Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: iphone 4 không kết nối được với mạng 3G

Thanks
    18

Mặc định iphone 4 không kết nối được với mạng 3G

Chào các bạn
    Mình là thành viên mới mình có thắc mắc xin các bạn giúp mình đang sài iphone 4 bên mỹ mang về . đang ở phiên bản 4.0 tuần 28 nay đã đang ký thành công mạng 3 G của viettel (màn hình đã hiện lên viettel 3G bên trái màn hình) nhưng khi kết nối vào safari thì máy báo là không kết nối được với internet . mình đã hỏi nhân viên viettel nhưng không khắc phục được tư vấn mang ra tiệm để cài thêm phần mền gì đó . vậy bạn nào bị tình trạng này chưa xin giúp đỡ giùm . sài iphone mà mang ra tiệm ngại quá . thanks

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    15

Chú mày ra khỏi nhà đi là kết nối dc ngay. 3G việt teo hơi bị yếu

kkazals đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone4,4S,5 iOS hiện tại: 6.1.2 SHSH: 5.1.1 , 6.0 , 6.1.2
    Thanks
    378

Vào Settings -> General -> Network -> Cellular Data Network: rồi nhập các thông tin APN, Username và Password như sau:
    Viettel
    APN: v-internet
    Username: (để trống)
    Password: (để trống)
    Please thank if article or

Thanks
    18

IPHONE 4 ( 4.0)
    Sau một thời gian một thời gian nghịch phá không lên được internet ( đã đăng ký thành công mạng 3GS) hôm này mình đã tìm làm được và đã vào được internet safari làm như sau :
    - vào settings/General/network/Enable 3G chọn ON / cellular chọn ON (theo hướng dẫn ở trên chỉ đúng vời 3GS Nếu không muốn mất tiền nhiều thì OFF cái này khi không cần sài 3G)
    - settings/safari/javascript chọn ON / Block Pop - ups Chọn ON ( bước này Đợt trước mình không chọn On nên không vào được internet)
    - lâu lâu nhắn tin : tra cuoc gởi đến 191 (mạng Viettel) để kiêm tra số tiền truy cập đợt trước mình sài 3Gs không biết tháng đó mất 500.000 đồng tiền 3G (đau quá) .

Thanks
    0

Mình dang xài iphone 4 bản quốc tế, máy chạy chậm, mình cài mới lại hoàn toàn, và bị mất mạng 3g, vào mạng mất thẻ chọn mạng: "Cellular Data Network" các bác giup mình nha?
    Lần sửa cuối bởi phamhonghai68; 25-10-2011 lúc 09:41 PM

DoanHuy † đang online Trial Moderators Tài sản: 5S Gold 64GB iOS hiện tại: 7.0.6 Baseband: 1.03.01 SHSH: Chưa Có
    Thanks
    1.478
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi phamhonghai68 Xem bài viết
    Mình dang xài iphone 4 bản quốc tế, máy chạy chậm, mình cài mới lại hoàn toàn, và bị mất mạng 3g, vào mạng mất thẻ chọn mạng: "Cellular Data Network" các bác giup mình nha?
    bạn qua topic này tham khảo nhé.
    Đừng Bắt Đầu Làm Những Gì Đã Quá Muộn ........<3

Click Thanks

Thanks
    0

mình chưa thử, nhưng cám ơn bạn.