cho mình xin nhé
    Thanks all
    Tùy bạn thôi nếu chưa hiểu rõ hoặc không giám làm thì để vậy sài. Vì bạn là newbie nên mình khuyên bạn đọc cẩm nan dành cho iphone, có tất cả câu trả lời cho những câu hỏi bạn đặt trên: gồm 3 phần
    http://heaveniphone.com/iphone-cam-n...uc-iphone.html
    http://heaveniphone.com/iphone-cam-n...jailbreak.html
    http://heaveniphone.com/iphone-cam-n...n-3-cydia.html
    Sau khi đọc nếu không hiểu chổ nào thì cứ comment đặt câu hỏi nhé bạn. Thanks
    Và đây là link download Tinyumbrella mà bạn hỏi
    The Firmware Umbrella

11. Các thành viên đã cảm ơn Master-TN2092 cho bài viết này:

phanrang82 (14-10-2010)

cuong.nq đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3Gs 16GB iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 05.14.02 SHSH: 3.1.3 4.2.1
    Thanks
    387

neuđối với ip4 os4.1 nếu bạn đang sử dụng 4.0 thì cứ để bỉnh thưởng và ko nên up lên 4.1 vì nấu bãn up lên thì bb sẽ là 02.10.4 lúc đó máy bạn chỉ jailbreak dc thui và unlock dc .....bạn nên cẩn thận v ì mình da04 bị 1 cây rùi...đạng hạ bb xuống đây
    Thân.

Trang 6/8 ĐầuĐầu ... 45678 CuốiCuối