Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề ::: Cách sử dụng activator

Thanks
    3

Mặc định Cách sử dụng activator

Các bác cho em hỏi cách tinh chỉnh activator cụ thể là như thế nào ạ . Trình tiếng anh của em hơi kém với lại ko biết vọc vạch như nào nên mò mãi mà ko biết dùng sao cho hợp lí . Quan trọng nhất là ko biết có cách nào giả lập được nút power ko ạ , tức là dùng 1 thao tác nào đó để khóa luôn máy , chứ mấy cái như lock devide hay unlock/lock nó chỉ khóa nhưng màn hình vẫn sáng , vẫn hiện slide to unlock . Em muốn làm gì đó mà nó khóa tắt hẳn màn hình luôn

Với lại có cách nào khác mà thoát ra màn hình chính khi chạy 1 app full screen ko ạ , vì em dùng cách lắc máy , nhưng cứ sợ sợ lỡ trượt tay thì tèo

Nhân đây em cũng xin các bác tư vấn cho em là tại sao em đọc trên 1 số diễn đàn thì ram của ipod touch gen 4 là 256mb , thế nhưng qua sbsetting đã xóa hết các ứng dụng đang chạy + free ram nhưng thấy ram còn trống lúc nào cũng chỉ đạt tầm 130mb, cùng lắm là 140m . Vậy thì 100mb còn lại được chạy cho cái gì ạ . Máy em cài rất ít app ( có 4 5 game gì đấy là hết )

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi fryocake; 20-11-2010 lúc 06:52 PM

2. Các thành viên đã cảm ơn fryocake cho bài viết này:

pe_bebe (15-03-2011)

pisoga85 đang online Vip Tài sản: New Ipad,Iphone5 iOS hiện tại: Chiện nhỏ Baseband: Quan tâm làm chi SHSH: Full căng tràn
    Thanks
    289

dùng mquickdo là sẽ giúp được cho bạn vấn đề trên.vào cydia tìm sẽ có!!!chúc bạn may mắn

Thanks
    30

Quote Nguyên văn bởi fryocake Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi cách tinh chỉnh activator cụ thể là như thế nào ạ . Trình tiếng anh của em hơi kém với lại ko biết vọc vạch như nào nên mò mãi mà ko biết dùng sao cho hợp lí . Quan trọng nhất là ko biết có cách nào giả lập được nút power ko ạ , tức là dùng 1 thao tác nào đó để khóa luôn máy , chứ mấy cái như lock devide hay unlock/lock nó chỉ khóa nhưng màn hình vẫn sáng , vẫn hiện slide to unlock . Em muốn làm gì đó mà nó khóa tắt hẳn màn hình luôn

Với lại có cách nào khác mà thoát ra màn hình chính khi chạy 1 app full screen ko ạ , vì em dùng cách lắc máy , nhưng cứ sợ sợ lỡ trượt tay thì tèo

Nhân đây em cũng xin các bác tư vấn cho em là tại sao em đọc trên 1 số diễn đàn thì ram của ipod touch gen 4 là 256mb , thế nhưng qua sbsetting đã xóa hết các ứng dụng đang chạy + free ram nhưng thấy ram còn trống lúc nào cũng chỉ đạt tầm 130mb, cùng lắm là 140m . Vậy thì 100mb còn lại được chạy cho cái gì ạ . Máy em cài rất ít app ( có 4 5 game gì đấy là hết )

Chủ đề hay đây
    Giả lập nút power thì sbsetting là đủ bác ạ.
    Đặt activator thì thế này:
    Đặt nút home bằng cách vuốt từ dưới lên hoặc nháy kép vào status bar.
    Vuốt ngang status bar là mở multitasking ( như nhấn 2 lần nút home)
    Vuốt xuống dưới là mở sbsetting :d.
    Còn khoá thì đơn giản : dùng 2 ngon tay zoom vào springboard

Các bác cấu hình activator thế nào chia sẻ nha

PS: ram còn trống 140m là chạy xả láng ứng dụng mà bác
    Lần sửa cuối bởi HoanXtq; 20-11-2010 lúc 09:56 PM

Thanks
    680

100mb bạn nói dùng để chạy daemon, spingboard, service và iOS

6. Các thành viên đã cảm ơn zencafe cho bài viết này:

thanhsound (22-01-2011)