Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Help!!! Cai Cydia cho Iphone 5

Thanks
    0

Mặc định Help!!! Cai Cydia cho Iphone 5

Có ai hướng dẫn dùm mình cách cài Cydia cho Iphone 5 (iso 7.0.4) mà không cần Jb ??? Mình tks nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

[L]oki đang ẩn Vip Tài sản: IPhone 5s, IPhone 5, IPhone 4s, IPhone 3gs, Iphone 3, IPad AIR iOS hiện tại: 8.1 Baseband: 3.0.04 SHSH: Tè le
    Thanks
    129

Cài cydia là jb, mà ko jb là ko có cydia, dễ hiểu
    Mà nên tìm hiểu trước ios 7x chưa có jb đâu

Thanks
    289

Quote Nguyên văn bởi mrkuz Xem bài viết
    Có ai hướng dẫn dùm mình cách cài Cydia cho Iphone 5 (iso 7.0.4) mà không cần Jb ??? Mình tks nhiều
    Nếu muốn có Cydia thì phải JB, đơn giản vậy thôi!

tinhlakhoi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone 4, iphone 5s iOS hiện tại: luôn ios cao nhất Baseband: không quan tâm SHSH: không quan tâm
    Thanks
    11

iphone 5 chỉ JB được khi bạn đang ở các phiên ios từ 6.0 đến 6.1.2 và hiện tại 6.1.3 và 6.1.4 còn chưa có JB. ios 7 mới nhất của apple bạn đang sử dụng thì bạn tự hiểu.

Cydia là gì ?

- Cydia là kho ứng dụng của bên thứ 3 (Ko phải Apple) có được trên các thiết bị iOS (iPhone, iPad, iPod touch ...) nhờ việc jailbreak máy.

Jailbreak máy là gì ?

- Jailbreak máy chỉ khái niệm sử dụng phần mềm, hoặc giải pháp kỹ thuật để chống lại việc Apple ngăn chặn bên thứ 3 ghi chép được lên khu vực hệ thống trong hệ điều hành iOS (OS X). Việc Apple không cho bên thứ 3 ghi chép dữ liệu lên máy khiến việc tự do thông tin của người dùng bị hạn chế rất nhiều. Jailbreak là hoạt động hợp pháp.

Cydia khác với AppStore như thế nào ?

- Các ứng dụng trong kho Cydia thông thường là các ứng dụng có thể can thiệp sâu vào hệ thống của máy. Ví dụ: Thay đổi chức năng SMS của máy, chặn cuộc gọi hay tin nhắn, xóa log cuộc gọi .v..v.. Nếu người dùng cài ứng dụng không đúng quy cách, phiên bản (version), dòng máy .v..v.. sẽ có thể gây ra lỗi treo máy, treo cọng cáp, treo quả táo, It's Safe Mode .v..v.. gây ảnh hưởng đến việc sử dụng bình thường của máy. Ứng dụng cài từ Cydia phải vào chính Cydia để gỡ bỏ.

- Các ứng dụng trong kho AppStore (của Apple) hay (của Việt Nam) là các ứng dụng không can thiệp vào hệ thống của máy. Thường là các ứng dụng giải trí, trò chơi .v...v.... những ứng dụng này khi được cài sẽ không gây ra lỗi trên máy của người dùng. Không gây ảnh hưởng đến việc sử dụng bình thường của máy. Ứng dụng cài từ AppStore hay đều có thể gỡ bỏ đơn giản từ màn hình của máy.

Source Cydia là gì ?

- Source Cydia là các nguồn nội dung cung cấp các loại phần mềm, tiện ích .v..v.. cho người dùng Cydia. Có rất nhiều các source Cydia trên thế giới. Mỗi nước đều có source Cydia cung cấp nội dung và phần mềm theo văn hóa của từng nước.
    - Thường thì mới jailbreak máy xong, Cydia sẽ có những source mặc định. Người dùng của từng nước nên thêm (add) ngay những source dùng riêng cho văn hóa quốc gia mình.

Ví dụ: ở Việt Nam có source cydi.heaveniphone.com
    Lần sửa cuối bởi tinhlakhoi; 09-12-2013 lúc 04:33 PM

kulua94 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5S Gray T-Mobile iOS hiện tại: 7.1.2
    Thanks
    18

Bạn chắc là newbie?? Iphone 5 chỉ JB đc với phiên bản 6.1.2 trở xún, còn trở lên chưa có. Còn phải có JB mới có Cydia nhé bạn

zlvuabiplz đang ẩn Vip Tài sản: Chưa có iOS hiện tại: Chưa Có Baseband: Ko biết SHSH: Càng ko biết
    Thanks
    49
    Blog Entries
    12

uống 3 viên paradol khi đọc câu hỏi của chủ thớt hihihi-----đùa tí thôi. fw cao hơn 6.1.2 thì chưa có JB bạn ơi
    Yahoo : thanhdantd

Đời thì muôn màu....nhưng đa số là màu ..đen