Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 73

Chủ đề ::: Bảo mật của Apple những điều bạn nên biết

boyyeugirl đang ẩn Thành Viên Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    476

Quote Nguyên văn bởi Athena16 Xem bài viết
    Sao mình ko dùng phần mềm trên nhận tin nhắn code gửi về nhỉ
    bạn viết xúc tích quá

Thanks
    35

Quote Nguyên văn bởi boyyeugirl Xem bài viết
    bạn viết xúc tích quá
    Thì đơn giản là không nhận được code của apple gửi về thôi. Đọc mà không hiểu thì cũng sợ thật đấy.
    Mà sao bây h nó lại lằng nhằng phải thêm sđt nữa nhể.

boyyeugirl đang ẩn Thành Viên Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    476

Quote Nguyên văn bởi Athena16 Xem bài viết
    Thì đơn giản là không nhận được code của apple gửi về thôi. Đọc mà không hiểu thì cũng sợ thật đấy.
    Mà sao bây h nó lại lằng nhằng phải thêm sđt nữa nhể.
    thì hôm trước cũng phải thêm đó thôi.nhưng mà có thể bỏ qua bước thêm số điện thoại còn bây giờ thì không

lptrung đang ẩn iPhone là một phần tất yếu Tài sản: • iPhone 4S - 4 - 3G • iPad 1 - 2 iOS hiện tại: 4.2.1 -> 5.0.1 Baseband: 02.10.04 SHSH: iOS 4.1, 4.2.1, 4.2b3
    Thanks
    6.667
    Blog Entries
    6

Quote Nguyên văn bởi LamApple Xem bài viết
    Như các bạn đã biết từ khi Apple cho ra cái i tào lao (icloud) đã làm đau đầu nhiều người dùng và ngay cả kỹ thuật. Hôm nay mình viết một bài thật chi tiết mà mình hiểu về bảo mật của Apple để các bạn có thể hiểu rõ hơn trong quá trình sử dụng và có thể làm chủ được nó nhằm phòng tránh những kẽ hỡ có thể bị h@cker lợi dụng nhằm mục đích xấu.
    ...
    Các bạn có thể đặt thêm câu hỏi ở đây.
    Còn tiếp
    Quote Nguyên văn bởi aLex. Xem bài viết
    theo mình biết thì id apple và icloud là 1. id apple để quản lý + download appstore…còn icloud chỉ là đồng bộ hoá từ sever của apple.và icloud có thể tạo đc bất kể từ đâu.
    Quote Nguyên văn bởi khicon256 Xem bài viết
    Mấy cái kia mình không biết nhưng iCloud thì chỉ tạo được trên iDevice thui
    Quote Nguyên văn bởi acbpro Xem bài viết
    Đê mình nói rõ cho mấy thím hiểu nhé
    Lúc tạo tài khoản ta sẽ được 1 cái Apple Account
    Account đó sẽ sử dụng được cho tất cả các dịch vụ của apple trong đó có appstore (itunes trên pc), icloud, imessage, v.v.v
    Vụ này nó liên quan đến nhiều thứ. Apple nó phức tạp quá.
    Vd cho mọi người biết
    1. Đăng ký apple ID bằng 1 account bình thường lptrung@gmail.com, khi đăng ký xong nó tạo luôn một tài khoản icloud lptrung@icloud.com

Dùng lptrung@gmail.com hoặc lptrung@icloud.com đều vào được apple store và đều dùng được icloud trên 2 tài khoản trên. (Cả 2 tài khoản là một )

Nếu đổi password của 2 account này thì apple ID, icloud đều thay đổi theo. Trong trường hợp này nếu chúng ta đặt mật khẩu 2 lớp mà share account này ra cho nhiều người sử dụng => thì account này sẽ bị chiếm đoạt (cho dù có đặt câu hỏi bảo mật và reset về một email thứ 3,..... )

Anh em xem hình sẽ thấy chổ Apple ID and Primary Email có nút edit cho phép đổi ID chính

Trường hợp thứ 2 nếu chúng ta tạo account icloud trước và dùng account này để đăng ký tài khoản apple ID thì anh em xem hình thấy chổ Apple ID and Primary Email không có nút edit nhé. Chính vì vậy không đổi được email gốc.

Còn cách bảo mật của aLex thì anh chưa hình dung được hết => theo anh biết là em giữ account icloud chính và share apple ID phụ => anh chưa biết cách em add apple ID phụ vào bằng cách nào ? Em có phải nói rõ cách làm được không ?
    Lần sửa cuối bởi lptrung; 26-06-2014 lúc 04:53 PM

Mỗi bài viết của bạn tại HiP, sẽ làm tăng kiến thức am hiểu iPhone của bạn
    Nếu bạn muốn thể hiện đẳng cấp của mình, thì hãy đến với HiP chúng tôi

5. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn lptrung cho bài viết này:

khicon256 (26-06-2014), mktrieu (26-06-2014)

LamApple đang ẩn HiP Tây Ninh Tài sản: Chỉ có Ipad 1 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Không nhớ SHSH: Chỉ có một chiếc
    Thanks
    1.226
    Blog Entries
    6

van_bich đang ẩn Thành Viên Tài sản: 4s word iOS hiện tại: 6.1.3 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    219

vậy khi thêm mail icloud vào thì mình sẻ có khả năng lấy lại được tài khoản bị h@ck ???
    http://dalatcity.net/file/pic/group/2010/05/2abcd6fdc60a09305cd07c5f77f0b8b4.jpg

Thanks
    92

Quote Nguyên văn bởi van_bich Xem bài viết
    vậy khi thêm mail icloud vào thì mình sẻ có khả năng lấy lại được tài khoản bị h@ck ???
    Chưa chắc nhé bạn ! mình ví dụ nhé máy mình không dùng pass để khoá máy ! và mail đăng nhập trên máy thì là icloud nên khi mất máy thì thằng nhặt được nó rs pass một cái là nó vào được mail luôn ! chuyện nó thay đổi thì quá dễ rồi

9. Các thành viên đã cảm ơn Mr.Keung cho bài viết này:

van_bich (28-06-2014)

aLex. đang ẩn Trial Moderators Tài sản: iPhone 6s iOS hiện tại: HĐH IOS 9 Baseband: 9999 SHSH: đã là đại gia thì cần gì lưu shsh.quẩy là quẩy là quẩy lên hết :))
    Thanks
    19

Quote Nguyên văn bởi van_bich Xem bài viết
    lấy lại được nếu nhớ câu hỏi bảo mật ngày sinh hoặc mail khôi phục lại câu hỏi bảo mật

tính tới thời điểm hiện tại thì chỉ cần nhớ mail réaset câu hỏi bảo mật là ok. khuyến cáo nên tạo bảo mật 2 lớp cho mail câu hỏi bảo mật + tạo mail icloud trực tiếp luôn tránh tình trạng bị đổi pass
    đọc cái cmt của chú làm anh suýt rơi cái iphone 5Gs mạ vàng hệ ios 7.2 camera 10.mp , màn hình làm bằng đá kim cương xuống dưới sàn nhà gỗ 700 triệu \ m2 của Đức. Nhưng mà buồn cười quá nên đụng tay vào cái bàn làm bằng bạc sáng vs pha lê, làm rơi 5 cái vertu vàng nguyên và 3 cái ipad 6 xuống cái hồ nuôi cá rồng thần mắt đỏ 700 triệu\con hư hết rồi. Bắt đền âyýyyyyyy
    Giảm Giật + Tiết Kiệm Pin Cho Máy
    Bảo Mật Tài Khoản ID Apple
    tớ Google hộ nhé ^^

11. Các thành viên đã cảm ơn aLex. cho bài viết này:

van_bich (28-06-2014)

Thanks
    92

Đây là 3 mail mình add được hơi khác so với của lptrung ! cả 3 mail này đều dùng một pass cả !
    Lần sửa cuối bởi Mr.Keung; 26-06-2014 lúc 07:17 PM

Thanks
    71

Quote Nguyên văn bởi aLex. Xem bài viết
    lấy lại được nếu nhớ câu hỏi bảo mật ngày sinh hoặc mail khôi phục lại câu hỏi bảo mật

tính tới thời điểm hiện tại thì chỉ cần nhớ mail réaset câu hỏi bảo mật là ok. khuyến cáo nên tạo bảo mật 2 lớp cho mail câu hỏi bảo mật + tạo mail icloud trực tiếp luôn tránh tình trạng bị đổi pass
    Bác có facebook k e nhờ tí ?

Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối