Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề ::: iphone 3g bi treo táo cần giúp đỡ!!!

Thanks
    3

Mặc định iphone 3g bi treo táo cần giúp đỡ!!!

em có cây iphone 3g 8g đang xài tự nhiên bị treo trái táo luôn đã restore lại rùi nhưng vẫn vậy ghét wá cho nó update luôn rùi vẫn bị treo táo anh em có cách nào không xin giúp em với hix hix máy khách nó dí wá rùi mong các anh em giúp đỡ thx!!!!!

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    5.643

Bạn restore như thế nào?
    Và đã úp lên firmware bao nhiêu rồi?
    Bạn hãy tham khảo http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...uc-iphone.html để làm đúng cách nhé...good luck
    Cẩm Nang Kiến Thức iPhone Bấm Vào Đây

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

Quote Nguyên văn bởi rubywhite Xem bài viết
    em có cây iphone 3g 8g đang xài tự nhiên bị treo trái táo luôn đã restore lại rùi nhưng vẫn vậy ghét wá cho nó update luôn rùi vẫn bị treo táo anh em có cách nào không xin giúp em với hix hix máy khách nó dí wá rùi mong các anh em giúp đỡ thx!!!!!
    bạn phải nói rõ tình trạng máy và chụp ảnh minh họa.đang dùng FW bao nhiêu.mọi người mới biết cách chỉ bạn.
    bạn đã biết cách restore máy chưa ( restore vẫn treo táo tôi chưa thấy ai gặp trường hợp này ở phần mềm )
    bạn nói bạn đã update có thể bạn đã lên OS 4.1 ( nếu là máy lock thì chia buồn nhé )
    @: vậy mà cũng dám nhận máy của khách. bái phục bác luôn
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

Thanks
    3

em đang xài itune bảng 9.2.0.16 lúc đầu máy đang ở vẻ 3.13 đang xài thì bị treo em restore lại thì nó vẫn treo táo thế là em cho nó restore và update tự do luôn hix mà nó vẫn treo h có cách nào giải quyết không xin giúp em với !!!h em thử restore lại 3.13 thì nó báo lỗi 1015 rồi mà xài blackra1n nó không chịu h không biết làm sao ai giúp em với!!!thx
    Lần sửa cuối bởi rubywhite; 23-09-2010 lúc 08:52 AM

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

em restore lại thì nó vẫn treo táo thế là em cho nó restore và update tự do luôn
    đối với máy Lock thì xin thông báo bạn đã tự tay đắp chiếu cho nó
    bạn nên đọc qua cái này nhé http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...uc-iphone.html
    như mình đã nói mình chưa gặp tình trạng máy nào mà restore gốc vẫn treo.mình ko hiểu bạn restore kiểu gì.
    bạn chỉ click vào chữ restore hay có bấm thêm nút gì ko?
    restore khi máy vẫn treo hình quả táo hay như thế nào ?
    @: lỗi 1015 chính là do bạn đã update FW cao nhất rồi.nên khi bạn restore 3.1.3 nó báo lỗi 1015 ( lỗi hạ FW)
    Lần sửa cuối bởi bossmobile; 23-09-2010 lúc 10:00 AM
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

6. Các thành viên đã cảm ơn bossmobile cho bài viết này:

nhatphuong13579 (24-09-2010)

Thanks
    3

mình restore mà máy vẫn treo hình quả táo thui mình bám shift+ restore rui chọn 3.13 bạn có yahoo ko cho mình xin luôn rùi chỉ mình với bây h lỡ lên ver cao rùi thì chỉ cần cho nó lên nguồn rùi chờbbaản unlock phải ko bạn h mình chỉ cần nó lên nguồn thui là được rùi bạn giúp mình nhé thxx!!!

Thanks
    3

hix sao ko ai cứu em với vậy!!!

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

hix sao ko ai cứu em với vậy!!!
    Đưa iPhone về DFU, bấm Shift+Restore, đưa link tới FW 3.1.3. Khi gặp lỗi 1015, dùng TinyUmbrella chọn " Kick this device out of recovery". Vào màn hình Active. Để nguyên vậy, tắt Itunes, chạy Redsn0w 0.9.4 để Jailbreak. Nếu có Sim để active thì ngay màn hình active dùng sim để active, sau đó Jailbreak bằng JailbreakMe hoặc Spirit cho nó đơn giản.

10. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Anthony cho bài viết này:

nhatphuong13579 (24-09-2010), zeusee (24-09-2010)

Thanks
    3

để em thử rùi báo lại thx nhìu!!!

Thanks
    1.273

Quote Nguyên văn bởi Anthony Xem bài viết
    Đưa iPhone về DFU, bấm Shift+Restore, đưa link tới FW 3.1.3. Khi gặp lỗi 1015, dùng TinyUmbrella chọn " Kick this device out of recovery". Vào màn hình Active. Để nguyên vậy, tắt Itunes, chạy Redsn0w 0.9.4 để Jailbreak. Nếu có Sim để active thì ngay màn hình active dùng sim để active, sau đó Jailbreak bằng JailbreakMe hoặc Spirit cho nó đơn giản.
    hiện tại chủ topic restore nó bị treo táo ( ko hiểu lỗi gì )
    chứ k phải báo lỗi 1015 xong ra chế độ Recovery mà bác Anthony.
    cái lỗi này tôi cũng chưa gặp bao giờ.cũng tò mò.
    bác có thể giải thích và fix lỗi này dùm chủ topic ko?
    tôi cũng muốn học hỏi thêm chút KN

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối