Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: Tổng hợp các lỗi liên quan đến Itunes và cách xử lí.

Xấu Trai đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4 - Ipad 2 mini iOS hiện tại: 6.1.3 - 7.1.1 Baseband: W k quan tâm :)) SHSH: all
    Thanks
    497
    Blog Entries
    1

Mặc định Tổng hợp các lỗi liên quan đến Itunes và cách xử lí.

1. Điều quan trọng bạn phải sử dụng bản Itunes từ mới nhất hoặc từ 10 trở lên.
    2.This Iphone cannot be used because the Applemobile Device Service is not started. Bạn tiến hành các bước sau :
    start/run gõ lên services.msc,double click vào apple mobile device,ở startup type chọn automatic,nhấn started xong bấm apply->ok ,reset máy lại là xong.
    3.Không syns được game,app.
    Cách giải quyết :
    -Kiểm tra bạn đã đăng nhập tài khoản trên Itunes chưa ? Trên Itunes vào Store --> Authorize this Computer -->Đăng nhập tài khoản Itunes của bạn vào.
    -Kiểm tra game, app hỗ trợ os nào có phù hợp với os của bạn không ?
    Vào Itunes , Itunes Store --> mục tìm kiếm gõ game app để tìm kiếm thông tin đầy đủ về game.
    - Đối với game , app crack kiểm tra máy bạn đã cài appsyns chưa.
    Vào Cydia --Manager-->Packages --> kiểm tra appsyns
    4.Itunes không nhận IP nhưng vẫn báo pin sạc, kiểm tra gần đây có cài app nào lạ-->tiến hành remove (Mình có cài usbdriver bị lỗi này),
    Thực hiện fix lỗi như điều 6.
    Nếu vẫn không có tiến triển thì đưa máy về DFU nếu Itunes báo nhận-->Restore.
    5.Lỗi Itunes Could not back up Iphone ...(tên máy) because Iphone disconnected.
    Trên Itunes vào Edit >> Preferences >> Devices , xóa các bản back up sao đó Reset Syns History.
    6.Không có bất kì tín hiệu nào trên IP khi kết nối vào máy tính .
    Kiểm tra lại driver usb trên máy bằng cách kích chuột phải vào My COmputer , chọn Manage -->Device manager -->Univer Serial Bus controllers xem có mục nào trong mục này đánh dấu chéo đỏ thì kích chuột phải vào mục đó chọn Enable.
    Click chuột phải vào My Computer, chọn Properties, mở tab Hardware ra, click vào Device manager. Một cửa sổ hiện ra. Chọn Universal Serial Bus controller, click vào Apple mobile device USB driver, update cái đó, reset máy thử lại.
    7.Itunes không nhận IP và yêu cầu restore
    Dùng ifunbox hoặc pc suite vào Ip theo đường dẫn Private/var/mobile/Media/iTunes_Control/itunes
    Xóa mục Itunes, tắt và bật lại Itunes.
    8.Nếu không khắc phục được lỗi, chắc chắn rằng lỗi do chương trình do Itunes gây ra, bạn tiến hành remove để cài đặt lại chương trình Itunes
    +Cách remove Itunes khỏi máy tính :http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...an-itunes.html
    Để thuận tiện cho các member tự sửa các lỗi liên quan đến Itunes , các bạn có thể góp ý bổ sung để bài viết của mình hoàn thiện hơn,Xin cảm ơn

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi Xấu Trai; 19-01-2011 lúc 02:56 PM

2. Trong số 13 thành viên sau đây đã cảm ơn Xấu Trai cho bài viết này:

0934119456 (02-06-2011), AndyPhuc (13-01-2011), bayngangbaydoc1 (02-06-2011), bestofstrongman (26-01-2011), cuongbk12 (31-12-2011), hieuiphone4s (16-05-2012), linhsuzu (30-06-2011), mr_keobeo (17-12-2012), nguyencau2206 (23-02-2011), subinsuni (21-05-2011), T & T (21-02-2011), vancalong (29-06-2011), vicky88 (27-11-2011)

176.thanhhai.02 đang online Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3G & 4 iOS hiện tại: 4.2.1 & 5.1.1 Baseband: 5.13.4 & World
    Thanks
    129

Máy tính mình đang bị lỗi về mobile device service, hix. Cứ cắm IP vào thì mobile device service báo don't send và mobile device service trong Service chuyển sang stop. Khi mà mình start trở lại thì nó báo lại don't send. Nó cứ lặp đi lặp lại như vậy.
    Mình đã đem IP và dây sạc wa máy khác thì ok, bình thường.
    Mình đã cài lại win, cài lại Itunes mới nhất nhưng vẫn bị. Hix.

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi 176.thanhhai.02 Xem bài viết
    Máy tính mình đang bị lỗi về mobile device service, hix. Cứ cắm IP vào thì mobile device service báo don't send và mobile device service trong Service chuyển sang stop. Khi mà mình start trở lại thì nó báo lại don't send. Nó cứ lặp đi lặp lại như vậy.
    Mình đã đem IP và dây sạc wa máy khác thì ok, bình thường.
    Mình đã cài lại win, cài lại Itunes mới nhất nhưng vẫn bị. Hix.
    mình bị y chang như vậy nè , bạn sửa dc chưa vậy , chã hiểu =.-

Thanks
    60

Mình vừa post trên đây, các bạn thử xem: http://heaveniphone.com/iphone-hoi-d...tml#post165039

6. Các thành viên đã cảm ơn haphnh cho bài viết này:

cuongbk12 (31-12-2011)

Thanks
    0

Mặc định Lỗi khi cài itunes

Diễn đàn này có ai từng bị lỗi khi cài itunes như thế này không? Xin giúp đỡ
    Ðính Kèm 4234

AndyPhuc đang ẩn Only Love Apple Tài sản: IPHONE 5S , IPAD air iOS hiện tại: IOS nào JB được Baseband: lên theo fw SHSH: ko quan tâm
    Thanks
    8.827
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi jandonggun1984 Xem bài viết
    Diễn đàn này có ai từng bị lỗi khi cài itunes như thế này không? Xin giúp đỡ
    Ðính Kèm 4234
    bạn tải itune mới nhất về cài xem sao bạn nhé, hình như bạn down nhầm bản 32 hay 64 cho win của bạn rồi

HiP For You - HiP For Me - HiP For Every One
    ========================================
    Dịch vụ order hàng mỹ , bán hàng mỹ - ship hàng Mỹ ,Việt Nam by AndyPhuc

Thanks
    0

Không phải đâu bạn. Mình đã tải đúng bản 64 bit cho máy mình rối. Nhưng vâ64n bị lỗi như thế

jony96 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone4 iOS hiện tại: 4.3.3 - 4.3.5 - 5.0.1
    Thanks
    253

em mới dùng iphone 4 - đang gọi song rồi tắt đi đc 1 đoạn nó cứ rung rung nhưng mở thì không sáng cắm vào máy tính thì không nhận và sạc pin cũng không nhận luôn - nó rung rung và rung không làm j đc cả hip giúp e vs

Thanks
    2.683

Quote Nguyên văn bởi jony96 Xem bài viết
    em mới dùng iphone 4 - đang gọi song rồi tắt đi đc 1 đoạn nó cứ rung rung nhưng mở thì không sáng cắm vào máy tính thì không nhận và sạc pin cũng không nhận luôn - nó rung rung và rung không làm j đc cả hip giúp e vs
    Bạn chú ý: không được post nội dung hỏi ờ nhiều topic, xóa bài nếu tái phạm
    Nội dung hỏi của bạn đã được trả lời bên đây
    http://heaveniphone.com/iphone-hoi-d...tml#post277033
    http://heaveniphone.com/iphone-hoi-d...tml#post277032
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    0

mọi người ơi cho mình hỏi. mình down các app trên itunes ở PC, nó lưu lại trên ổ C. Sau khi cài lại win thì các app đó không còn nữa. Có cách nào để khi đăng nhập lại trên itunes store mình có thể xem lại danh sách các app đã down để down lại được không??
    Cảm ơn mọi người nha!!!!