Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề ::: Nhờ các pro giúp đỡ gấp ạ: iPhone 6s không thể check IMEI hay Serial Number trên trang chủ Apple

Thanks
    5

Mặc định Nhờ các pro giúp đỡ gấp ạ: iPhone 6s không thể check IMEI hay Serial Number trên trang chủ Apple

Nhờ các pro ngó gấp giúp con iPhone 6s này với ạ. Mình mới mua hôm 23/5/2016, hàng xách tay (chủ cửa hàng nói là hàng xách tay từ Mỹ, máy zin nguyên bản, chưa bung máy bao giờ). Mình cùng chủ cửa hàng check IMEI và Serial Number trên trang chủ Apple (https://checkcoverage.apple.com/) ngay tại cửa hàng nhưng không thể check được. Chủ cửa hàng cho bao test 7 ngày, nói là cứ cầm về test, check thoải mái, nếu phát hiện ra hàng đã từng bung máy, sửa chữa, thay thế, tóm lại là đã "chọc ngoáy" thì cho trả lại, hoàn tiền 100%. Mình check IMEI, Serial Number trên trang chủ Apple liên tục 3 ngày hôm nay nhưng kết quả là vẫn không được, toàn nhận được thông báo:
    "We're sorry, but we are unable to complete your request at this time. Please try again later."
    (như hình đính kèm bên dưới). Check thử một số trang khác thì vẫn có thông tin, nhưng mình sợ không chính xác (biết đâu quân của bác Tập Cận Bình bao thầu hết các trang check iPhone roài các pro nhỉ???). Nhờ các pro lý giải giúp tại sao ko thể check được IMEI và Serial Number của con iPhone này trên trang chủ Apple với ạ. Liệu có phải hàng đóng cặp kiểu như iPhone chợ Vinh Cơ không ạ? Hay là hàng Ref??? Mong sớm nhận được hồi âm từ các pro để cho yên tâm dùng hoặc yên tâm trả hàng ạ. Còn vài ngày nữa là hết test time, kính nhờ các pro check gấp giúp với ạ. Cảm ơn các pro nhiều nhiều ạ.
    Thông tin iPhone 6s: (xin phép copy luôn kết quả check trên trang http://www.imeipro.info/ cho các pro nhìn rõ ợ)
    IMEI: 353317078518058
    Brand: Apple
    Phone model: iPhone 6s
    Serial number: DNPQKTRXGRYD
    Estimated manufacture date: October 11, 2015
    Estimated phone age: 7 month(s) 1 week(s) 6 day(s)
    Tech support: EXPIRED
    Warranty: EXPIRED
    Find my iPhone: ON
    iCLoud status*: CLEAN
    Blacklist status**: CLEAN

Xem các chủ đề tương tự:

Attached Images Attached Images
    Lần sửa cuối bởi hoasenbien; 25-05-2016 lúc 04:00 AM

Thanks
    1

Đem trả ngay & luôn mình check cũng báo lỗi trên,trong khi check con 5s & 4s thì bình thường

190593 đang ẩn Thành Viên Tài sản: ipad 3 , ipod touch 4 và iphone 5 iOS hiện tại: 7.1.2
    Thanks
    42

Bác tạo 1 account itunes mới rồi đăng nhập lại bằng account này xem sao nhé !

4. Các thành viên đã cảm ơn 190593 cho bài viết này:

hoasenbien (25-05-2016)

checkimei đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone6,1 - 2 sim 2 sóng online,pin khủng 2800mAh,thẻ nhớ 8Gb,hai loa cực to iOS hiện tại: 4.2.2
    Thanks
    30

máy ổn mà bạn, ko phải hàng refurbish đâu, nếu là ref thì nó báo liền.
    còn muốn chắc ăn thì bỏ tiền ra nhờ mấy anh làm unlock check cho chuẩn ( tầm 20-50k)

6. Các thành viên đã cảm ơn checkimei cho bài viết này:

hoasenbien (25-05-2016)

Thanks
    919
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hoasenbien Xem bài viết
    Nhờ các pro ngó gấp giúp con iPhone 6s này với ạ. Mình mới mua hôm 23/5/2016, hàng xách tay (chủ cửa hàng nói là hàng xách tay từ Mỹ, máy zin nguyên bản, chưa bung máy bao giờ). Mình cùng chủ cửa hàng check IMEI và Serial Number trên trang chủ Apple (https://checkcoverage.apple.com/) ngay tại cửa hàng nhưng không thể check được. Chủ cửa hàng cho bao test 7 ngày, nói là cứ cầm về test, check thoải mái, nếu phát hiện ra hàng đã từng bung máy, sửa chữa, thay thế, tóm lại là đã "chọc ngoáy" thì cho trả lại, hoàn tiền 100%. Mình check IMEI, Serial Number trên trang chủ Apple liên tục 3 ngày hôm nay nhưng kết quả là vẫn không được, toàn nhận được thông báo:
    "We're sorry, but we are unable to complete your request at this time. Please try again later."
    (như hình đính kèm bên dưới). Check thử một số trang khác thì vẫn có thông tin, nhưng mình sợ không chính xác (biết đâu quân của bác Tập Cận Bình bao thầu hết các trang check iPhone roài các pro nhỉ???). Nhờ các pro lý giải giúp tại sao ko thể check được IMEI và Serial Number của con iPhone này trên trang chủ Apple với ạ. Liệu có phải hàng đóng cặp kiểu như iPhone chợ Vinh Cơ không ạ? Hay là hàng Ref??? Mong sớm nhận được hồi âm từ các pro để cho yên tâm dùng hoặc yên tâm trả hàng ạ. Còn vài ngày nữa là hết test time, kính nhờ các pro check gấp giúp với ạ. Cảm ơn các pro nhiều nhiều ạ.
    Thông tin iPhone 6s: (xin phép copy luôn kết quả check trên trang http://www.imeipro.info/ cho các pro nhìn rõ ợ)
    IMEI: 353317078518058
    Brand: Apple
    Phone model: iPhone 6s
    Serial number: DNPQKTRXGRYD
    Estimated manufacture date: October 11, 2015
    Estimated phone age: 7 month(s) 1 week(s) 6 day(s)
    Tech support: EXPIRED
    Warranty: EXPIRED
    Find my iPhone: ON
    iCLoud status*: CLEAN
    Blacklist status**: CLEAN
    Thời gian gần đây check imei trên trang chủ của Apple liên tục bị tình trạng như chủ thớt, rất nhiều bạn thắc mắc vs mình vài hôm sau check lai thì ok. Máy bạn ko vấn đề gì đâu.

8. Các thành viên đã cảm ơn Aladin11980 cho bài viết này:

hoasenbien (25-05-2016)

Anh2SiTinh đang ẩn Junior Member Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 5.1.5-6.1.3 Baseband: 05.16.08 SHSH: 4.1-6.1.3 :((
    Thanks
    231

Quote Nguyên văn bởi Tiluv1992 Xem bài viết
    Đem trả ngay & luôn mình check cũng báo lỗi trên,trong khi check con 5s & 4s thì bình thường
    Vãi cả thanh niên phán như thánh

10. Các thành viên đã cảm ơn Anh2SiTinh cho bài viết này:

hoasenbien (25-05-2016)

Thanks
    17

Theo mình thì nên đổi máy khác đi bạn, việc gì phải bỏ tiền ra mua sự bất an.
    .....................................................................................................

Thanks
    5

Cám ơn các pro đã chỉ giáo, để test thêm 1-2 hôm nữa cho chắc. Tự dưng đùng đùng trả máy mà mình ko chứng minh được lỗi cũng kỳ, mà mình đang dùng thấy rất ngon, chạy phà phà, game gủng các kiểu, iMess, Facetime ầm ầm, up thẳng từ 9.2 lên 9.3.2 ngon lành. Trước mình đã dùng 1 con 4S, chuyển Apple ID sang con 6s này ko thấy lỗi gì, nghe gọi to tát, rõ ràng, cắm iTunes nhận ngon luôn, iTunes thông báo tất cả các thông số đều trùng với thông số trong máy hết. Tóm lại chưa thấy điểm gì để chê, mỗi tội ko check được số Serial Number và IMEI trên trang chủ của Apple thôi. Bên tinhte.vn, có bác mod chuẩn đoán là hàng trôi bảo hành nên Apple ko quản lý nữa, ko biết ý kiến này thế nào, xin các pro cho thêm vài ý kiến nữa ạ.

Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi hoasenbien Xem bài viết
    Cám ơn các pro đã chỉ giáo, để test thêm 1-2 hôm nữa cho chắc. Tự dưng đùng đùng trả máy mà mình ko chứng minh được lỗi cũng kỳ, mà mình đang dùng thấy rất ngon, chạy phà phà, game gủng các kiểu, iMess, Facetime ầm ầm, up thẳng từ 9.2 lên 9.3.2 ngon lành. Trước mình đã dùng 1 con 4S, chuyển Apple ID sang con 6s này ko thấy lỗi gì, nghe gọi to tát, rõ ràng, cắm iTunes nhận ngon luôn, iTunes thông báo tất cả các thông số đều trùng với thông số trong máy hết. Tóm lại chưa thấy điểm gì để chê, mỗi tội ko check được số Serial Number và IMEI trên trang chủ của Apple thôi. Bên tinhte.vn, có bác mod chuẩn đoán là hàng trôi bảo hành nên Apple ko quản lý nữa, ko biết ý kiến này thế nào, xin các pro cho thêm vài ý kiến nữa ạ.
    k phải đâu bạn, do trang này dạo này hay bị lỗi thôi, mình check lúc đc lúc k, còn muốn biết hàng trôi bh thì vào xem model máy, bắt đầu bằng chữ N là hàng trôi, trả bh.
    Attached Images Attached Images
    Lần sửa cuối bởi new world; 25-05-2016 lúc 12:09 PM

14. Các thành viên đã cảm ơn new world cho bài viết này:

hoasenbien (25-05-2016)

Thanks
    5

Model là: MKQQ2QL/A, như thế nghĩa là thế nào pro có biết ko ợ?

Trang 1/3 123 CuốiCuối