Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 131

Chủ đề ::: Apple phát hành iOS 10.2.1 Beta 4 cho iPhone/iPad

Thanks
    100

Quote Nguyên văn bởi xxx1minh Xem bài viết
    Beta thì sao mà ổn định được cứ thong thả người ta mới fix chứ

Còn cái facebook là do app facebook nó chưa tương thích thì nó bị crash thôi. Chứ liên quan gì tới ios 10 đâu Facebook nó update lên cái là ngon ngay thôi mà
    trên fb thì mình nói cái os10 nó chưa tương thích thôi chứ có nói gì đâu, vs lại mình nói rõ là review trên 10beta1 chứ mình có nói nó ko khắc phục trên bản final đâu
    Lần sửa cuối bởi Lild_am; 14-06-2016 lúc 11:57 AM
    .....im lặng không có nghĩa là ngừng yêu thương........
    !!!
    Thanks nếu bài viết có ích !!!

Thanks
    41

Quote Nguyên văn bởi Lild_am Xem bài viết
    review cho mấy bác :
    6s vừa lên và đang có ý định xuống lại os9.3.2, lý do : còn nhiều bất cập như:
    1,Vuốt trên status bar xuống chỉ hiện đầy đủ các noti khi đang ở trong ứng dụng nào đó,còn lúc ở ngoài screen thì chỉ có thanh noti trống trơn =>bất tiện
    2,Ngoài màn hình k
    hoá chưa thấy chỗ nhập pass thủ công!Chỉ thấy "press to open"=> bất tiện nếu muốn mở màn hình bằng cách nhập pass
    3,Mở khoá bằng vân tay phải bấm vào nút home mới mở được!Không phải chỉ cần chạm vào nút home để mở như os9x
    => quá bất tiện!
    4,Lúc kéo sang phải để chuyển sang chụp ảnh ở màn hình khoá,thì lúc muốn trở lại màn hình khoá phải bấm lại nút home chứ ko kéo ngược lại được (os9x chỉ cần vuốt lên và vuốt ngược xuống là được)=> lại 1 điểm trừ vì đa số ai cũng ít muốn nhấn phím home.
    5,Viết tin nhắn mới đôi khi bị văng ra,nhất là khi add người nhận!
    6,Control center thay đổi lại 1 vài thứ nhưng chỉ là thiết kế lại chứ chưa có thêm cái gì mới!Mình thấy còn bất tiện hơn os cũ khi mà lúc nghe nhạc phải kéo sang phải mới thấy đc app nghe nhạc! trong khi control center chỉ hiện cũng bấy nhiêu thông tin, và lại còn hiện thêm mấy dòng vô ích=> bất tiện
    7, Post hình lên facebook bị văng ra=> điểm trừ lớn
    8, Còn lag, giật, bàn phím lúc giật giật cứ hiện hoài dù đã thoát ra khỏi các ứng dụng ko dùng tới bàn phím
    .... rồi còn gì nữa mình đang trải nghiệm tiếp
    Nói chung là thất vọng!!
    3. iOS phải mở sáng màn hình mới xài vân tay được mà ???

Thanks
    100

Quote Nguyên văn bởi hp.choem Xem bài viết
    3. iOS phải mở sáng màn hình mới xài vân tay được mà ???
    phải bấm vào nút home chứ ko có chạm vào là đc như trên os9
    .....im lặng không có nghĩa là ngừng yêu thương........
    !!!
    Thanks nếu bài viết có ích !!!

azzura97 đang ẩn Thành Viên Tài sản: 3gs, iPad Air, 5s iOS hiện tại: 6.1.3, 7.1
    Thanks
    22
    Blog Entries
    1

phải bấm vào nút home chứ ko có chạm vào là đc như trên os9
    os9 nào chạm nút home nó tự vào vậy ? luôn phải ấn vào nút home cho sáng màn hình lên nhé

Thanks
    39

review cho mấy bác :
    6s vừa lên và đang có ý định xuống lại os9.3.2, lý do : còn nhiều bất cập như:
    1,Vuốt trên status bar xuống chỉ hiện đầy đủ các noti khi đang ở trong ứng dụng nào đó,còn lúc ở ngoài screen thì chỉ có thanh noti trống trơn =>bất tiện
    2,Ngoài màn hình k
    hoá chưa thấy chỗ nhập pass thủ công!Chỉ thấy "press to open"=> bất tiện nếu muốn mở màn hình bằng cách nhập pass
    3,Mở khoá bằng vân tay phải bấm vào nút home mới mở được!Không phải chỉ cần chạm vào nút home để mở như os9x
    => quá bất tiện!
    4,Lúc kéo sang phải để chuyển sang chụp ảnh ở màn hình khoá,thì lúc muốn trở lại màn hình khoá phải bấm lại nút home chứ ko kéo ngược lại được (os9x chỉ cần vuốt lên và vuốt ngược xuống là được)=> lại 1 điểm trừ vì đa số ai cũng ít muốn nhấn phím home.
    5,Viết tin nhắn mới đôi khi bị văng ra,nhất là khi add người nhận!
    6,Control center thay đổi lại 1 vài thứ nhưng chỉ là thiết kế lại chứ chưa có thêm cái gì mới!Mình thấy còn bất tiện hơn os cũ khi mà lúc nghe nhạc phải kéo sang phải mới thấy đc app nghe nhạc! trong khi control center chỉ hiện cũng bấy nhiêu thông tin, và lại còn hiện thêm mấy dòng vô ích=> bất tiện
    7, Post hình lên facebook bị văng ra=> điểm trừ lớn
    8, Còn lag, giật, bàn phím lúc giật giật cứ hiện hoài dù đã thoát ra khỏi các ứng dụng ko dùng tới bàn phím
    .... rồi còn gì nữa mình đang trải nghiệm tiếp
    Nói chung là thất vọng!!
    Tính lên nhìn cái review nản luôn

Thanks
    12

Có một thắc mắc là mình cũng đang xài 6s 9.3.2 nhưng cái vụ vuốt lên từ lock screen để mở camera thì có chứ có vuốt xuống để quay lại lock screen đâu nhỉ

7. Các thành viên đã cảm ơn theanhnt cho bài viết này:

mondaykiz (14-06-2016)

linhbap đang ẩn Thành Viên Tài sản: IP6-16G, Ipad mini iOS hiện tại: 9
    Thanks
    13

làm thế nào để chạy cái profile
    Iphone 6 plus-16G
    Chẳng có nhẽ...

Thanks
    14

Quote Nguyên văn bởi khuongduyvl Xem bài viết
    Đã lên. Gì cũng đc nhưng ghét nhất ko cho mở khóa màn hình bằng slide. Mà phải nhấn nút Home. Vậy mau hư nút Home nữa
    Công nhận là khó chịu món này nhất, dịch vụ sửa nút Home chắc được mùa

zlvuabiplz đang online Thành Viên Tài sản: Chưa có iOS hiện tại: Chưa Có Baseband: Ko biết SHSH: Càng ko biết
    Thanks
    159
    Blog Entries
    13

5C hơi bị giật giật hihi
    Đời thì muôn màu....nhưng đa số là màu ..Đen
    Tôi thì thích ..."màu.. nho"

Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi azzura97 Xem bài viết
    os9 nào chạm nút home nó tự vào vậy ? luôn phải ấn vào nút home cho sáng màn hình lên nhé
    Trên ios 9 thì bạn chỉ cần chạm sáng màn hình lên là sử dụng được vân tay mở khoá. Dù nts home hay nút nguồn. Còn trên 10 thì bạn mở bằng phím nguồn thì vẫn phai bấm nút home nưa mới mở được. Còn bấm nút nguồn màn hình sáng chạm nút home thì vẫn không mở được

Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối