Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 135

Chủ đề ::: Hướng dẫn khi sử dụng Viber!

Thanks
    12

Mình test trên 2 máy 1 3gs và 3g, 3gs thì cài ok nhưng con 3g cứ đến chỗ nhập SDT của mình , nhập xong mình bấm vào continue ko dc, nó cứ đủng trơ ra đấy , có ai giống mình hok ???
    PS : 3g FW 3.1.3 ; 3gs fw 4.0

Geccu đang ẩn Junior Member Tài sản: iP 3G hỏng 3G :| iOS hiện tại: 4.2.1 chậm lắm :( Baseband: 06.15.00 :-<
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi kaiba87 Xem bài viết
    Cho mình hỏi thăm , dùng IP 3g và 3gs cài xong nó hiện chỗ nhập điện thoại , nhập đúng mà hok thấy mã kích hoạt , hic chờ 1 tuần oài , nhưng dùng con IP4 thì nhận được ngay , hok hiểu ntn ? 3 số sim điều là mobifone , và đã sử dụng hơn 2 năm . có ai bị giống mìn hok , và cho mình hỏi có cách nào jải quyết vấn đề 3g và 3gs hok nhận được hok nhỉ ? thanks so much
    Quote Nguyên văn bởi huynhlong2606 Xem bài viết
    Mình test trên 2 máy 1 3gs và 3g, 3gs thì cài ok nhưng con 3g cứ đến chỗ nhập SDT của mình , nhập xong mình bấm vào continue ko dc, nó cứ đủng trơ ra đấy , có ai giống mình hok ???
    PS : 3g FW 3.1.3 ; 3gs fw 4.0
    Cùng câu hỏi với 2 bạn này, có ai biết cách chỉ giúp với. Của mình là iP 3GS OS 4.0 dùng mạng Vina, iP 4 ở Anh cài được, iP 3G mạng Viettel cũng cài được, nhưng 3GS dùng Vina nhập số điện thoại vào ấn Continue ko được, thử nhiều lần rồi, thử xóa đi cài lại cũng ko được.

Geccu đang ẩn Junior Member Tài sản: iP 3G hỏng 3G :| iOS hiện tại: 4.2.1 chậm lắm :( Baseband: 06.15.00 :-<
    Thanks
    0

Đã khắc phục được lỗi này, các bác xem bài này để biết cách fix

probaby100 đang ẩn ♥ Hatsune Miku ♥ Tài sản: iPhone 3GS iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 05.16.05 SHSH: 4.0 -> 5.0.1
    Thanks
    4.825
    Blog Entries
    1

Ai biết tiếng Anh vô bài này giúp mình với
    http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...tml#post135883

P/s : hình như bài của mình trong thớt đó có lỗi gì àh
    Lần sửa cuối bởi probaby100; 16-01-2011 lúc 06:05 PM

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi Anthony Xem bài viết
    Thank you very much for your support, I'm glad to see you here, in our forum. For now, I have some questions in your post. Please clearly explain them to us.

As you said:
    Does it means you save those infomations on your server? I dont think so because eveytime I restored my iPhone, I need to re-register again and add my contacts to Viber.

And this:
    What does "deleted Viber Account" means? I have had 2 iPhones Registered with the same phone number. If I deleted (removed) Viber App on one of them, the other one still working with that phone number. So, how to completely delete Viber Account just in case I dont need use Viber anymore?

Again, thank you very much

Have a nice day !!!
    Regarding the fact we collect users’ information. First, it is important to be accurate – we only collect names and phone numbers, nothing else. Naturally, we collect users' information not because we are curious of its content, but in order for functional reasons, and for us to enable the service we, as a company, promise to provide. Without that information, Viber cannot function. This is not different from any other major social network/communication service provider in our world nowadays.

Why do we maintain call logs? in order to better understand and maintain our system. For example, we had a bug causing some calls to drop after 10 seconds. We discovered it by analyzing call logs and seeing that we had a disproportionate number of 10 second calls (we fixed most of it in Viber 1.0.5 and Viber 1.1 will have a complete solution for this). If it weren't for call logs we wouldn't have known about this issue. Imagine if we had issues related to certain operators, countries, phone versions, software versions, connectivity type (say, a 3G issue) - without logs, we can't find out about these issues. Those logs, of course, and completely anonymous, and can be accessed by a few of our technical personnel. That’s it.

About deleting Viber completely - you need to remove it completely from all the devices you use it on. Viber should work only on 1 device simultaneously anyway, so I'm curious how you have it installed on more

And - I also have news!
    I'm excited to announce that Viber 1.1 has just been released!
    This new version focuses on the addition of small new features, and mainly - bug fixes.
    For release notes and the full fix list, I invite you to visit Viber's AppStore page and download Viber 1.1

In addition, I would like to draw your attention to our major updates in our Privacy Policy. We changed confusing clauses and made them much clearer, in accordance to users' feedback.
    We would like to thank you for that feedback in the past 2 months, that allowed us to improve and better our service noticeably.

If you have any questions, don't hesistate to ask.

Thank you,
    Viber Media.

6. Các thành viên đã cảm ơn Viber cho bài viết này:

kixx (09-12-2011)

boysanh9x đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3GS & iphone 4 white & ipod 4 & iPad 3G 64GB iOS hiện tại: 4.1 => 4.3.5 Baseband: 05.14.02 & mới nhất=]] SHSH: 3.1.2 => 4.3.5
    Thanks
    103
    Blog Entries
    1

e cài trên máy nào thì ngay lập tức là có sms báo code sử dụng rất good,nhưng có điều e hơi thắc mắc là thế này khi sử dụng wifi thì free thì ok,nhưng nếu mình sử dụng trên nền 3G mà gọi ra nước ngoài thì ko biết nó sẽ tính vào tiền quốc tế ko ạh ?
    @ Anthony : a ơi Viber trả lời a rồi kìa a vào giải thích hộ mọi người tí đi a ^^ tiếng a mô tê e khó hiểu quá hiiiii

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.612

Quote Nguyên văn bởi boysanh9x Xem bài viết
    e cài trên máy nào thì ngay lập tức là có sms báo code sử dụng rất good,nhưng có điều e hơi thắc mắc là thế này khi sử dụng wifi thì free thì ok,nhưng nếu mình sử dụng trên nền 3G mà gọi ra nước ngoài thì ko biết nó sẽ tính vào tiền quốc tế ko ạh ?
    @ Anthony : a ơi Viber trả lời a rồi kìa a vào giải thích hộ mọi người tí đi a ^^ tiếng a mô tê e khó hiểu quá hiiiii
    Nếu bạn gọi trên nền 3g thì nó sẽ tính dung lượng bạn sử dụng mà nó trừ thắng vào tài khoản của bạn thôi --> coi như bạn lướt Web hoặc nghe nhạc onl bằng 3g ấy mà.
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

9. Các thành viên đã cảm ơn hoangtuanthang cho bài viết này:

boysanh9x (25-01-2011)

boysanh9x đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3GS & iphone 4 white & ipod 4 & iPad 3G 64GB iOS hiện tại: 4.1 => 4.3.5 Baseband: 05.14.02 & mới nhất=]] SHSH: 3.1.2 => 4.3.5
    Thanks
    103
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi truongchinhvy Xem bài viết
    hjx cài này mình cài 1 lần rùi gọi thử thấy mất tiền đành remo nó đi
    khi bạn gọi điện mà nó ở hiện thông báo của Viber như thế này thì là free còn hiện thông báo của phone trên iphone thì mất $

trên Viber

trên phone của iphone.

bạn để ý số điện thoại bạn muốn gọi đi có hiện free call ko đã nhé.
    Lần sửa cuối bởi boysanh9x; 25-01-2011 lúc 04:42 PM

Thanks
    103
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hoangtuanthang Xem bài viết
    Nếu bạn gọi trên nền 3g thì nó sẽ tính dung lượng bạn sử dụng mà nó trừ thắng vào tài khoản của bạn thôi --> coi như bạn lướt Web hoặc nghe nhạc onl bằng 3g ấy mà.
    e thì e đăng kí mức cao nhất zồi mà chưa dám thử trên 3G mới chỉ thử trên wifi gọi ra quốc tế vì nhỡ nó thịt cho phát thì toi =]]

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.612

Mình gọi trên 3g rồi cũng chẳng bít nó chém bao nhiu
    Nhưng nếu có Wifi mà dùng thì cuộc nc giữa 2 người sẽ rất good, mà lại "ph ri" nữa chứ
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

13. Các thành viên đã cảm ơn hoangtuanthang cho bài viết này:

boysanh9x (25-01-2011)

Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối