Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Help!!!!! File memory card cho RETROARCH

Hybrid View

Thanks
    28

Mặc định Help!!!!! File memory card cho RETROARCH

tình hình là em mới lên ios 8.3. Truớc xài giả lập psx4all ở fw 7.x thì ngon lành, lên 8 cái khỏi xài luôn. Sau đó em tìm đc tweak RETROARCH để chơi. Ai dè chơi đc nhưng không có file memory card để lưu game. Em có lên mạng tìm nhưng k đc. Cao nhân nào giúp em vs, chơi game mà không có cái lưu khó chịu quá, toàn phải quick save, nhỡ đâu một ngày nào đó đẹp trời em ấn nhầm lúc mới vào game thì coi như công cốc. Các bác giúp em vs Thank!!!!

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    0

Mặc định mình cũng đang bị cùng 1 vấn đề này..hic cũng đã 1 lần ấn nhầm save lúc mới vô game rùi

Quote Nguyên văn bởi amateurvn007 Xem bài viết
    tình hình là em mới lên ios 8.3. Truớc xài giả lập psx4all ở fw 7.x thì ngon lành, lên 8 cái khỏi xài luôn. Sau đó em tìm đc tweak RETROARCH để chơi. Ai dè chơi đc nhưng không có file memory card để lưu game. Em có lên mạng tìm nhưng k đc. Cao nhân nào giúp em vs, chơi game mà không có cái lưu khó chịu quá, toàn phải quick save, nhỡ đâu một ngày nào đó đẹp trời em ấn nhầm lúc mới vào game thì coi như công cốc. Các bác giúp em vs Thank!!!!

mình cũng bị cùng giống đề giống bạn mà vẫn chưa xử lý đc..hic..

Thanks
    3

mình từng tìm hiểu về n và rút ra là k có file save nhé,tự cày đê,nhưn dùng cheat code thì đc

Thanks
    3

à mà bạn dùng save state với load state ấy,mún save lúc nào chả đc,mún chơi lại thì load state,nhớ mỗi game 1 state riêng nhé

Thanks
    0

Cho mình hỏi dùng save state ntn ạ, mình copy file save đuôi .srm hay .mcd gì vào RetroArch/saves hay là /states gì vào game vẫn ko load dât được, mình dùng iOS 11.2.6

tomasi30 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Ipad3, iPhone 6+ iOS hiện tại: IOS 8.1, 8.1.1
    Thanks
    185

lên youtube seach hướng dẫn cài retroarch ios 11, save states chỉ dùng được với giả lập retroarch, copy từ trên mạng về ko tương thích, save states bấm vào dấu răng cưa bánh xe nằm bên phải màn hình chọn các chế độ, muốn có dấu răng cưa chĩnh trong phần cài đặt chuyển sang chế độ pcx, để chế độ mặc định của retroarch sẽ ko save được, tải scph 5000, 5001, 5002 path vào document của retroarch để save như cục save giả lập.