Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Itunes không nhận Iphone (đã giải quyết xong)

Thanks
    14

Mặc định Itunes không nhận Iphone (đã giải quyết xong)

Xin các bác giúp đỡ mình tí
    Tình hình là con IP 3G 16Gb của mình mọi khi xài bình thường,sync Itunes cũng bình thường luôn,connect ifunbox vọc phá OK hết.
    Hai ngày trước em nó đổ bệnh mất wifi,thèn em ko biết đem ra tiệm nó restore FW lên 4. nhưng cũng ko hết nó bằng đem về.Hậu quả là lên baseband 06.15.00
    Trước khi em nó bệnh đang chạy FW 3.1.3 bản mod iOS4 của Whitedoor phà phà
    Em mang về restore lại bản 3.1.3 như trên+unlock bằng ultrasn0w bằng cách unlock no wifi>>>máy OK chạy bình thường
    Bây giờ chả hiểu sao,cắm IP zô thì ifunbox vẫn connect bình thường,vẫn nhận sạc pin nhưng Itunes lại ko nhận IP để sync.Em restore lại cũng ko hết
    Itunes vẫn nhận Recovery mod và DFU mod bình thường luôn mới ác,nhưng lại chả nhận IP để sync
    Em đã thử gỡ sạch Itunes cài lại bản mới nhất 10.1,đổi máy tính khác,đổi cáp khác cũng ko ăn thua
    Anh em nào gặp qua rồi chỉ giáo em với
    Thanks all

Xem các chủ đề tương tự:

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

nó không nhận.hay là chỉ hiện lên chữ restore thôi bạn ?
    LOL

Thanks
    14

Quote Nguyên văn bởi saobienvt Xem bài viết
    nó không nhận.hay là chỉ hiện lên chữ restore thôi bạn ?
    Ko nhận luôn bạn ơi
    Máy mình xài bình thường mà
    Giờ muốn sync nhạc+video+game bằng Itunes thì pó tay

TRX8888 đang ẩn Banned Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 4.1 - 4.2.1 Baseband: 03.10.01 SHSH: 4.2.1 - 4.3b1
    Thanks
    1.421

Có thể khi mang ra tiệm sửa, người ta đã đăng ký lại iPhone của bạn khi restore xong trên máy của họ nên ITunes của bạn bây giờ ko sync được!
    Đáng lẽ ra khi restore xong, iTunes phải hiện lên " Register New IPhone", Backup from....
    Bạn đã thử chưa???

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

đang hướng dẫn bạn này bằng yh.hiện tại lỗi có thể ở bản IOS của bạn ấy.lỗi ở đây khi rs xong.ip không có tín hiệu với itune.mặc dù các chương trình khác như ifunbox vẫn hoạt đồng conect như bình thường.
    LOL

Thanks
    14

vẫn đang pó tay
    Có cao thủ nào giúp mình ko

Tùngku.smile đang ẩn Member Tài sản: 1110i iOS hiện tại: Nokia 0 os Baseband: bản world, k quan tâm đến bb =)) SHSH: all SHSH
    Thanks
    286

Quote Nguyên văn bởi TRX8888 Xem bài viết
    Có thể khi mang ra tiệm sửa, người ta đã đăng ký lại iPhone của bạn khi restore xong trên máy của họ nên ITunes của bạn bây giờ ko sync được!
    Đáng lẽ ra khi restore xong, iTunes phải hiện lên " Register New IPhone", Backup from....
    Bạn đã thử chưa???
    nhầm rồi TRX. bạn đó nói là itunes k nhận chứ k nói là sync mất dữ liệu. iphone khi cắm vào máy tính khác, máy tính đã vẫn nhận, vẫn hiện ra các file nhạc/video/.. trong máy, nhưng bị làm mờ hết. k can thiệp vào đc. muốn can thiệp vào p xóa hết dữ liệu đi sync lại. còn ở đây là itunes k báo nhận itunes. lỗi này chưa biết tại sao

Thanks
    14

Vấn đề đã được giải quyết,dùng 1 máy khác restore và ghost win lại máy của em
    Thì ra do máy em cài nhiều phần mềm quá Itunes đụng driver gây ra lỗi dump máy tính
    Khi em vừa restore xong thì máy tính bị dump và IP ko thể config với máy tính được
    Thanks anh em HIP đã nhiệt tình giúp đỡ ^^

9. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyentananhhao cho bài viết này:

anhtumobileqn (11-10-2013), mitdackuka (28-02-2012)