Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề ::: Các bạn chỉ mình cách cài lại máy IP với

doinho đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có iOS hiện tại: Không iPhone sao có iOS :( Baseband: lại càng không SHSH: đang mơ
    Thanks
    475

Mặc định Các bạn chỉ mình cách cài lại máy IP với

Mình muốn tự restore lại IP, unlock, JB luôn, đem ra ngoài tiệm làm mắc quá. Các bạn hướng dẫn chi tiết cho mình nha. Thanks all !

Xem các chủ đề tương tự:

phuck3 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IPhone 4 White - IPad Mini White iOS hiện tại: 6.1.2 & 6.1.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: 5.0.1 5.1 5.1.1 6.1.3
    Thanks
    474
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi doinho Xem bài viết
    Mình muốn tự restore lại IP, unlock, JB luôn, đem ra ngoài tiệm làm mắc quá. Các bạn hướng dẫn chi tiết cho mình nha. Thanks all !
    Bạn xài loại nào,FW hiện nay là gì?

Tùngku.smile đang ẩn Member Tài sản: 1110i iOS hiện tại: Nokia 0 os Baseband: bản world, k quan tâm đến bb =)) SHSH: all SHSH
    Thanks
    286

bạn đang dùng máy j? fw bao nhiêu?bb bao nhiêu? muốn restore fw j? có lưu đc shsh k? bạn phải cung cấp thông tin về máy thì mọi ng mới giúp đc chứ?

4. Các thành viên đã cảm ơn Tùngku.smile cho bài viết này:

phuck3 (07-01-2011)

Tuan.Lee đang ẩn Member ViP Tài sản: 2 e iphone 4 hồ cẩm đào iOS hiện tại: 4.5 SHSH: 4.X------> 5.X
    Thanks
    1.427

trước khi bạn muốn làm điều đó thì bạn cần đọc cẩm nang cho iphone.sau đó đọc hướng dẫn.có tool hd restone rất kỹ..bạn chỉ cần đọc hiểu là bạn có thể làm đc ngay tại nhà mà hok cần ra quán.tiêt kiệm rất nhiều thời gian và tiền bạc(tiền làm nhièu việc khác).hoặc là như mình
    Ngày xưa chẳng biết j cả..đem ra tiệm nó làm cho 100k thế là nhìn những phần mềm nó restone rồi unlock...v.vv thế là về nhà lên mạng down về rồi làm lại..coi như bỏ 100k để học cách làm.. Bây giờ toàn tự làm ở nhà..có thể nâng hạ bất cứ lúc nào.À nhà bạn cần có wifi để vào Cydia cho nhanh .ko có wifi thì hơi khó 1 chút đấy
    Chủ tịch Bang
    - Chém gió -ஐ♥ღ
    ε[-_•]з Hội Chém gióε[-_•]з
    -‘๑’ ☆☆☆☆☆☆☆ ‘๑’-

6. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn Tuan.Lee cho bài viết này:

nguyencau2206 (08-01-2011), trungemc (08-01-2011), Tùngku.smile (08-01-2011)

doinho đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có iOS hiện tại: Không iPhone sao có iOS :( Baseband: lại càng không SHSH: đang mơ
    Thanks
    475

Quote Nguyên văn bởi unknown.king Xem bài viết
    bạn đang dùng máy j? fw bao nhiêu?bb bao nhiêu? muốn restore fw j? có lưu đc shsh k? bạn phải cung cấp thông tin về máy thì mọi ng mới giúp đc chứ?
    Mình đang dùng IP 3G Firmware 3.1.2, muốn restore fw 3.1.2 luôn, bb mình không biết tại không để ý, máy bị treo táo và mình cũng không lưu shsh.

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Mình đang dùng IP 3G Firmware 3.1.2, muốn restore fw 3.1.2 luôn, bb mình không biết tại không để ý, máy bị treo táo và mình cũng không lưu shsh.

- Download FW 3.1.2 về PC
    - Đưa iPhone về DFU hoặc Recovery
    - Mởi Itunes, bấm Shift + Restore, đưa đường dẫn tới FW 3.1.2 vừa down về. Tiến hành Restore như bình thường.

9. Các thành viên đã cảm ơn Anthony cho bài viết này:

saobienvt (08-01-2011)

Thanks
    475

Quote Nguyên văn bởi Anthony Xem bài viết
    - Download FW 3.1.2 về PC
    - Đưa iPhone về DFU hoặc Recovery
    - Mởi Itunes, bấm Shift + Restore, đưa đường dẫn tới FW 3.1.2 vừa down về. Tiến hành Restore như bình thường.
    Mà bạn ơi, mình cũng làm theo cách của bạn nhưng đang làm thì máy báo là không thể Restore được, nó hiện ra cái bảng bắt mình chọn "More ìmormation" ,"Agree", "Disagree". Cái này hình như là itune không cho cài FW 3.1.2 thì phải.
    Cái đó khắc phục sao bạn, bây giờ mình mở máy lên là nó hiện ra cọng dây cáp vời biểu tượng itunes
    Lần sửa cuối bởi doinho; 08-01-2011 lúc 09:51 AM

Thanks
    1

èo ! 3.1.2 thì đưa lên 3.1.3 luôn cho nó ổn định !!! máy 3G thì thoải mái !!!

Xấu Trai đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4 - Ipad 2 mini iOS hiện tại: 6.1.3 - 7.1.1 Baseband: W k quan tâm :)) SHSH: all
    Thanks
    497
    Blog Entries
    1

Mà bạn ơi, mình cũng làm theo cách của bạn nhưng đang làm thì máy báo là không thể Restore được, nó hiện ra cái bảng bắt mình chọn "More ìmormation" ,"Agree", "Disagree". Cái này hình như là itune không cho cài FW 3.1.2 thì phải.
    Cái đó khắc phục sao bạn, bây giờ mình mở máy lên là nó hiện ra cọng dây cáp vời biểu tượng itunes
    Bạn đã làm đúng hướng dẫn chưa?
    Down FW 3.1.2 về máy để vào 1 nơi dễ kiếm.
    Kết nối Itunes vào máy.
    Trong Itunes : bạn nhấn phím Shift trên bàn phím đồng thời nhấn chữ Restore trên Itunes. Dẫn đến FW bạn vừa tải về.
    Có thể tải FW ở đây :iPod, iPhone and iPad Firmware Download
    Bạn chọn FW ở mục
    iPhone / iPod touch / iPad / Apple TV nhớ đúng với FW và IP của bạn.
    Sau đó là đến việc JB và unlock.

Thanks
    475

Quote Nguyên văn bởi mrvandat1989 Xem bài viết
    Bạn đã làm đúng hướng dẫn chưa?
    Down FW 3.1.2 về máy để vào 1 nơi dễ kiếm.
    Kết nối Itunes vào máy.
    Trong Itunes : bạn nhấn phím Shift trên bàn phím đồng thời nhấn chữ Restore trên Itunes. Dẫn đến FW bạn vừa tải về.
    Có thể tải FW ở đây :iPod, iPhone and iPad Firmware Download
    Bạn chọn FW ở mục iPhone / iPod touch / iPad / Apple TV nhớ đúng với FW và IP của bạn.
    Sau đó là đến việc JB và unlock.
    Mình làm y chang như thế rồi mà vẫn không được bạn ơi, mình nghe nói phải có file SHSH nữa mới cài được thì phải ?

Trang 1/2 12 CuốiCuối