Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề ::: xin chỉ cách fix weather ngoài lockscreen

Thanks
    24

Mặc định xin chỉ cách fix weather ngoài lockscreen

iphone em 4/4.0.1
    em dùng theme clockscreen ở link này, cái đồng hồ analog đó, nhưng mà phần weather nó cứ bảo 3 độ hoài, dù em chỉnh city gì đi chăng nữa, nên giờ các anh chị coi hộ chỉ em cách fix, và sao cứ mỗi lần em respring thì lại bị trắng trên status bar (là tấm 2)
    thanh_loi.rar

cho em hỏi thêm, em down cái stock của iphone 4, về cơ bản size icon đều lớn hơn so với những theme của 3gs em down, nhưng khi em chỉnh lại size thì chỉ có icon battery khi sạc là đúng, còn phần logo thì em để 70x20 hay 100x40 nó cũng đều hiện như nhau chứ ko thấy giống như anh Anthony nói là nó bị nhỏ, sinal, wifi và icon battery trên status bar cũng phải để theo size theme 3gs chứ để theo size iphone 4 nó bị to chà bá lòi ra khỏi status bar.
    về wallpaper cũng vậy, em lên google search với từ khóa wallpaper cho iphone 4, coi thử thì toàn size 6../9...(em quên con số chính xác), nhưng nếu cứ thế cho vô thì cái tâm bị lệnh, em phải chỉnh lại 320x480, những theme dành cho iphone 4 down về cũng vậy.em ko hiểu lắm, vì ai cũng kêu size trong iphone 4 lớn hơn 3g/s nên đều phải chỉnh lại, mà của em cứ chỉnh theo size iphonw 4 là tệ lắm

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    2.094

về vấn đề size thì đúng là iphone 4 lớn hơn 3gs , nhưng bên theme thì vẩn có thể sử dụng đc của 3 gs cho iphone 4 tuy nhiên không phải là tất cả ..!!vì hiện tại iphone4 thme vẫn còn mới nên mình cũng chưa biết đc hết đễ giải thích cho bạn !!
    Hip Biết Bạn Biết , Hip có Bạn có
    Heaven iPhone for Everyone

Thanks
    2.094

http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...ip4-4-x-x.html

đây là phần mình đang test !! theme của 3.1.x cho iphone 4 !!vẫn chưa đc toàn diện , nên vấn đề bạn nói có 1 số file size khác vẫn có thể dùng đc là chính xác (nhưng không phải tất cả)
    còn về vấn đề weather !bạn xem lại trong "configureMe.js" thử nha
    'ASI|VN|VM43|SAIGON' <==<= Thành phố Sài Gòn
    Lần sửa cuối bởi ngantaro; 16-09-2010 lúc 07:09 AM

4. Các thành viên đã cảm ơn ngantaro cho bài viết này:

binhu (16-09-2010)

Thanks
    24

bạn có down thử theme đó ko? trong đó ko có cobfigureme, chỉ có weatherconfig, mặc định la ho chi minh city nhưng vẫn cứ 3C

Thanks
    2.094

Quote Nguyên văn bởi binhu Xem bài viết
    bạn có down thử theme đó ko? trong đó ko có cobfigureme, chỉ có weatherconfig, mặc định la ho chi minh city nhưng vẫn cứ 3C
    Bạn Xem lại bạn tick chọn Theme trong Winter Board thế nào nhé Thử bõ chọn tất cả chỉ chọn 1 cái Folder AnalogClock không thôi xem sao ??!! 。。
    Theme của bác Thành lợi set chuẩn rồi nhé Bạn ,Mình Mới Xem lại Xong

Thanks
    24

thử rùi vẫn vậy bạn ah, cứ có 3 độ thui

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

mình chỉ biết rằng cái nhiệt độ thời tiết phải chỉnh trong configureMe.js và kết nối wifi hoặc EDGE/3G nhưng lâu quá ko xài mất cái này nên ko thể nhớ nổi
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

Thanks
    24

thì mấy cái lockscreen của lockinfo mình xài vẫn bình thường, chỉ ko bít cái này phải fix sao, hay là nó chỉ bị lỗi trên iphone 4 nhỉ

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

ko phải lỗi trên IP 4 đâu bạn.tất cả các themes có thời tiết ngoài lockscreen đều phải chỉnh cái file đó theo từng vùng khác nhau ( bắc - nam ) và phải kết nối EDEG/3G để update thời tiết.
    bạn có thể seach google.lâu rồi mình ko nhớ phải sửa đoạn code nào
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

Thanks
    24

trong theme này chỉ có weatherconfig và mình đã sữa, mặc định là ho chi minh van bị vậy

Trang 1/2 12 CuốiCuối