Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 15 của 15

Chủ đề ::: Cài thêm nhạc chuông cho IP5 IOS 7.0.4 quá dễ dàng

Thanks
    26

nói như bạn thớt vậy là vẫn phải chờ Rinngo update bản cho ios 7 rùi. nếu vẫn dùng ifunbox hay itool mà cài thêm tweak này cực khổ. xài 1 cái copytrans cop từ pc zo ring lun của setting nó hiện lun cho khỏe.

Thanks
    79

Cái này cái một lần rồi tiện copy hơn ko là ko cài không

Thanks
    66

Quote Nguyên văn bởi caoquang165 Xem bài viết
    Chép vào = iTools cần tới máy tính bạn à. Còn cách này chỉ cần cài nhạc chuông trên Cydia, hoặc là dùng app tạo nhạc chuông từ thư viện iTunes trên điện thoại, rồi copy vào var/stash/Ringtones.XXXXXX là trong tuỳ chọn nhạc chuông hiện luôn không cần qua máy tính.
    cảm ơn bạn đã chỉ giáo....

caoquang165 đang ẩn Thành viên Tài sản: 5 iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: 5.02.00
    Thanks
    47

Quote Nguyên văn bởi hellboy76011 Xem bài viết
    ủa không phải chép vào phần ringtones trong itools là được sao bạn, cái này là cái gi nữa
    Quote Nguyên văn bởi Hoangphuong2805 Xem bài viết
    Cài cái này thì bạn copy qua itool vào phần ringtone là được mà ko phải dùng ifunbox chép vào Var đối với máy 7.0.4
    Quote Nguyên văn bởi vinhdang0247 Xem bài viết
    Pro giải thích thêm giùm em đc ko Pro, có nghĩa là nhạc em cài từ itunes vào IP và lấy nhạc đó làm nhạc chuông luôn hay sao. Hướng dẫn mình cách sử dụng luôn nhé. Thanks Pro
    Quote Nguyên văn bởi Hoangphuong2805 Xem bài viết
    Nếu nó nằm trong mục ringtone mặc định của điện thoại khi dùng itool thì sẽ hiện trong phần tuỳ chọn ringtone cho Ip bạn ạ. Nhạc của máy thì vẫn nằm trong trình phát nhạc ko chọn làm nhạc chuông trực tiếp dk từ nhạc của máy được . Bạn có thể dùng itool hoặc ifunbox copy nhạc vào phần ringtone . Ko cài phần mềm này thì copy vào mục ringtone cũng không chọn được
    Ở đây ý mình là bạn sử dụng trực tiếp nhạc trong thư viện của máy để làm nhạc chuông và copy thẳng vào máy luôn không cần đụng tới iTunes hay iFunbox gì hết. Mình hiện tại đang sử dụng cách như sau không giống chủ Top lắm.

1. Cài tweak ToneEnabler (khi bạn cài tweak chủ top giới thiệu thì nó cũng sẽ cài kèm thêm tweak này). Trên iDevices có 2 vị trí lưu Ringtones, một là Ringtones mặc định của iOS, hai là Ringtones bạn mua trên iTunes Store hoặc là bạn làm trên iTunes và sync vào máy, và trong mục settings thì 2 phần Ringtones này máy sẽ để thành 2 phần riêng biệt. Từ iOS 6 về trước, sau khi JB bạn có thể thâm nhập vào vị trí Ringtones mặc định để thêm vào (cài trực tiếp từ Cydia, chép bằng iTools...), và máy hiện lên tức thì. Còn iOS 7 nó không hiện lên do iOS 7 quản lý nhạc chuông theo plist, không theo tập tin nữa nên chép vào sẽ không hiện lên. Và ToneEnabler làm cho iOS 7 quản lý nhạc chuông theo tập tin.

2. Sử dụng một app cắt nhạc trong thư viện tạo Ringtones (có thể down trên App Store), khi cắt chương trình sẽ tự động giới hạn 40s, bạn chỉ cần trượt bài hát tới đoạn mình thích. Mình dùng app này.

3. Sau khi tạo nhạc chuông xong, vào iFiles, /var/mobile/Applications/[Tên ứng dụng tạo Ringtones]/Documents, chọn những bạn nhạc chuông bạn muốn chép rồi copy. (Tên ứng dụng bạn phải vào Settings của iFiles bật tùy chọn hiện tên ứng dụng mới thấy tên , nếu không bạn chỉ thấy toàn là mã)

4. Paste vào thư mục /var/stash/Ringtones.XXXXXX (XXXXXX mỗi máy sẽ khác nhau không quan trọng). Xong

Làm nhạc chuông theo cách này mình thích nhất. Do không cần sử dụng tới máy tính, thích đổi gió cuộc gọi bất kỳ lúc nào và ngay tức thì. Nhạc trong thiết bị cũng nhiều, và cắt nhạc chuông trên thiết bị đơn giản hơn là trên máy tính, ngoài ra làm biếng thì ngay trên source của HeaveniPhone cũng có nhiều bản nhạc chuông hay cài luôn.
    Lần sửa cuối bởi caoquang165; 18-01-2014 lúc 08:46 AM

5. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn caoquang165 cho bài viết này:

Hoangphuong2805 (19-01-2014), tenchuhcm (26-06-2014)

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi caoquang165 Xem bài viết
    1. Cài tweak ToneEnabler ...
    Cái này hay nhất chỉ cần bước 1 là mọi thứ trở lại như trước kia.

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12