Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 27 của 27

Chủ đề ::: Nhờ các pro giúp đỡ gấp ạ: iPhone 6s không thể check IMEI hay Serial Number trên trang chủ Apple

manhhuong207 đang ẩn Thành Viên Tài sản: 3gs,4,5,6plus iOS hiện tại: 4.1,4.3.3, 7.1,9.3.2
    Thanks
    5

bạn thử check có phí xem, kết quả có khác không

muabonmua đang ẩn Thành Viên Tài sản: ipad mini 3, IPhone 7+ Black mattte iOS hiện tại: 8.4 - 10.2
    Thanks
    205

mình cũng mới mua em 6s xong. chỉ nhìn mỗi bên ngoài xem có xước xát gì ko thôi. vì em bán hàng bảo nếu khui hộp mà máy xước là đổi máy khác ^^ ngoài ra ko kiểm tra với check gì cả
    Nếu máy dùng ngon thì ko việc gì phải suy nghĩ cả bác à

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi phatlp Xem bài viết
    quan trọng là vậy, lúc trước khi mua e check cả 2 con đều không được. Em nghe thợ tiệm nói t7, CN check không được cũng tin (mặc dù là không tin rồi, vì check S/N là do máy chủ làm chứ có phải do người làm đâu...). Em khui 1 máy ra active lên check không được, mặc dù con Ip cũ em cầm check vẫn bt... thì cũng ậm ừ cầm về T2 check, rồi cuối cùng là lô đó không check được, cửa hàng bảo đổi
    Theo mình thấy có vđ ntn, hiện nay rất nhiều máy mác qt, gắn sim nào cũng ok nhưng đa số imei đầu 013...là k check đc trên trang apple, mình nghĩ đây là dòng máy lock đc mua code lên qt, còn qt imei đầu 35....check thoải mái, còn vđ nữa là khi active bạn bật máy lên có nhìn đc imei ngay k, nếu đúng vậy mới là máy chưa active, bạn kt lại xem có gì k bt ở máy bạn k.

checkimei đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone6,1 - 2 sim 2 sóng online,pin khủng 2800mAh,thẻ nhớ 8Gb,hai loa cực to iOS hiện tại: 4.2.2
    Thanks
    30

https://imeidata.xyz/search?q=MKQQ2QL%2FA
    iPhone 6S
    64GB Gold

Model:MKQQ2QL/A
    Type:iPhone 6S
    Model Identifiers:iPhone8,1
    Region:ITALY
    Factory Carrier:Unlocked
    Unlock Default:Yes

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi hoasenbien Xem bài viết
    Nhờ các pro ngó gấp giúp con iPhone 6s này với ạ. Mình mới mua hôm 23/5/2016, hàng xách tay (chủ cửa hàng nói là hàng xách tay từ Mỹ, máy zin nguyên bản, chưa bung máy bao giờ). Mình cùng chủ cửa hàng check IMEI và Serial Number trên trang chủ Apple (https://checkcoverage.apple.com/) ngay tại cửa hàng nhưng không thể check được. Chủ cửa hàng cho bao test 7 ngày, nói là cứ cầm về test, check thoải mái, nếu phát hiện ra hàng đã từng bung máy, sửa chữa, thay thế, tóm lại là đã "chọc ngoáy" thì cho trả lại, hoàn tiền 100%. Mình check IMEI, Serial Number trên trang chủ Apple liên tục 3 ngày hôm nay nhưng kết quả là vẫn không được, toàn nhận được thông báo:
    "We're sorry, but we are unable to complete your request at this time. Please try again later."
    (như hình đính kèm bên dưới). Check thử một số trang khác thì vẫn có thông tin, nhưng mình sợ không chính xác (biết đâu quân của bác Tập Cận Bình bao thầu hết các trang check iPhone roài các pro nhỉ???). Nhờ các pro lý giải giúp tại sao ko thể check được IMEI và Serial Number của con iPhone này trên trang chủ Apple với ạ. Liệu có phải hàng đóng cặp kiểu như iPhone chợ Vinh Cơ không ạ? Hay là hàng Ref??? Mong sớm nhận được hồi âm từ các pro để cho yên tâm dùng hoặc yên tâm trả hàng ạ. Còn vài ngày nữa là hết test time, kính nhờ các pro check gấp giúp với ạ. Cảm ơn các pro nhiều nhiều ạ.
    Thông tin iPhone 6s: (xin phép copy luôn kết quả check trên trang http://www.imeipro.info/ cho các pro nhìn rõ ợ)
    IMEI: 353317078518058
    Brand: Apple
    Phone model: iPhone 6s
    Serial number: DNPQKTRXGRYD
    Estimated manufacture date: October 11, 2015
    Estimated phone age: 7 month(s) 1 week(s) 6 day(s)
    Tech support: EXPIRED
    Warranty: EXPIRED
    Find my iPhone: ON
    iCLoud status*: CLEAN
    Blacklist status**: CLEAN
    Cứ lăn ta lăn tăn thế. Cuối cùng thì có trả lại máy ko hay để dùng?
    Vì đến giờ này check là ra ngay rồi

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi Dogmatix Xem bài viết
    Cứ lăn ta lăn tăn thế. Cuối cùng thì có trả lại máy ko hay để dùng?
    Vì đến giờ này check là ra ngay rồi
    Đúng là đến giờ này đã có kết quả rõ ràng, đã check được IMEI và SN roài. Nhưng thực ra, đã rất rất lâu rồi, mình còn chả buồn check nữa, nên cũng chẳng hiểu từ bao giờ có thể check ra được thông tin của iPhone này. Chứ hồi đầu, hơn 1 năm trời KHÔNG THỂ CHECK ĐƯỢC IMEI HAY SN. Dù vậy, iPhone vẫn sử dụng bình thường, vẫn update iOS phà phà, chưa thấy lỗi lầm, thích dùng SIM nào thì cắm SIM đó, chưa bị lock bao giờ . Tóm lại, đến bây giờ là máy vẫn đang sử dụng bình thường, chán chả buồn lăn tăn nữa , đằng nào thì cũng đã dùng được gần 2 năm roài, chỉ thắc mắc là "Sao hơn 1 năm trời ko thể check IMEI hay SN mà vẫn dùng bình thường" thôi , lý do thắc mắc là vì cho đến giờ, chưa có bác nào đủ hiểu biết để giải "câu hỏi không lời đáp" này . Mình nghĩ rằng, chiếc iPhone của mình ko phải chiếc duy nhất trên thế giới này bị tình trạng như vậy, vậy nên, nếu sau này có bác nào tìm ra lời giải đáp thì cứ post vào đây cho các anh em khác thêm hiểu biết.
    Attached Images Attached Images
    Lần sửa cuối bởi hoasenbien; 23-04-2018 lúc 05:54 PM

Thanks
    0

Hehe e dính con 7plus chăc tương tự bác thớt rồi. Thấy check ra ngày bán tháng 6/2017 thì bh 1 năm là 6/2018 mới hết. Biết v thôi chứ check apple chả ra

Trang 3/3 ĐầuĐầu 123