Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 27

Chủ đề ::: Nhờ các pro giúp đỡ gấp ạ: iPhone 6s không thể check IMEI hay Serial Number trên trang chủ Apple

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi 190593 Xem bài viết
    Bác tạo 1 account itunes mới rồi đăng nhập lại bằng account này xem sao nhé !
    Vâng, đã dùng acc cũ từng đăng nhập trên 4S bị hỏng để nhập cho 6S mới, máy thì chạy ngon lành cành đào, nhưng IMEI với SN thì vẫn "mất tích" trên web Táo pro ợ. Khó hiểu quá.
    Tóm lại là đến giờ vẫn nghi hoặc, nghĩ nát óc chưa hiểu tại sao ko check được. Cơ bản là test máy thấy ngon thật, cái gì cũng ngon, thậm chí sóng sánh căng đét, 3G tít thò lò, cắm SIM nào cũng bắn pằng pằng các pro ợ. Thế mới khó nghĩ, trả thì tiếc cho máy đẹp (mà cũng thấy ái ngại vì chưa nghĩ ra lỗi kỹ thuật nào để bắt đền cửa hàng), mà dùng thì vẫn hơi lăn tăn, lợn gợn.
    Có pro nào hiểu sâu biết rộng hơn nữa chỉ giáo dùm được không ợ. Hoang mang quá.

TruongHai79 đang ẩn Hip Đà Lạt Hip Tài sản: 1 Vợ + 1 con + Iphone 6s iOS hiện tại: 9.0.2
    Thanks
    256
    Blog Entries
    1

Hôm qua đến giờ Apple bị lỗi . đăng nhập imess và itunes lúc có lúc không còn trên web apple.com thì check không ra thông tin
    Chủ topic nên chờ thêm ngày mai nữa check lại là ok thôi
    Không có gì phải lo lắng nha

Thanks
    7

kể cũng hơi căng đấy nhở, mình vừa cố check cho bạn nhưng k ra đc, của mình vẫn ok.
    https://drive.google.com/file/d/0B6-...ew?usp=sharing
    Lần sửa cuối bởi new world; 28-05-2016 lúc 06:26 PM

Thanks
    0

bác check được chưa? Em mới mua hôm 28/5 luôn này bác ơi, cũng check đủ kiểu mà không ra, em được bao check 20 ngày, mua ở cửa hàng Q5. Bác mua ở đâu ạ?
    Tiện bác nào check giúp em với. Serial: DNRQKP5AGRYF

Thanks
    0

Em vừa mới gọi cho Apple, bên Sing gọi lại cho em thì bảo máy em vừa mua không phải mới, là máy second hand, lúc mua đánh dấu là quà tặng, em không biết thế nào..? Hỏi activate lúc nào thì nó nói không trả lời được. Các bác gỡ rối giúp em với, không lẽ mình bỏ tiền mua máy mới mà bị lừa vậy??? Nhưng có chỗ em thấy khó hiểu là nó nói vì là máy second-handed nên ko check bảo hành được...

Thanks
    0

@hoasenbien bác thử vào trang này https://supportprofile.apple.com sau đó bác add Iphone của bác vào, nếu bác đã dùng acc iCloud nào đó để kích hoạt Iphone đầu tiên thì nó sẽ lưu lại luôn, khi add xong bác sẽ xem được thời gian bảo hành. Máy của em không hiểu vì nguyên nhân gì lại không còn bảo hành, em kích hoạt bằng account của em, xong restore, đăng nhập bằng tài khoản mẹ em thì không thể nào check được, sau đó em vào lại trang https://supportprofile.apple.com thì thấy nó còn lưu iPhone 6S đó, em xoá và vào tài khoản mẹ em add lại Iphone 6S, lúc này kiểm tra được thì không thấy bảo hành... Không biết do cửa hàng bán cho mình hàng như vậy hay là tại mình làm như vậy nên mất bảo hành, nhưng trước giờ em dùng nhiều đồ Apple thì chưa bị tình trạng này bao giờScreen Shot 2016-05-30 at 3.42.20 PM.jpg

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi phatlp Xem bài viết
    Em vừa mới gọi cho Apple, bên Sing gọi lại cho em thì bảo máy em vừa mua không phải mới, là máy second hand, lúc mua đánh dấu là quà tặng, em không biết thế nào..? Hỏi activate lúc nào thì nó nói không trả lời được. Các bác gỡ rối giúp em với, không lẽ mình bỏ tiền mua máy mới mà bị lừa vậy??? Nhưng có chỗ em thấy khó hiểu là nó nói vì là máy second-handed nên ko check bảo hành được...
    Quan trọng lúc chưa active bạn có check k, nếu check lúc đó báo 1 dòng thôi thì mới là chưa active.

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi phatlp Xem bài viết
    @hoasenbien bác thử vào trang này https://supportprofile.apple.com sau đó bác add Iphone của bác vào, nếu bác đã dùng acc iCloud nào đó để kích hoạt Iphone đầu tiên thì nó sẽ lưu lại luôn, khi add xong bác sẽ xem được thời gian bảo hành. Máy của em không hiểu vì nguyên nhân gì lại không còn bảo hành, em kích hoạt bằng account của em, xong restore, đăng nhập bằng tài khoản mẹ em thì không thể nào check được, sau đó em vào lại trang https://supportprofile.apple.com thì thấy nó còn lưu iPhone 6S đó, em xoá và vào tài khoản mẹ em add lại Iphone 6S, lúc này kiểm tra được thì không thấy bảo hành... Không biết do cửa hàng bán cho mình hàng như vậy hay là tại mình làm như vậy nên mất bảo hành, nhưng trước giờ em dùng nhiều đồ Apple thì chưa bị tình trạng này bao giờ
    Pro ơi, vẫn đắng lòng lém. Mình đã làm từ đầu lúc mới mua rùi, cho đến hôm nay (02/06/2016) vẫn nhận được trả lời thế này:
    Ðính Kèm 67887
    Attached Images Attached Images

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi hoasenbien Xem bài viết
    Pro ơi, vẫn đắng lòng lém. Mình đã làm từ đầu lúc mới mua rùi, cho đến hôm nay (02/06/2016) vẫn nhận được trả lời thế này:
    Ðính Kèm 67887
    bác ơi, bác mua ở đâu, máy em được báo là đổi máy khác, cửa hàng xác nhận vậy, nguyên 1 lô dính thế này, máy em bị xước nhẹ 1 tí chỗ chuôi xạc nên không cho đổi, đưa em 500k cầm về coi như đền bù :'( bác báo với cửa hàng bác đổi cây khác đi

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi new world Xem bài viết
    Quan trọng lúc chưa active bạn có check k, nếu check lúc đó báo 1 dòng thôi thì mới là chưa active.
    quan trọng là vậy, lúc trước khi mua e check cả 2 con đều không được. Em nghe thợ tiệm nói t7, CN check không được cũng tin (mặc dù là không tin rồi, vì check S/N là do máy chủ làm chứ có phải do người làm đâu...). Em khui 1 máy ra active lên check không được, mặc dù con Ip cũ em cầm check vẫn bt... thì cũng ậm ừ cầm về T2 check, rồi cuối cùng là lô đó không check được, cửa hàng bảo đổi

Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 CuốiCuối