Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: Các bác cho em hỏi chút về ip 5s A1530

Thanks
    37

Mặc định Các bác cho em hỏi chút về ip 5s A1530

Em hiện đang ở đài loan,hôm bữa có đi mua cái ip 5s,lúc mua thử mấy cái sim của các nhà mạng bên này đều ok cả.Về lên mạng nhờ các bác Hip check hộ imei thì thấy là bản lock,nhờ mấy bác đều check là lock cả.E mới dùng nên cũng ko biết,em tưởng bản lock là chỉ dùng cho 1 nhà mạng thôi phải ko các bác.Không biết con này mang về Việt Nam lắp sim có dùng đc ngay không.
    Bác nào biết giải thích cho em hết ngu với,cảm ơn các bác trước

Xem các chủ đề tương tự:

 MacSeed  đang ẩn      Tài sản: Macbook Retina 2013 ME866 Max Option iOS hiện tại: OS X Yosemite 10.10 Baseband: MBP101.00EE.B02 SHSH: 9EFAD614-DFC6-520C-8E29-7CC5E6XXXXX
    Thanks
    115

Quote Nguyên văn bởi Hailibra3 Xem bài viết
    Em hiện đang ở đài loan,hôm bữa có đi mua cái ip 5s,lúc mua thử mấy cái sim của các nhà mạng bên này đều ok cả.Về lên mạng nhờ các bác Hip check hộ imei thì thấy là bản lock,nhờ mấy bác đều check là lock cả.E mới dùng nên cũng ko biết,em tưởng bản lock là chỉ dùng cho 1 nhà mạng thôi phải ko các bác.Không biết con này mang về Việt Nam lắp sim có dùng đc ngay không.
    Bác nào biết giải thích cho em hết ngu với,cảm ơn các bác trước
    nếu là lock đài loan thì dĩ nhiên xài được nhà mạng Đài về Việt Nam gắn sim vào chắc chắn không active được phải sử dụng sim ghép, hay mua code unlock
    LiFe,its from B to D. From Born to Death. But, between B and D is C,Choice.
    LiFe is a matter of choices!

Thanks
    37

Quote Nguyên văn bởi pachuca Xem bài viết
    nếu là lock đài loan thì dĩ nhiên xài được nhà mạng Đài về Việt Nam gắn sim vào chắc chắn không active được phải sử dụng sim ghép, hay mua code unlock
    Em chưa hiểu lắm theo bác nói thì có nghĩa là con ip này dùng trong phạm vi đài loan thì nhà mạng nào cũng dùng đc(e thử 4 nhà mạng bên này đều đc) còn về việt nam thì phải dùng sim ghep phải không bác.Máy em mua của gian hàng apple chứ không phải mua theo nhà mạng nào bên đài cả

Thanks
    55

Tóm lại cái lúc bạn mua là trả tiền toàn bộ máy hay là ký contract trả tiền hàng tháng?

Thanks
    37

Quote Nguyên văn bởi tuanphat Xem bài viết
    Tóm lại cái lúc bạn mua là trả tiền toàn bộ máy hay là ký contract trả tiền hàng tháng?
    Em trả hết luôn mà

JjunShin♥ đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5S 16GB Gold™ iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: Không để ý SHSH: 5S thì cần SHSH làm gì?
    Thanks
    20
    Blog Entries
    5

Nếu là lock thì chỉ sử dụng 1 nhà mạng đã contract thôi còn bạn đã dùng cả 4 sim bên đài loan thì nó là world rồi còn gì
    .:Full Jaảàaãá:.™
    Bán táo dạo 01292244444 - 01293344444

Thanks
    37

Quote Nguyên văn bởi JjunShin♥ Xem bài viết
    Nếu là lock thì chỉ sử dụng 1 nhà mạng đã contract thôi còn bạn đã dùng cả 4 sim bên đài loan thì nó là world rồi còn gì
    Vấn đề là em nhờ các bác trong dd này check imei thì ai cũng báo là lock,mà em thì đang muốn gửi về Việt Nam cho người thân dùng

kazura1980 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 5s Grey 16gb iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: World SHSH: Ko có tiền mua SH, đi CBR 1000 thấy mịa lun :)
    Thanks
    12

dùng đc 4 sim nhà mạng đài loan thì có khả năng là world rất cao đó bạn. Nhìu khi check ko cx đc 100% đâu, vẫn có ngoại lệ

Thanks
    52

bác quăng lại cái imei lên đây , e xem phụ lại cho bác

JjunShin♥ đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5S 16GB Gold™ iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: Không để ý SHSH: 5S thì cần SHSH làm gì?
    Thanks
    20
    Blog Entries
    5

K hiểu cái khóa sim là như thế nào nhưng mà dùng được 4 mạng thì là máy world rồi >:O
    .:Full Jaảàaãá:.™
    Bán táo dạo 01292244444 - 01293344444

Trang 1/2 12 CuốiCuối