Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Làm sao cài và xem đc file ebook có đuôi .epub

vungoc01 đang ẩn Thành viên Tài sản: 3G; 3Gs; Ip4; Ipad 1, Ipad 2, Ss GT 2,... iOS hiện tại: 3.1.3 đến 4.3.3
    Thanks
    352

Mặc định Làm sao cài và xem đc file ebook có đuôi .epub

Mình dùng iphone 3GS bản quốc tế đang dùng FW 4.1, đã JB;
    Đã cài vào iphone phần mềm AppStoreVN, trong phần mềm này có rất nhiều file ebook có định dạng đuôi là .epub - mình đã cài vào iphone;
    Nhưng khi quay trở ra màn hình iphone thì chẳng thấy các tên ebook (tên sách vừa cài) đâu cả? Xin các bạn chỉ giáo 2 vấn đề sau:
    1. Làm sao để nhìn thấy và đọc được các file vừa cài nêu trên;
    2. Trong trường hợp mình download được file có đuôi .epub vào máy vi tính, muốn cài vào iphone để dùng thì phải làm sao?
    Xin cảm ơn!

Xem các chủ đề tương tự:

tckhanh78 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    27

bạn cài app stanza từ itunes nhé( phần mềm đọc truyện ebook )
    sau khibdownload được file có đuôi .epub vào máy vi tính, bạn mở File trong iphone PC suite
    copy những file đó theo đường dẫn var/mobile/applications/stanza/document.
    bây giờ bạn có thể chạy stanza từ iphone và thưởng thức thôi

Thanks
    22

Khi bdownload được file có đuôi .epub vào máy vi tính Bạn mở iTunes chọn Edit/Preferences... trong thẻ General bạn tích vào iBooks. Sau đó bạn trở ra iTunes và nhúp các file có đuôi .epub thả vào eBooks phần còn lại là sys vào IP và hưởng thụ thôi

4. Các thành viên đã cảm ơn khoa_business cho bài viết này:

david_nguyen297 (18-11-2011)

†rương †iểµ Phàm đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3Gs, 4S iOS hiện tại: 4.3.3, 5.0.1 Baseband: 5.13.04, 1.0.14 SHSH: 3.1.3, 4.0, 4.0.1, 4.1, 4.2.1, 4.2.2, 4.3, , 4.3.2, 4.3.3, 4.3.5, 5.0, 5.0.1
    Thanks
    63

Trả lời như sau:
    1. Để thấy và đọc được file ebook trên iPhone, bạn lên appStore cài iBooks vào. Sau khi dùng AppStoreVn để cài file eBook vào, bạn mở iBooks vừa cài ra, trong đó sẽ chứa các eBook mà bạn đã cài.
    2. Nếu bạn download file *.epub về máy tính, có thể syns qua itunes như bạn khoa đã hướng dẫn.

Thanks
    1

Hix. Bạn dùng phần mềm Tim Books của bọn mình download đọc trực tiếp miễn phí nhé

Thanks
    3

Timbook sao ko down được sách vậy bạn. đã đăng ký, down sách về thì thấy hiện tên sách nhưng click vào nó báo can't not oppen file. Timbook có đọc được các file .epub có sẵn trong máy không bạn. Nế được thì chỉ giúp mình cách làm với
    . Thanks