Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề ::: Harvest Moon: Seed of Memories IOS (nonjb)

Thanks
    7

Mặc định Harvest Moon: Seed of Memories IOS (nonjb)

Giới thiệu game harvest moon seed of memories

Chắc hẳn những game thủ Việt 8x và 9x đời đầu đã không còn xa lạ gì với cái tên Harvest Moon - tựa game nông trại gây nghiện tới từ Nhật Bản. Lần đầu tiên xuất hiện vào năm 1996, tựa game này đã nhanh chóng trở thành một làn gió mới với lối chơi độc đáo.

Nắm bắt thấy xu hướng phát triển hiện nay, cách đây không lâu Natsume đã thông báo tới fan hâm mộ khi sẽ cho ra mắt một phiên bản tiếp theo của series đình đám này, trò chơi mang tên Harvest Moon: Seeds of Memories. Đặc biệt, hãng cũng thông báo một tin vô cùng hấp dẫn là tựa game này cũng sẽ có riêng một phiên bản dành cho hệ điều hành iOS. Đây cũng là phiên bản đầu tiên của Harvest Moon trên các thiết bị di động.

Và cuối cùng sau thời gian dài chờ đợi, Harvest Moon: Seeds of Memories đã chính thức ra mắt trên nền tảng iOS vào ngày hôm qua 13/1. Tuy nhiên thật bất ngờ, tựa game mobile này lại buộc người chơi phải bỏ ra £7.99 / $9.99 để tải về chứ không miễn phí như đã dự đoán.

Như bao người anh em khác của mình, trong Harvest Moon: Seeds of Memories bạn sẽ được bắt đầu game bằng cách chọn tên tuổi và thông tin bên lề của nhân vật chính. Sau đó bạn sẽ tham gia vào những công việc như trồng trọt, làm ruộng, chăn nuôi gia súc, bàm bạn với dân làng, cưới vợ, sinh con và xây dựng cho mình một cơ ngơi thật đầy đủ tiện nghi. Nhiệm vụ chính vẫn là tìm cách phát triển trang trại của mình.

Dạ như tiêu đề ạ. Game đã ra được mấy tháng nhưng trên hipstore mãi chưa có. Thậm chí link cho máy jb hay nonjb cũng không? Nên em vào forum hỏi liệu có ai có link down không. Cho máy nonjb thì càng tốt thanks mọi người nhiều...
    link itunes:
    https://itunes.apple.com/us/app/harv...065599938?mt=8

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    140
    Blog Entries
    11

dc đó tui cũng thik game này lắm

3. Các thành viên đã cảm ơn iphone102 cho bài viết này:

charmedd (01-02-2016)

duytan789 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: Ios 8.1 Baseband: 696969 SHSH: 969696
    Thanks
    37
    Blog Entries
    11

hipstore nên cập nhật game này. em cũng nghiện lắm

5. Các thành viên đã cảm ơn duytan789 cho bài viết này:

charmedd (01-02-2016)

Thanks
    112

đồ họa bình thường mà
    Please note HARVEST MOON: Seeds of Memories is compatible with iPhone 5S or later, iPad Air 1 or later, iPad Mini 2 or later, and iPod Touch 6 or later devices.
    lại còn 9,99$ @@
    thà chơi hayday còn hơn

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi acbpro Xem bài viết
    đồ họa bình thường mà
    Please note HARVEST MOON: Seeds of Memories is compatible with iPhone 5S or later, iPad Air 1 or later, iPad Mini 2 or later, and iPod Touch 6 or later devices.
    lại còn 9,99$ @@
    thà chơi hayday còn hơn
    Thật ra thi Hayday và Harvest Moon khác hẳn nhau mà bạn, chưa kể HM ra mắt từ rất lâu và khá nổi tiếng, còn HD thì khi ra mắt còn bị so sánh với HM là một game ăn theo harvest moon chỉ có điều là dành cho điện thoại. Lần sau bạn nên google trước khi đưa ra comment nhé. Thanks

Thanks
    112

Quote Nguyên văn bởi charmedd Xem bài viết
    Thật ra thi Hayday và Harvest Moon khác hẳn nhau mà bạn, chưa kể HM ra mắt từ rất lâu và khá nổi tiếng, còn HD thì khi ra mắt còn bị so sánh với HM là một game ăn theo harvest moon chỉ có điều là dành cho điện thoại. Lần sau bạn nên google trước khi đưa ra comment nhé. Thanks
    nổi tiếng đến đâu cứ đi hỏi thử 100 người xem có biết và đã chơi qua hayday so với HM chưa là biết thôi mình xài iphone 5 năm rồi giờ mới biết tới HM còn hayday thì bạn bè mình sài iphone ko ai ko biết

Thanks
    92

nổi tiếng đến đâu cứ đi hỏi thử 100 người xem có biết và đã chơi qua hayday so với HM chưa là biết thôi mình xài iphone 5 năm rồi giờ mới biết tới HM còn hayday thì bạn bè mình sài iphone ko ai ko biết
    cái game java cùi đó nó có trước cả cái 5 năm của bạn rồi ah ! bạn có nhất thiết so sánh thế không ! đừng tưởng cái ios thần thánh quá vậy chứ !
    Tiêu đề không rõ ràng, sửa lại nhé bạn ! Bạn nên nghĩ kĩ khi đặt tiều đề !~

10. Các thành viên đã cảm ơn Mr.Keung cho bài viết này:

charmedd (01-02-2016)

Thanks
    112

Quote Nguyên văn bởi Mr.Keung Xem bài viết
    cái game java cùi đó nó có trước cả cái 5 năm của bạn rồi ah ! bạn có nhất thiết so sánh thế không ! đừng tưởng cái ios thần thánh quá vậy chứ !
    đang topic ios, diễn đàn ios, giờ các thánh nhảy vào, thánh đầu thì so sánh trên điện thoại @@ giờ đến thánh này thì lấy java ra để kêu, thế vào diễn đàn ios làm gì vậy @@
    vào diễn đàn ios ko so sánh game trên ios thì so sánh cái gì

Thanks
    92

nói để bạn biết là nó có trước và người ta thích chơi con ios hay day cai mẹ gì thì cũng ra sau cả thôi ! cuồng có tổ chức tí có được không ! nó là công cụ cho công việc và giải trí thôi !
    Tiêu đề không rõ ràng, sửa lại nhé bạn ! Bạn nên nghĩ kĩ khi đặt tiều đề !~

13. Các thành viên đã cảm ơn Mr.Keung cho bài viết này:

charmedd (01-02-2016)

Thanks
    16

đồ họa bình thường mà
    lại còn 9,99$ @@
    thà chơi hayday còn hơn
    Người ta xin bạn có thì cho, không có thì đi ra dùm. Tự nhiên vô comment chê bai MH các kiểu rồi so sánh với Hayday. Bạn đã từng chơi qua HM chưa? gameplay hoàn toàn khác HD nên không thể so sánh khập khiễng như vậy được

15. Các thành viên đã cảm ơn lixlix225 cho bài viết này:

charmedd (01-02-2016)

Trang 1/2 12 CuốiCuối