Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề ::: Nghịch SpringBoard với Graviboard!

Thanks
    7

Mặc định Nghịch SpringBoard với Graviboard!

Hum nay mình sẽ giới thiệu cách chỉnh Graviboard để bạn có 1 Springboard thật độc, ngồi nghịch chơi khi k có việc gì làm

Về Graviboard, các bạn tham khảo tại đây http://heaveniphone.com/iphone-phan-mem-tren-cydia/23301-cydia-graviboard-mot-app-giai-tri-cuc-doc.html
    Bài viết của Admin huynhthanhthi

Bây h bạn nào có Graviboard rồi mình sẽ hướng dẫn một số kiểu nghịch mà mình hay làm:

1. Biến iphone thành 1 hộp icon
    Bạn vào Setting => Graviboard
    - Finger Mode : Bạn set là None
    - Gravity : Custom => Bạn set gravity là 50 nhé
    DONE... h hãy ra khởi động Graviboard và thưởng thức

2. Đuổi bắt giữa icon và ngón tay
    - Finger Mode : Gravity Well ( Chỉnh kiểu này thì khi bạn chạm vào 1 điểm trên màn hình, ngón tay của bạn sẽ có lực hút, các icon sẽ bị hút vào ngón tay của bạn )
    Sau khi chỉnh xong bạn sẽ thấy dưới phần Finger Mode có 1 thanh na ná thanh chỉnh Brightness, đây là thanh chỉnh lực hút của ngón tay bạn, bạn kéo nó càng thấp thì lực hút càng thấp và ngược lại. Nếu nghịch cách này bạn nên để tầm 50% trở xuống
    - Gravity : Custom => set là 50
    DONE.....
    ( Vui nhất khi chơi với trang SpringBoard có từ 1 - 2 icon )
    Hiệu ứng: Hãy khéo tay di chuyển ngón tay trên Springboard sao cho icon k chạm vào ngón tay bạn ( khó phết )

3. Nhanh tay nhanh mắt:
    - Finger Mode : None
    - Gravity : 3000 trở lên ( lol )
    Hiệu ứng: Khi bạn bật Graviboard thì các icon của bạn sẽ rơi xuống dưới, giày xéo lên nhau, co giật với 1 tốc độ chóng mặt . H trò chơi của các bạn là lắc máy cho icon bay giật lung tung rồi chọn 1 app bất kì trên springboard. Ví dụ bạn muốn chọn Calendar, bạn lắc máy lên, khi đó icon của bạn bay giật lung tung trên màn hình, chọn đc app mình muốn k phải dễ. Trò này có thể chơi nhiều người

P/s: Bạn có thể xài Shrink để thu nhỏ icon lại và xài 1 số Tweaks trên Cydia để add thêm nhiều dòng + cột vô Springboard nghịch cho sướng. Mình đã thử cái 7x7 SpringBoard + Shrink cho nhỏ hết icon lại rồi xài cách 1 xào icon lên trông vui mắt lắm. Cũng có thể áp dụng với trò "Nhanh tay nhanh mắt" . MÌnh đã test với iTouch 4.1 . Work ok.... còn nếu trong trường hợp bạn cài 7x7 SpringBoard hoặc Shrink bị xung đột thì nên xóa Shrink or 7x7 SpringBoard đi vì bản thân Graviboard k làm máy bạn bị chậm or lỗi gì hết.

Mấy trò này chỉ để giết thời gian thui, khá vô dụng nhưng mình thấy hay hay, mà trò đầu tiên ấy. Sau khi bật GraviBoard lên, bạn lắc lắc các icon của bạn sẽ chuyển động như khi bạn đang xào rau củ quả vậy, khoe bạn bè là lác hết mắt ngay . Vì nó vô dụng nên các bác Admin với Mod cũng đừng chém em nhé =.=!
    Bạn có thể Vào mục Activation Menthod chỉnh Toggle của Graviboard hay nhất là double Press thanh Status Bar hoặc Shake Device. Cancel Graviboard bằng nút HOME. Mọi ý kiến góp ý và câu hỏi các bạn cứ post vô topic này nhé để mình trả lời và sửa đổi. Thanks, chúc vui ! :

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 7 thành viên sau đây đã cảm ơn Soguns cho bài viết này:

AndyPhuc (23-12-2010), dangduy222 (24-12-2010), kido77 (23-12-2010), lykimthanh68 (05-11-2011), ngantaro (25-12-2010), tung552072 (23-12-2010), YoYo[T] (17-11-2011)

tung552072 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 32Gb (World) iOS hiện tại: 7.0.6 Baseband: Không quan tâm SHSH: Không quan tâm
    Thanks
    387

Bạn hướng dẫn rất chi tiết, thank, để nghịch chút đã

Thanks
    0

ko thay chu done
    hic

Thanks
    8

lam sao de khoi dong graviboard zay ban????